એમજી હેક્ટર મહિન્દ્રા એક્સયુવી 500 કરતા વધુ લાંબી છે – આવતા મહિને લોન્ચમાં રેડ સ્પાઈડ – રશલેન

એમજી હેક્ટર મહિન્દ્રા એક્સયુવી 500 કરતા વધુ લાંબી છે – આવતા મહિને લોન્ચમાં રેડ સ્પાઈડ – રશલેન

એમજી હેક્ટર આગામી મહિને ભારતમાં લોન્ચ થવાની તૈયારીમાં છે. લોંચ કરતાં આગળ સક્રિયપણે પરીક્ષણ કરવામાં આવી રહ્યું છે. તાજેતરની જાસૂસ શોટ્સ કારને અવિચ્છેદિત ફોર્મેટમાં રજૂ કરે છે, જેનાથી તેના કેટલાક બાહ્ય લક્ષણો તરફ ધ્યાન દોરે છે. પરીક્ષણ પરના મોડેલે લાલ રંગની ધાતુની છાયા દર્શાવી હતી.

એમજી હેક્ટર બાઓજુન 530 પર આધારિત છે, જેમાં તે કેટલીક સુવિધાઓ વહેંચે છે. તેને કેમેશિલ બોનેટ, એલઇડી ડીઆરએલ સાથે સ્પ્લિટ હેડલેમ્પસ, નીચલા ફ્રન્ટ બમ્પર પર અને તેના વિશાળ હેક્સોગોનલ ફ્રન્ટ ગ્રિલ પર ક્રોમ ગેઇમ અને ક્રોમ એક્સેન્ટ્સ સાથે ધુમ્મસ લેમ્પ્સ મળે છે. પાછળના લક્ષણોમાં આડી પટ્ટા દ્વારા જોડાયેલ એલઇડી ટેઇલ લેમ્પ શામેલ છે.

હેક્ટર મોટો હીરા કાપીને 5 સ્પોક એલોય વ્હીલ્સ પર બેસે છે, ફોક્સ ફ્રન્ટ અને પાછળની સ્કિડ પ્લેટો, છત રેલ્વે અને ઓવરસાઇઝ્ડ રીઅર ઓવરહેંગ્સ મેળવે છે. એમજી હેક્ટર એસયુવી તેના વર્ગમાં 4,655 મીમી લંબાઈ, 1,835 મીમી પહોળાઈ અને 1,760 મીમી ઊંચાઇના પરિમાણો સાથે સૌથી મોટો છે. આથી હેક્ટરને મહિન્દ્રા એક્સયુવી 500 અને ટાટા હેરિયર કરતા વધુ સમય લાગે છે. નીચે નિર્મલભાલી 5777 દ્વારા હેકટરની એક વિડિઓ છે.

એમજી મોટર ઇન્ડિયાએ પુષ્ટિ આપી છે કે હેક્ટર દેશની પ્રથમ ઇન્ટરનેટ કાર હશે જેના માટે ઓટોમેકર માઇક્રોસોફ્ટ, એડોબ, અનલિમિટ, એસએપી, સિસ્કો, ગાના, ટોમટોમ અને ન્યુન્સ જેવા વૈશ્વિક ભાગીદારો સાથે જોડાયેલા છે. હેક્ટરને ઇ-બિલ્ટ ઇએસઆઇએમ, 10.4 “ટચસ્ક્રીન અને તેના પોતાના Android આધારિત ઓએસ મળે છે. કનેક્ટિવિટી સ્યુટમાં એઆઈ સંચાલિત વૉઇસ સહાય શામેલ છે, જેમાં પૂર્વ લોડ કરેલી એપ્લિકેશનો અને હવા અપડેટ્સ પર પ્રાપ્ત કરવાની ક્ષમતા શામેલ છે.

કાળો અને બેજ રંગીન આંતરિક ભાગ તેના ડેશબોર્ડ પર બેજ લેધર ટ્રીટમેન્ટ, ત્રણ સ્પોટ, ફ્લેટ ડાઉન સ્ટિયરીંગ વ્હીલ સાથે સંકલિત નિયંત્રણો, 360 ડિગ્રી પાર્કિંગ કૅમેરો અને ફ્રન્ટ અને પાછળના પાર્કિંગ સેન્સર્સનો પણ સમાવેશ કરે છે.

એમજી હેક્ટર પેટ્રોલ અને ડીઝલ એન્જિન વિકલ્પો બંને સાથે આવશે. 1.5 લિટર, 4 સિલિન્ડર પેટ્રોલ એન્જિન 143 પીએસ પાવર અને 250 એનએમ ટોર્ક ઓફર કરે છે જ્યારે ફિયાટ 2.0 લિટર મલ્ટિજેટ ડીઝલ એન્જિનનું સ્રોત 173 પીએસ પાવર અને 350 એનએમ ટૉર્ક સક્ષમ કરશે. ટ્રાન્સમિશન વિકલ્પોમાં મેન્યુઅલ અને સ્વચાલિત વિકલ્પો બંને શામેલ છે. સ્પર્ધાના સંદર્ભમાં, એમજી હેક્ટર હ્યુન્ડાઇ ક્રેટા, નિસાન કિક્સ, જીપ કંપાસ અને હ્યુન્ડાઇ ટક્સન સામે સ્પર્ધા કરશે.