વજનના વજન માટે તમારે સંપૂર્ણપણે ચરબીનો પ્રકાર ટાળવો જોઈએ – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

વજનના વજન માટે તમારે સંપૂર્ણપણે ચરબીનો પ્રકાર ટાળવો જોઈએ – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

જ્યારે વજન ગુમાવવાનું અને ફિટિંગ મેળવવામાં આવે છે, ત્યારે નિયમબદ્ધની બહારની પહેલી વસ્તુ તમારા ખોરાકમાંથી ચરબી છોડવાનું છે (અને સલાહ પણ) લેશે. ચરબીને સૌથી વધુ ગુનેગાર ગણવામાં આવે છે જે તમને વજન મેળવે છે, પરંતુ તમને સમજાવવા માટે મોટી ગેરસમજ છે.

આદર્શ વજન ઘટાડવા માટે, તે માને છે કે નહીં, તમારે તમારા શાસનમાં થોડો ચરબી શામેલ કરવો જોઈએ. પરંતુ, જો તમે વેઇટ લોસ મુસાફરીને વેગ આપવા માંગતા હો, તો તે જ સમયે બે ડાયેટરી ચરબી પણ તમારે છોડી દેવી જોઈએ.

ચરબી તમારા માટે ખરાબ નથી!

બધી ચરબી તમારા માટે ખરાબ નથી. તેનાથી વિપરીત, શરીરને કાર્ય કરવા માટે આવશ્યક ચરબીવાળા સ્રોતની જરૂર પડે છે. તે ઊર્જાનો શ્રેષ્ઠ સ્ત્રોત છે અને પોષક તત્વો અને વિટામિન્સને શોષી લે છે. ચરબીના કોષો રક્ત ગંઠાઇને અને કોઈપણ સોજા સામે લડવામાં પણ મદદ કરે છે. તેથી, તમારે ખરેખર તેમની પાસેથી નાસી જવું જોઈએ નહીં. જ્યારે તમે ખાઓ ત્યારે યોગ્ય પ્રકારની ચરબી પસંદ કરો, તે ખરેખર છેલ્લા થોડાક કિલો જેટલા ઝડપથી અને સરળથી દૂર કરવામાં તમારી સહાય કરી શકે છે. ધ્યાન આપો!

સૌ પ્રથમ, સ્વસ્થ અને બિનઆરોગ્યપ્રદ ચરબી વચ્ચે તફાવત કરો

કોઈપણ ચરબીને ‘સ્વસ્થ’ ગણવામાં આવે છે જો તે વિટામિનને શોષી લે છે અને વજન ઘટાડે છે. તેથી, તમારે વધુ અસંતૃપ્ત ચરબી (જેમાં મોનોસેસ્ચ્યુરેટેડ અને પોલીઅનસેચરેટેડ ચરબી બંને શામેલ છે) શામેલ હોવા જોઈએ, કેમ કે તે તંદુરસ્ત અને સ્વભાવયુક્ત હોય છે, આમ કરીને તમારી ઇચ્છાઓ ઘટાડે છે અને તમને સંપૂર્ણ લાગે છે. તેઓ શરીરમાં ઘનતા અને સ્થાયી થતા નથી અને તેના બદલે શરીરના સારા ઓમેગા -3 ને સપ્લાય કરે છે, જે તમને મદદ કરે છે

જો તમારે આવશ્યક છે, સંતૃપ્ત ચરબી છોડો

અમે કહીએ છીએ કે સંતૃપ્ત ચરબી શા માટે તમારા waistline માટે અત્યંત ખરાબ છે. તેમાં એલડીએલ કોલેસ્ટેરોલ જેવા ઘણા વધુ કોલેસ્ટેરોલ ઉદ્ભવતા એજન્ટો હોય છે જે સારા એચડીએલ કોલેસ્ટરોલને દબાવવા અને થાપણોમાં સ્થાયી થાય છે. તે બળતરાના જોખમમાં પણ વધારો કરે છે, જે શરીરના વજનમાં વધારો કરે છે. જો તમને હૃદયરોગના હુમલા અને કાર્ડિયાક ગૂંચવણોનું જોખમ હોય તો આ પણ ગંભીર જોખમી છે.

મોટેભાગે ડેરી ઉત્પાદનો, ફ્રાઇડ, બેકડ માલ અને માંસ (જેનો નિયમિતપણે નિયમિત ધોરણે ઉપયોગ થાય છે) માં જોવા મળે છે, સંતૃપ્ત ચરબી સ્થૂળતા માટે મુખ્ય યોગદાન આપે છે. આવા ઉત્પાદનો કે જે ઉચ્ચ ચરબી ટકાવારી ધરાવે છે તેમાં પણ નોંધપાત્ર પ્રમાણમાં કેલરી હોય છે, જે ફરીથી સારા સમાચાર નથી. તે શરીરમાંથી દૂર કરવાનું પણ મુશ્કેલ છે.

તમારી આહારમાંથી અન્ય પ્રકારની ચરબીની સામગ્રી તમારે ઘટાડી લેવી એ TRANS ચરબી છે. તે હાઇડ્રોજનેશનને કારણે બનાવવામાં આવે છે, જેનો ઉપયોગ તંદુરસ્ત તેલને સોલિડ્સમાં ફેરવવા માટે થાય છે અને રૅન્સીડ નહીં કરે છે. આ ખાસ કરીને ફાસ્ટ ફૂડ વસ્તુઓ અને ચિપ્સના કેનમાં જોવા મળે છે, જે ભારે પ્રક્રિયામાં હોય છે. તેમાં શૂન્ય પોષક મૂલ્ય છે અને તેને પ્રદાન કરવા માટે કોઈ સ્વાસ્થ્ય લાભ નથી. તેથી, તમારા ચૂંટેલાને કુશળતાપૂર્વક બનાવો.