90 એચઝેડ ડિસ્પ્લે સાથે ન્યુબિઆ રેડ મેજિક 3, સ્નેપડ્રેગન 855, 48 એમપી રીઅર કેમેરા, ચીનમાં લોન્ચ કરાયેલ આંતરિક ચાહક – એક્સડીએ ડેવલપર્સ

90 એચઝેડ ડિસ્પ્લે સાથે ન્યુબિઆ રેડ મેજિક 3, સ્નેપડ્રેગન 855, 48 એમપી રીઅર કેમેરા, ચીનમાં લોન્ચ કરાયેલ આંતરિક ચાહક – એક્સડીએ ડેવલપર્સ

ચાઇનામાં એક ઇવેન્ટમાં, ન્યુબિઆએ ગેમિંગ સ્માર્ટફોન્સના તેના વધતા પોર્ટફોલિયોમાં આગળનો ઉમેરો કર્યો છે. ન્યુબિયા રેડ મેજિક 3 ને મળો, એક ફોન જે ફોનની અંદર એક સક્રિય ઠંડક સેટઅપ દાખલ કરીને આગળના સ્તર પર ગેમિંગ સ્માર્ટફોન લે છે.

સ્પષ્ટીકરણ ન્યુબિઆ રેડ મેજિક 3
દર્શાવો 6.65 “FHD + AMOLED 90Hz ની રીફ્રેશ દર સાથે પ્રદર્શન, 19.5: 9;
ડીસી ડમીંગ, એચડીઆર માટે સપોર્ટ
સો ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 855
રેમ અને સ્ટોરેજ
  • 6 જીબી એલપીડીઆરડી 4 + 64 જીબી યુએફએસ 2.1;
  • 6 જીબી + 128 જીબી;
  • 8 જીબી + 128 જીબી;
  • 12GB + 256GB
બેટરી 30W ફાસ્ટ ચાર્જિંગ સપોર્ટ સાથે 5,000 એમએએચ
3.5 એમએમ હેડફોન જેક હા
રીઅર કૅમેરો 48 એમપી સોની આઇએમએક્સ 586, એફ / 1.7, 1.6μm પિક્સેલ્સ
ફ્રન્ટ કૅમેરો 16 એમપી, એફ / 2.0
એક્સ્ટ્રાઝ
  • IP55 ધૂળ અને પાણી પ્રતિકાર;
  • સક્રિય ઠંડક માટે આંતરિક ચાહક;
  • પાછળના ફિંગરપ્રિન્ટ સેન્સર સાથે બે ખભા બટનો વત્તા બટન સપોર્ટ;
  • સ્ટીરિયો ફ્રન્ટ સામનો બોલનારા
એન્ડ્રોઇડ વર્ઝન ન્યુબિયાના સોફ્ટવેર ઉમેરાઓ સાથે એન્ડ્રોઇડ 9 પાઇ

નુબિયા રેડ મેજિક 3 એ વિશિષ્ટ હાર્ડવેર સાથેનો એક ઝેરી ગેમિંગ સ્માર્ટફોન છે જે અમે પહેલા વ્યાવસાયિક વાણિજ્ય સ્માર્ટફોનમાં જોયો નથી. ઉપકરણનું મુખ્ય હાઇલાઇટ એ હકીકત છે કે તે પહેલી અને અગ્રણી ગેમિંગ સ્માર્ટફોન છે, અને તે તેના બદલે ગૌરવ છે. ફોનમાં ડીઝાઇન લેંગ્વેજ છે જે અગાઉના ન્યુબિયા રેડ મેજિક ગેમિંગ સ્માર્ટફોન્સ જેવા છે જેમ કે રેડ મેજિક મંગળ . ફોનમાં ઉપકરણની અંદર ચાલતા ચાહક સાથે સક્રિય ઠંડક પ્રણાલી શામેલ છે, જે તમે તેને ચાલુ કરવાનું નક્કી કરો ત્યારે સાંભળી શકાય તેટલું મોટું છે . ન્યુબિયા દાવો કરે છે કે ચાહક પાસે “અલ્ટ્રા-લો” પાવર વપરાશ છે જેમાં તે 1 કલાક માટે સતત કાર્ય કરી શકે છે અને 1% કરતા ઓછી શક્તિનો વપરાશ કરે છે. ઉપકરણ તમને પ્રશંસકની ઝડપ (14,000 આરપીએમની દાવો કરેલ મહત્તમ ઝડપ સાથે) સમાયોજિત કરી શકે છે, તે મુજબ તમને ઠંડક અને પ્રશંસક અવાજનો શ્રેષ્ઠ સંયોજન આપવાની જરૂર છે. સક્રિય પ્રશંસક પ્રણાલી હોવા છતાં, રેડ મેજિક 3 ધૂળ અને પાણીના પ્રતિકાર માટે IP55 રેટિંગ જાળવી રાખે છે.

અન્ય હાર્ડવેર સુવિધાઓ ગેમિંગ થીમની આસપાસ ફરે છે. ફોનમાં 6.65 “FHD + 19.5: 9 AMOLED ડિસ્પ્લે છે જે 90Hz રીફ્રેશ રેટ સાથે છે, અને ડીસી ડમીંગ અને એચડીઆર જેવી સુવિધાઓ માટે સપોર્ટ કરે છે. ફોનનો આગળનો ભાગ સ્ટીરિયો સ્પીકર સેટઅપ પણ ધરાવે છે. ઉપકરણની પાછળ આરજીબી લાઇટિંગ સ્ટ્રીપ શામેલ છે, જે વપરાશકર્તાઓ 16.8 મિલિયન રંગ પસંદગીઓ સાથે કસ્ટમાઇઝ કરી શકે છે. ફોનમાં ઉપકરણના જમણા કિનારે બે ટચ-સંવેદનશીલ ખભા બટનો પણ છે. તે, પાછળનાં ફિંગરપ્રિન્ટ સ્કેનર સાથે, વિવિધ ઑન-સ્ક્રીન ક્રિયાઓ પર મૅપ કરી શકાય છે, જે તમને ગેમપ્લે માટે ઉપયોગ કરવા માટે ત્રણ હાર્ડવેર બટનો આપે છે. ફોનમાં “રેડ મેજિક ગેમ સ્પેસ 2.0” ફીચરને ટૉગલ કરવા માટે ભૌતિક સ્વિચ કી પણ છે જે તમને રમત-કેન્દ્રિત કાર્યક્ષમતાને ઝડપી ઍક્સેસ આપે છે જેમ કે આંતરિક પ્રશંસક ટોગલિંગ, દેખરેખ તાપમાન અને ઉપકરણના લોડ અને સ્ક્રીન રેકોર્ડિંગ. ન્યુબિઆની પ્રમોશનલ વિડિઓ (ઉપર પ્રતિબિંબિત) માં ડોક અને ગેમપેડ ઍડ-ઑન જેવી સુવિધા પણ છે, પરંતુ અમે તેના વિશે વધુ માહિતી શોધી શક્યા નથી.

હૂડ હેઠળ ગંભીર ફાયરપાવર વિના ગેમિંગ સ્માર્ટફોન અધૂરી છે, અને રેડ મેજિક 3 નવીનતમ ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 855 એસઓસી પર આધાર રાખે છે. ફોનમાં વિવિધ RAM અને સ્ટોરેજ વિકલ્પો છે, જે 12GB RAM અને 256GB સ્ટોરેજ સુધી પહોંચે છે. જો ઉપકરણ વિસ્તૃત સ્ટોરેજને સપોર્ટ કરે છે તો તે અજ્ઞાત છે. બેટરી માટે, ફોનમાં મોટું 5,000 એમએએચ બેટરી છે જે 30W ફાસ્ટ ચાર્જિંગ, 27W યુએસબી પીડી અને ક્વિક ચાર્જ 4.0 સુસંગતતા માટે સપોર્ટ કરે છે. ન્યુબિયાના વેબો પેજ એ ઉપકરણની યુએસબી પોર્ટ ગોઠવણીનો ઉલ્લેખ કરતું નથી, પરંતુ અમે તેને USB ટાઇપ-સી હોવાનું અપેક્ષિત છીએ.

કૅમેરા માટે, રેડ મેજિક 3 એ પાછળના 48MP સોની IMX586 સેન્સર અને અન્ય કોઈ પાછળનો કેમેરો નથી. પરંતુ સ્પેક્સ આઇક એફ / 1.7 ઍપરર્ટ, 80 ડિગ્રી લેન્સ અને 1.6μm પિક્સેલ કદ સાથે, હાર્ડવેર કાગળ પર સારું લાગે છે. કૅમેરા પ્રદર્શન સૉફ્ટવેર પર ખૂબ નિર્ભર છે, તેથી તે જોવાનું રહે છે કે હાર્ડવેર વાસ્તવમાં કેટલું સારું પ્રદર્શન કરી શકે છે. ઉપકરણનો ફ્રન્ટ કૅમેરો 16 એમપી સ્નેપર્સ છે.

રેડ મેજિક 3 પણ તુલનાત્મક સ્ટોક-જેવા અનુભવમાં એન્ડ્રોઇડ 9 પાઇ સાથે આવે છે, પરંતુ ન્યુબિયાના કેટલાક ઉમેરાઓ સાથે.

ન્યુબિઆ રેડ મેજિક 3 ચાર રંગોમાં આવે છે: બ્લેક, રેડ, કેમોફ્લેજ અને બ્લુ અને રેડ ગ્રેડિએન્ટ. બ્લેક કલર વેરિયન્ટ સીએનવાય 2,899 (~ 430 ડોલર) અને 6 જીબી + 128 જીબી સીએનવાય 3,199 (~ $ 475) માટે 6 જીબી +64 જીબી રૂપરેખાંકનમાં ઉપલબ્ધ રહેશે. રેડ કલર વેરિયન્ટ 8GB + 128GB સીએનવાય 3,499 (~ $ 520) માટે રૂપરેખાંકનમાં ઉપલબ્ધ થશે. કેમોફ્લેજ કલર વેરિઅન્ટ અને બ્લુ અને રેડ ગ્રેડિએન્ટ કલર વેરિયન્ટ સીએનવાય 4,299 (~ $ 640) માટે 12GB + 256GB ગોઠવણીમાં ઉપલબ્ધ થશે. આ ઉપકરણ 3 મેથી ચીનમાં વેચાણમાં આવશે.

આ તબક્કે વૈશ્વિક ઉપલબ્ધતા અજાણ છે, પરંતુ યુએસ, કેનેડા અને યુરોપમાં રેડ મેજિક મંગળ 399 ડોલરથી ઓછી કિંમતે ઉપલબ્ધ હોવાથી, અમે આ ઉપકરણને ચીનની બહારના વૈશ્વિક બજારોમાં પણ ઉપલબ્ધ કરાવવાની અપેક્ષા રાખી શકીએ છીએ.

તમારા ઇનબોક્સમાં વિતરિત જેવા વધુ પોસ્ટ્સ જોઈએ છે? અમારા ન્યૂઝલેટર પર સબ્સ્ક્રાઇબ થવા માટે તમારું ઇમેઇલ દાખલ કરો.