યેએસ બેન્કના સીઈઓ રવિનીત ગિલ આરબીઆઈ – લાઇવમિન્ટની જમણી બાજુ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માટે ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે

યેએસ બેન્કના સીઈઓ રવિનીત ગિલ આરબીઆઈ – લાઇવમિન્ટની જમણી બાજુ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માટે ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે

મુંબઈ : યેઇએસ બેન્કના નવા ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ રવિનીત ગિલ બે મહત્ત્વના ક્ષેત્રોને અનુપાલન અને શાસન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માંગે છે જેમાં તેમના પૂર્વગામી રાણા કપૂરને નિયમનકારની બાજુમાં છે તેની ખાતરી કરવા ઇચ્છે છે.

આ સૂચવે છે કે ગિલ માત્ર બેલેન્સશીટને સાફ કરી રહ્યો નથી, જેણે પાંચમી સૌથી મોટી ખાનગી ક્ષેત્રના ધિરાણકર્તાને સપ્તાહના અંતમાં ₹ 1,506 કરોડનું પહેલું નુકસાન ગુમાવ્યું હોવાનું જાહેર કર્યું હતું , પણ શાસન પદ્ધતિઓ, જેના કારણે કપૂર દ્વારા બાકાત રાખવામાં આવ્યું હતું. આ વર્ષે શરૂઆતમાં નિયમનકાર.

અન્ય ખામીઓમાં આરબીઆઇને રણના કપૂર હેઠળ યેએસ બેંકમાં ગવર્નન્સ અને ગરીબ પાલન સંસ્કૃતિમાં ગંભીર ખામી મળી હોવાનું જણાવાયું હતું, જે રેગ્યુલેટરીના કારણે જાન્યુઆરીના અંત સુધીમાં આરબીઆઇએ જાન્યુઆરી છોડીને જવાનું કહ્યું હતું, ત્યારે સહ પ્રમોટર અને ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ હતા. અસ્વસ્થતા.

માર્ચ ક્વાર્ટરમાં ₹ 1,506 કરોડની ખોટ સાથે આઘાત પછી વિશ્લેષકોને સંબોધન કરતાં, ગિલે ધારણાના મુદ્દાઓને વર્ણવવા માટે મોટી એમ.એન.સી. સાથેની તાજેતરની બેઠકનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો.

વિદેશી શાહુકાર ધરાવતી બેંકો મોટી રેમિટન્સ ટ્રાંઝેક્શન લેવી માંગતી હતી અને આરબીઆઈ દ્વારા પસાર થવાની તકલીફ વગર નોકરી મળી શકે છે કે નહીં તે ચકાસવા માટે યેએસ બેન્ક પાસે આવી હતી, જે વિદેશી શાહુકારે આગ્રહ રાખ્યો હતો.

આ એવી માન્યતા છે જે અસ્તિત્વમાં છે પરંતુ આપણે તેનાથી દૂર રહેવા માંગીએ છીએ. અમે બજારમાં ખૂબ જ સ્પષ્ટ મેસેજિંગ મોકલવા માંગીએ છીએ કે નિયમનકારની બાજુમાં હોવાથી અમે નિયમનકાર સાથે ઘનિષ્ઠ રીતે જોડાયેલા હોઈએ છીએ અને નિયમનકાર તે માન્ય કરવા સમર્થ હોવા જોઈએ, એમ ગિલએ જણાવ્યું હતું.

તેવી જ રીતે, શાસન પર પણ, તેમણે કહ્યું હતું કે નવી નેતૃત્વ શાસનના ઉચ્ચતમ ધોરણોની પુષ્ટિ કરવા માટે ખૂબ જ ગંભીર છે અને નવા ઉદ્યોગના બેન્ચમાર્ક્સ પણ નિર્ધારિત કરે છે.

સમય જતાં, અમે ઘણી નિયમનકારી તપાસને આકર્ષિત કરી છે જે અમારા શ્રેષ્ઠ હિતમાં ન હતા, તેમણે ધીરનાર પર સાંસ્કૃતિક પરિવર્તનની જરૂરિયાતને ધ્યાનમાં લીધા.

એવી ધારણા છે કે ત્યાં ધારણા મુદ્દો હોઈ શકે છે જ્યાં બજાર પણ બેન્ક દ્વારા બહાર પાડેલા આંકડા પર વિશ્વાસ કરવાનું બંધ કરી શકે છે, ગિલ જણાવે છે કે તે રૂઢિચુસ્ત અને સમજદાર એકાઉન્ટિંગમાં જઈને શ્રેષ્ઠ પારદર્શિતામાં સેટ કરવા માંગે છે.

ગિલે જણાવ્યું હતું કે, માર્ચ ક્વાર્ટરમાં ₹ 2,100 કરોડની આકસ્મિક જોગવાઈ હાથ ધરવાનું પગલું, બેંક દ્વારા બતાવાયેલી પ્રથમ ખોટનું મુખ્ય કારણ સમાન છે અને રસોડામાં ડૂબવું નહીં.

અમે વિચાર્યું કે જાઓ અને તેને ત્યાં મૂકી દો કે અમે પારદર્શિતાના સંદર્ભમાં પોતાને માટે એક નવી અભ્યાસક્રમ સેટ કરી રહ્યા છીએ, ગિલ, જે અગાઉ જર્મન ધિરાણકર્તા ડોઇશ બેન્કના દેશના વડા તરીકે કામ કરતા હતા, તેમણે જણાવ્યું હતું.

કપાર્સ શબ્દને ઘટાડતા પહેલા તેના સંદેશાવ્યવહારમાં, આરબીઆઇએ જણાવ્યું હતું કે યાસ બેન્કના અત્યંત અનિયમિત ક્રેડિટ મેનેજમેન્ટ પદ્ધતિઓ, શાસનમાં ગંભીર ખામીઓ અને નબળી અનુપાલન સંસ્કૃતિ દ્વારા પ્રતિબિંબિત સતત સરકાર અને અનુપાલન નિષ્ફળતા છે.

ઓપરેશનલ ફ્રન્ટ પર, ગિલે જણાવ્યું હતું કે બજાર અભિગમ પર ખાસ કરીને રિટેલ બાજુ પર ઘણું કેન્દ્રિયકરણ છે, અને સારું વળતર આપવા માટે તે કંઈક કરશે તેવું કહ્યું હતું.

બેંક નિર્ણય લેવાના પરિપ્રેક્ષ્યથી ખૂબ કેન્દ્રિત હતો, જે વાસ્તવમાં તર્કના ચહેરા પર ઉડે છે કે જવાબદારી વ્યવસાયને તળિયેથી ચલાવવાની જરૂર છે.

ગિલે સ્વીકાર્યું કે તેની 1,100 શાખાઓમાંથી માત્ર 30 ટકા જ નફાકારક છે અને તેણે શાખા મુજબની સમીક્ષા શરૂ કરી છે જેમાં મુખ્ય પ્રદર્શન સૂચકાંકો અને ધંધાનો લક્ષ્યાંક નિર્ધારિત કરવામાં આવશ્યક છે.

2023 સુધીમાં 80 ટકા શાખાઓ નફાકારક બનાવવા અને 2025 સુધીમાં 100 ટકા બનાવવાનું લક્ષ્ય છે, એમ તેમણે ઉમેર્યું હતું.

કપૂર હેઠળ રિટેઇલ પર ભારે ધ્યાનથી પ્રસ્થાન જેવું લાગે છે, ગિલ જણાવે છે કે કોર્પોરેટ ધિરાણ હવે ધીરનાર માટેનું કોલિંગ કાર્ડ બનશે અને આ પ્રયાસ ફક્ત લોન બુકમાં વૈવિધ્યીકરણ કરવાનો છે.

તેમણે સ્વીકાર્યું કે બૅન્ક ક્રોસ સેલિંગ અને ટ્રાન્ઝેક્શન બેન્કિંગ પર આવશ્યક ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે, જે હવે એક મુખ્ય ફોકસ ક્ષેત્ર બનશે.

સમજાવીને, ગિલએ જણાવ્યું હતું કે વર્તમાનમાં બેંકોનો આવક વ્યાજની આવક અને કેટલાક ફી જેટલી મર્યાદિત છે કેમ કે તે ફક્ત લોન અંડરરાઇટિંગ પર જ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે, પરંતુ ક્રોસ-વેંચવાની વ્યૂહરચના સારી ક્રેડિટ કમિશન, ફોરેક્સ ફી, ગેરંટી કમિશન વગેરે આપી શકે છે અને બેંકને મદદ કરી શકે છે. ફંડ-કૉસ્ટ પરિપ્રેક્ષ્યમાંથી તેના સાથીદારો સાથેના તફાવતને ભરી દો, જે હવે 125-150 બીએસપીથી વધુ ઊંચો છે.

નોંધનીય છે કે ઘણા ધિરાણકર્તાઓ, ખાસ કરીને કોર્પોરેટ્સ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે અને તેમના છૂટક નાટકને વિકસાવવા માંગે છે, તેણે તાજેતરમાં ક્રોસ સેલિંગ વ્યૂહરચના અપનાવી છે, જે તેને લગભગ વલણની જેમ લાગે છે.

ગિલ જણાવે છે કે જ્યારે યેએસ બેંકો રિટેલ બુક નાનું હોઇ શકે છે, તે પ્રભાવશાળી બન્યું છે અને તે ઉદ્યોગમાં શ્રેષ્ઠ છે.

આ વાર્તા વાયર એજન્સી ફીડમાંથી ટેક્સ્ટમાં ફેરફાર વિના પ્રકાશિત કરવામાં આવી છે. ફક્ત મથાળું બદલ્યું છે.