તમે હમણાં જ ખરીદી શકો છો તે શ્રેષ્ઠ કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

તમે હમણાં જ ખરીદી શકો છો તે શ્રેષ્ઠ કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

આઇફોન એક્સએસ, એપલ આઈફોન એક્સએસ, ગેલેક્સી એસ 10, સેમસંગ ગેલેક્સી એસ 10, આઇફોન એક્સ, એપલ આઈફોન એક્સ, આઇફોન 8, એપલ આઈફોન 8, નોકિયા 7.1, નોકિયા 7.1 ભારતમાં, રેડમી 6 એ, સિયાઓમી રેડમી 6 એ, ભારતમાં રિડમી 6 એ, રેડમી 6 એ રીવ્યુ, ભારતમાં આઈફોન એક્સએસ પ્રાઇસ, ભારતમાં ગેલેક્સી એસ 10 ની કિંમત, ભારતમાં આઇફોન X ની કિંમત, ભારતમાં આઈફોન 8 ની કિંમત
તમે હમણાં જ ખરીદી શકો છો તે શ્રેષ્ઠ કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન, આઇફોન Xs થી ગેલેક્સી S10e સુધી Redmi 6A પર.

આઇફોન એક્સએસ, ગેલેક્સી એસ 10 અને ગૂગલ પિક્સેલ 3 માં એક વાત સામાન્ય છે: ડિસ્પ્લેનું કદ. આ બધા ફોન કોમ્પેક્ટ પ્રીમિયમ સ્માર્ટફોન તરીકે ઢંકાયેલા છે અને ગ્રાહકો તેમને પ્રેમ કરે છે. જ્યારે મોટી સ્ક્રીન કદના સ્માર્ટફોન ખરીદવાની તરફેણમાં વધારો થયો છે, ત્યાં અન્ય લોકો પણ નાના ફોનને પસંદ કરે છે. અમે એવા લોકોને જાણીએ છીએ જેમણે આઇફોન XS મેક્સ પર આઇફોન XS ખરીદ્યું છે, કારણ કે તેઓએ મેક્સને એક હાથ સાથે વાપરવા માટે સખત મહેનત કરી છે. અને આપણે તેમના નિર્ણયને સંપૂર્ણપણે માન આપીએ છીએ.

ફોનનો કદ, અલબત્ત, વિષયવસ્તુ છે. પરંતુ એ જોવાનું સારું છે કે એપલ , સેમસંગ અને ગૂગલ જેવી બ્રાન્ડ્સ કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન ઓફર કરી રહી છે. તે ફક્ત બતાવે છે કે નાના ફોન્સમાં એક મોટું બજાર હોય છે જે સ્માર્ટફોન પ્લેયર્સ અવગણવાની ક્ષમતા ધરાવતા નથી.

ત્યાંથી પસંદ કરવા માટે ઘણાં બધા નાના ફોન છે, અને પહેલા કરતાં વધુ, દરેક કિંમતના બિંદુએ બહુવિધ પસંદગીઓ છે. એક તરફ તમે આઇફોન XS અને ગેલેક્સી S10e જેવા પ્રીમિયમ કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન વિકલ્પો હોય અને બીજી બાજુ પર, ત્યાં જેમ સસ્તું વિકલ્પો છે નોકિયા 7.1 અને Xiaomi Redmi 6A.

તમે ભારતમાં ખરીદી શકો તેવા ટોચના કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોનની અમારી સૂચિ તપાસો.

2019 માં ખરીદવા માટેના શ્રેષ્ઠ કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન: આઇફોન XS

જો તમે આઇફોન એક્સએસ પર પોસાય તેમ છો, તો તે ખરીદવા માટેનો શ્રેષ્ઠ કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન છે. ખાતરી કરો કે, આઇફોન એક્સએસ મેક્સ એ એપલનો ટોપ ઓફ ધ લાઇન સ્માર્ટફોન છે, પરંતુ તેની 6.5-ઇંચ સ્ક્રીન ફોનને વિશાળ અને મોટી બનાવે છે. સ્ત્રીઓ અથવા નાના હાથવાળા કોઈ પણને તેના બદલે આઇફોન Xs મેળવવું જોઈએ.

5.8-ઇંચનું આઇફોન એક્સએસ આઇફોન એક્સએસ મેક્સ જેટલું સક્ષમ છે. તમે સમાન મેળ ખાતા દેખાવ (ઍપલના એ 12 બાયોનિક ચિપસેટ માટે આભાર), બેક પરના ઉત્તમ ડ્યુઅલ કૅમેરા, વાયરલેસ ચાર્જિંગ, ફેસઆઇડ, તીવ્ર OLED સ્ક્રીન, iOS 12 અને સારી બેટરી લાઇફની અપેક્ષા રાખી શકો છો.

આઇફોન એક્સએસ તમારી ખિસ્સામાં સુંદર, કોમ્પેક્ટ અને ફીટ છે. જોકે, આઇફોન XS સસ્તી નથી આવતું. એપલ, 99.000 રૂ શરૂ ભાવે આઇફોન XS છૂટક આઇફોન Xs મેક્સ, જે 1,09,900 રૂ શરૂ થાય છે, તેની સરખામણીમાં. જુઓ, એપલ તેના આઈફોન માટે વધુ ચાર્જ કરે છે અને તમે વિશ્વસનીયતા અને ઉપયોગમાં સરળતા માટે કિંમત ચૂકવી રહ્યા છો જે અન્ય કોઈ સ્માર્ટફોન પહોંચાડે છે, અને અન્ય બ્રાન્ડ્સ જે રીસેલ મૂલ્ય ધરાવે છે તે ફરીથી વેલ્યૂ કરે છે.

અહીં એપલ આઇફોન એક્સએસની અમારી સમીક્ષા વાંચો.

2019 માં ખરીદવા માટેના શ્રેષ્ઠ કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન: સેમસંગ ગેલેક્સી એસ 10

ગેલેક્સી એસ 10 ની સાથે સેમસંગ કંઈક અંશે મેળવે છે, કોઈ પણ ફોન આવતા નથી. ગેલેક્સી એસ 10 ની સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને, તે સ્પષ્ટ છે કે ભારતમાં પ્રીમિયમ માર્કેટમાં સેમસંગના મોટાભાગના વપરાશકર્તાઓ, S10 + પર S10e તરફ આગળ વધશે. અને આને ઘણાં ફોનની કિંમત સાથે કરવાનું છે.

ગેલેક્સી S10e 55,900 રૂપિયામાં સસ્તા નથી, પરંતુ આવા ફોન પાછળનો વિચાર કોમ્પેક્ટ ફોર્મ પરિબળમાં ટોચની ઓનલાઈન સ્પષ્ટીકરણો આપે છે. તેની પાસે 5.8-ઇંચ ડાયનેમિક એમોલેડ ધાર-થી-ધાર પ્રદર્શન છે જે પંચ-હોલ ડિઝાઇન, બેક પર ડ્યુઅલ કેમેરા, એક્ઝિનસ 9820 પ્રોસેસર, વાયરલેસ ચાર્જિંગ અને સન્માનક્ષમ બેટરી જીવન છે.

આઇફોન એક્સએસ, એપલ આઈફોન એક્સએસ, ગેલેક્સી એસ 10, સેમસંગ ગેલેક્સી એસ 10, આઇફોન એક્સ, એપલ આઈફોન એક્સ, આઇફોન 8, એપલ આઈફોન 8, નોકિયા 7.1, નોકિયા 7.1 ભારતમાં, રેડમી 6 એ, સિયાઓમી રેડમી 6 એ, ભારતમાં રિડમી 6 એ, રેડમી 6 એ રીવ્યુ, ભારતમાં આઈફોન એક્સએસ પ્રાઇસ, ભારતમાં ગેલેક્સી એસ 10 ની કિંમત, ભારતમાં આઇફોન X ની કિંમત, ભારતમાં આઈફોન 8 ની કિંમત
ગેલેક્સી એસ 10 એ એપલના આઇફોન એક્સઆર માટે એક સરસ વિકલ્પ છે.

સેમસંગના કહેવાતા “સસ્તું ફ્લેગશિપ” કેટલાક ખૂણા કાપી નાખે છે, પરંતુ તે પ્રદર્શન પર સમાધાન કરતું નથી. ગેલેક્સી એસ 10 એ એક રસપ્રદ પ્રોડક્ટ છે કારણ કે તે સેગમેન્ટમાં સેવા આપે છે જે કોમ્પેક્ટ ડિવાઇસથી ફ્લેગશિપ લેવલ પરફોર્મન્સ માંગે છે પરંતુ તેમાં ગેલેક્સી એસ 10 + ની દરેક સુવિધાની જરૂર હોતી નથી.

2019 માં ખરીદવા માટેના શ્રેષ્ઠ કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન: ગૂગલ પિક્સેલ 3

પિક્સેલ 3 એ કૉમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન બનાવવા માટે Google નું શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ છે. તે ખૂબ જ Google જેવા છે. 5.5-ઇંચની OLED સ્ક્રીન ગ્રાહકોને સંતુષ્ટ કરે છે જે નાના સ્માર્ટફોન ઇચ્છે છે, જો હેડ ટર્નર ન હોય તો ડિઝાઇન ભવ્ય હોય છે. IP68 પાણીનો પ્રતિકાર એનો મતલબ છે કે તે પૂલમાં ડંકી શકે છે અને સ્નેપડ્રેગન 845 પ્રોસેસર અને 4 જીબી રેમ મલ્ટીટાસ્કીંગ અને સામાન્ય ઉપયોગ માટે પૂરતો છે. સ્ટીરિયો સ્પીકર્સ ધરાવતા બજારમાં આ થોડા ફોન પૈકી એક છે.

પરંતુ વાસ્તવમાં પિક્સેલ 3 અન્ય સ્માર્ટફોનથી અલગ બનાવે છે તે કૅમેરો છે. તે વ્યવસાયમાં શ્રેષ્ઠ છે. ગૂગલ પિક્સેલ 3 નું બીજું હાઇલાઇટ એ છે કે તે નિયમિત અપડેટ્સના વચન સાથે Android નું શુદ્ધ સંસ્કરણ ચલાવી રહ્યું છે. શું તે સંપૂર્ણ કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન છે? ના, કારણ કે ત્યાં કોઈ સંપૂર્ણ સ્માર્ટફોન નથી: અમારી પાસે જુદી જુદી જરૂરિયાતો અને પસંદગીઓ છે, પરંતુ કૅમેરો તમને પિક્સેલ 3 નું પ્રશંસક બનાવશે. 64GB મોડેલ માટે ફોન 56,999 રૂપિયાથી શરૂ થાય છે.

અહીં અમારી Google પિક્સેલ 3 ની સમીક્ષા વાંચો.

2019 માં ખરીદવા માટેના શ્રેષ્ઠ કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન: આઇફોન એક્સ

બે વર્ષની આઇફોન એક્સ માંગમાં ઘણો છે. પ્રમાણિકપણે, જો તમે આઇફોન Xs પર પોસાય નહીં તો આ આઇફોન ખરીદવાનું છે. અને આઇફોન એક્સ મેળવવામાં કોઈ નુકસાન નથી, કારણ કે તે થોડું વય નથી. તમને 5.8-ઇંચની OLED સ્ક્રીન મળે છે જે ઉપકરણના લગભગ સમગ્ર ભાગને આવરે છે. આ કામગીરી અન્ય કોઇપણ નવીનતમ ફ્લેગશિપ એન્ડ્રોઇડ સ્માર્ટફોનની સમકક્ષ છે – એપલના એ 11 બોયોનિક સ્પર્ધાને કચડી નાખે છે.

FaceID પણ છે, ચહેરા ઓળખાણ સિસ્ટમ. આઇફોન એક્સ પર 12 એમપી ડ્યુઅલ કૅમેરો ઉત્તમ છે, ખાસ કરીને જ્યારે તે આઉટડોર ફોટા અને વિડિઓને કબજે કરવા આવે છે. અને તેના ઉપર, આઇફોન X ની ડિઝાઇન (ગ્લાસ અને સ્ટેનલેસ સ્ટીલ ફ્રેમનું મિશ્રણ) કોઈપણ અન્ય Android સ્માર્ટફોનને સસ્તી બનાવે છે.

આઇફોન એક્સ એ અત્યાર સુધીનો શ્રેષ્ઠ આઇફોન એપલ છે. આઇફોન એક્સ બંધ થઈ ગયું હોવા છતાં, તે હજુ પણ ભારતના બજારમાં 74,000 રૂપિયાનું વેચાણ કરે છે. કિંમત ચિંતા ન હોય તો જ આઇફોન X ખરીદો.

અહીં એપલ આઇફોન એક્સની અમારી સમીક્ષા વાંચો.

2019 માં ખરીદવા માટેના શ્રેષ્ઠ કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન: આઇફોન 8

વૃદ્ધાવસ્થા ડિઝાઇન હોવા છતાં, આઇફોન 8 એ જૂની ફોન્સથી અપગ્રેડ કરનારાઓ માટે સખત વિકલ્પ છે. 4.7-ઇંચનું ડિવાઇસ એ જ ઝડપી એ 11 બાયોનિક પ્રોસેસર ઓફર કરે છે જે આઇફોન એક્સ, વોટર-પ્રિઝક્શન, ગ્લાસ બેક પેનલમાં જોવા મળે છે, જે વાયરલેસ ચાર્જિંગ, એક 12 એમપી કેમેરા, આઇઓએસ 12 ને સક્ષમ કરે છે અને બેટરી સરળતાથી એક દિવસ કરી શકે છે.

આઇફોન એક્સથી વિપરીત, આ ફોનમાં ફેસઇડ નથી. તેના બદલે, આઇફોન 8 ટચ ID હોમ બટન પર આધાર રાખે છે. પરંતુ ટચ આઈડી હોમ બટન ફેસ આઇડી તરીકે વિશ્વસનીય છે.

આઇફોન 8 ને અવગણવામાં ભૂલ થશે કારણ કે તેમાં ફરસી-ઓછી સ્ક્રીનનો અભાવ છે. જો તમે 4.7-ઇંચ કરતાં નાના કદનાં સ્ક્રીન સાથે આઇફોન ઇચ્છો છો, તો આઇફોન 8 એ શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ છે. 64 જીબી મોડેલ માટે આઇફોન 8 ની કિંમત 58,999 રૂપિયા છે .

2019 માં ખરીદવા માટેના શ્રેષ્ઠ કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન: નોકિયા 7.1

એચએમડી ગ્લોબલ કેટલાક ખરેખર સારા મિડ-રેન્જ સ્માર્ટફોન બનાવે છે, અને નોકિયા 7.1 એ કોઈ અપવાદ નથી. તે તમને રૂ. 16,850 દ્વારા પાછા સેટ કરશે અને તે ખૂબ જ યોગ્ય છે, 5.84-ઇંચની એચડીઆર 10 સજ્જ એલસીડી ડિસ્પ્લે, સ્નેપડ્રેગન 636 પ્રોસેસર અને 64 જીબી સ્ટોરેજને માઇક્રો એસડી કાર્ડ સાથે વિસ્તૃત કરી શકાય છે.

એક ઉત્તમ, ખૂબ સુધારેલા ડ્યુઅલ કેમેરા સાથે, સ્ટોક ઇન્ટરફેસ જે સિયાઓમી અને વિવો અને સ્માર્ટ 3060 એમએએચ બેટરીના મોટા ભાગના સ્માર્ટફોન પર જોવા મળે છે તે કરતાં સરળ છે, નોકિયા 7.1 એ તપાસવાનું મૂલ્યવાન છે. તે અકલ્પનીય બિલ્ડ ગુણવત્તા, કોમ્પેક્ટ ડિઝાઇન અને સસ્તું ભાવ ટેગ છે, બધા નોકિયા 7.1 તરફેણમાં કામ કરે છે.

અહીં નોકિયા 7.1 ની અમારી સમીક્ષા વાંચો.

2019 માં ખરીદવા માટેના શ્રેષ્ઠ કોમ્પેક્ટ સ્માર્ટફોન: ઝીઓમી રેડમી 6 એ

5,999 રૂપિયામાં , રેડમી 6 એ ખરેખર સંપૂર્ણ ચોરી છે. આ કિંમતેના ફોનમાં સામાન્ય રીતે સમાવેશ થાય છે, પરંતુ રેડમી 6 એ નહીં. ખાતરી કરો કે, તે શીર્ષ -ની-ધ-લાઇન સ્પષ્ટીકરણો સાથે આવતું નથી, પરંતુ રેડમી 6 એ શું પ્રાપ્ત કરી શકે તે અમને ગમે છે. તેમાં 5.45-ઇંચની એચડી + ડિસ્પ્લે છે જે વિડિઓઝ અને મૂવીઝ જોવા માટે પૂરતી તીવ્ર છે.

અને મીડિયાટેક હેલિઓ એ 22 પ્રોસેસરમાંથી 3,000 એમએએચ બેટરીની અંદર પર્યાપ્ત પાવર કરતાં વધુ છે. કિંમત માટે કેમેરો પણ ઠીક ઠીક છે. ઠીક છે, કેટલાક સમાધાન થઈ શકે છે, પરંતુ જો તમારો બજેટ રૂ. 6,000 સુધી મર્યાદિત છે તો આ એકદમ શ્રેષ્ઠ કોમ્પેક્ટ ફોન છે.

અહીં Xioomi Redmi 6A ની અમારી સમીક્ષા વાંચો.