ઑરેગોન હાઉસ વિવાદાસ્પદ રસી બિલ પર મત આપવા – કેટીવીઝેડ

ઑરેગોન હાઉસ વિવાદાસ્પદ રસી બિલ પર મત આપવા – કેટીવીઝેડ

સેલેમ, ઓરે. (એપી) – ઑરેગોન હાઉસ બાળપણના રસીકરણ માટેના મુશ્કેલ નિયમો પર મત આપવા માટે તૈયાર છે કારણ કે રાષ્ટ્ર 1994 થી સૌથી વધુ ખંજવાળના કિસ્સાઓમાં સામનો કરે છે.

વેઝ અને મીન્સ પરની સંયુક્ત સમિતિએ નિયમિતરૂપે ઓરેગોન પબ્લિક સ્કૂલ્સમાં હાજરી આપવાની શરતે બાળપણની રસીકરણ કરવા માટે શુક્રવારે 13-7 શુક્રવારે મતદાન કર્યું હતું જ્યાં સુધી કોઈ વિદ્યાર્થીની ડૉક્ટરની નોંધ ન હોય. આ નિર્ણય હવે પૂર્ણ વિચારણા માટે હાઉસ જશે.

સાર્વજનિક સલામતી અને વ્યક્તિગત અધિકારો વચ્ચેની રેખા દોરવા માટે કાયદાના નિર્માતાઓએ આ અઠવાડિયે કેપિટોલને તેમના વિરોધની વાતો કરવા માટે આ અઠવાડિયે કેપિટલમાં પૂર લાવ્યા હતા. ધારાસભ્યોનું કહેવું છે કે શુક્રવારના મત પહેલાં તેઓ ઓછામાં ઓછા 2,000 ઇમેઇલ્સથી વિપરીત હતા.

અવિકસિત બાળકો હજી પણ બિલ હેઠળ ઑનલાઇન શાળામાં હાજરી આપી શકશે, પરંતુ તેઓ શાળા-સંબંધિત પ્રવૃત્તિઓમાં વ્યક્તિગત રીતે જઈ શકતા નથી.

રિપ. ચેરી હેલ્ટે, આર-બેન્ડના સમાચાર છુટકારો:

બીલ એન્ડીંગ નોનમેડિકલ રસીકરણ મુક્તિ, છેલ્લી સમિતિ અવરોધ સાફ કરે છે

સાલેમ, ઓર – આ સવારે, હાઉસ બિલ 3063 એ વેઝ અને મીન્સ પર સંયુક્ત સમિતિમાંથી પસાર થઈ ગયો છે અને મત માટે હાઉસ ફ્લોર પર જશે. ઑરેગોનમાં કે -12 સ્કૂલોમાં હાજરી આપવા માટે બિલ નોનમેડિકલ રસીકરણ મુક્તિનો અંત લાવશે; અને ઓરેગોન શાળાઓમાં જાહેર આરોગ્યની સુરક્ષા માટે નિર્ણાયક છે.

બિલના મુખ્ય પ્રાયોજકોમાંના એક, રેપ. ચેરી હેલ્ટે (આર-બેન્ડ) એ કાયદાકીય પ્રક્રિયા દરમ્યાન તેના માર્ગ માટે હિમાયત કરવાનું ચાલુ રાખ્યું છે.

હેલ્ટે જણાવ્યું હતું કે, “મને જોવા માટે પ્રોત્સાહિત કરવામાં આવ્યું છે કે હાઉસ બિલ 3063 એ આજે ​​વેઝ અને મીન્સ પર સંયુક્ત સમિતિમાંથી પસાર થઈ ગયું છે.” આ બિલ જાહેર આરોગ્ય અને ઑરેગોન વિદ્યાર્થીઓની સલામતીને સુરક્ષિત કરવા વિશે છે. 2000 માં રોગને નાબૂદ કરવામાં આવ્યા હોવાથી અમે હાલમાં આપણા રાષ્ટ્રમાં સૌથી મોટો ખીલ ફેલાવો અનુભવી રહ્યા છીએ. ”

તેણીએ ઉમેર્યું હતું કે, “આ બિલ પસાર કરવાથી ઓરેગોનમાં નિવારણ સ્વાસ્થ્ય સંભાળ પૂરી પાડવાનું એક મહત્વપૂર્ણ પગલું બનશે.” મને આશા છે કે હાઉસ અને સેનેટમાં મારા સહકર્મીઓ મારી સાથે સહમત થશે અને આ મહત્વપૂર્ણ કાયદો પસાર કરવા માટે મત આપશે. ”