“17 બેઠકો પણ નહીં”: મમતા બેનરજી યુપીમાં બીજેપી ફોર્ટ્યુન્સની આગાહી કરે છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

“17 બેઠકો પણ નહીં”: મમતા બેનરજી યુપીમાં બીજેપી ફોર્ટ્યુન્સની આગાહી કરે છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

મમતા બેનરજીએ રાજકીય પ્રવચનના સ્તરને ઘટાડવા વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પર આરોપ મૂક્યો હતો

કોલકાતા:

ચૂંટણી બાકી હોવા છતાં, બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનરજીએ આજે ​​ઉત્તર પ્રદેશની આગાહી કરી હતી, જ્યાં કેન્દ્રમાં શાસન કરવાની આશા રાખતા કોઈપણ પક્ષ માટે સારો દેખાવ જરૂરી છે. ભાજપ, મમતા બેનરજીએ એનડીટીવીના પ્રણય રોયને કહ્યું હતું કે, “ગુમાવવું” અને પક્ષને રાજ્યની 80 બેઠકોમાંથી 17 પણ મળશે નહીં.

મુખ્યમંત્રીશ્રીએ જણાવ્યું હતું કે કોંગ્રેસને સાતથી આઠ બેઠક મળશે, માયાવતી અને અખિલેશ યાદવ સારી કામગીરી કરશે.

2014 માં ભાજપે 70 બેઠકો અને તેના સાથી અપના દળને ઉત્તર પ્રદેશમાં બે બેઠકો જીતી હતી, જે રાજ્યની સૌથી મોટી બેઠકો ધરાવતી હતી. તે પક્ષને લોકસભામાં એક વિનાશક બહુમતી જીતવામાં મદદ કરે છે – એક જ પાર્ટી માટે લગભગ ત્રણ દાયકામાં પ્રથમ વાર.

એમ.એસ. બેનરજીએ જણાવ્યું હતું કે પ્રાદેશિક પક્ષો વચ્ચેનો સહકાર ઘણો છે, અને વધુ યોજનાઓ માટે તેમની વાટાઘાટો આગળ વધી રહી છે. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ વિરોધ પક્ષનેખિચરી ” તરીકે લેબલ કરવા વિશે પૂછ્યું, તેમણે પૂછ્યું કે ખીચિ સાથે શું ખોટું છે; “તમે ચોખા, દાળ અથવા બટાકા કરી પણ કરી શકો છો. તે ખીચરીમાં એકસાથે મૂકવામાં આવે છે”.

રાજકીય પ્રવચનના સ્તરને ઘટાડવા વડાપ્રધાન પર આક્ષેપ કરતાં, તેણીએ કહ્યું, “તેમની ભાષા બોલશો નહીં. તેમને જાણવું જોઈએ કે તેઓ વડા પ્રધાન છે અને જ્યારે તેઓ વાત કરી રહ્યા છે, ત્યારે લોકો સાંભળી રહ્યા છે. રાજકીય ભાષણ સંસ્કૃતિ વિશે પણ છે. મારી પાસે એક ગોન અને શું કહેવાતું નથી. પણ હું તેના જેવી વાત કરતો નથી “.

વડા પ્રધાન મોદીને અન્ય વડા પ્રધાનની તુલનામાં રેટ કરવા માટે પૂછવામાં આવતા તેમણે કહ્યું હતું કે, “હું તેમને એક પણ રેટ કરી શકતો નથી … તેઓ ફાશીવાદી કરતા વધુ ખરાબ થયા છે”.

તેમણે કહ્યું હતું કે, તેઓ બંગાળમાં જે કરી રહ્યા છે તે કટોકટી કરતાં વધુ છે. તેઓ બધું ચલાવી રહ્યા છે. બધા અધિકારીઓ ચૂંટણી કમિશન હેઠળ છે.

ભાજપે સમાંતર સરકાર ચલાવી છે અને “બધે જ, તેઓ ખૂબ પૈસા ખર્ચી રહ્યા છે,” મુખ્યમંત્રીએ તાજેતરમાં એવો આક્ષેપ કર્યો હતો કે ચૂંટણી પંચે કેન્દ્રના શાસક બીજેપીના આદેશથી ચાર પોલીસ અધિકારીઓને ટ્રાન્સફર કરવાનો આદેશ આપ્યો હતો.

કમિશને આરોપોને નકારી કાઢ્યો હતો અને કહ્યું હતું કે તેનો નિર્ણય તેના ટોચના અધિકારીઓ અને વિશેષ પોલીસ નિરીક્ષક પાસેથી “સંચયિત પ્રતિસાદ” પર આધારિત હતો.

કમિશનરે એમ.એસ. બેનરજીને એમ પણ કહ્યું કે ચૂંટણી કાયદાની અનુસાર મોડેલ કોડ દરમિયાન અધિકારીઓને સ્થાનાંતરિત અને નિયુક્ત કરવા માટે તે “તેના અધિકારોમાં સંપૂર્ણપણે” છે.

રાજ્યની 42 લોકસભાની બેઠકોમાંથી 23 ની ભાજપને લક્ષ્ય રાખીને, એમ.એસ. બેનરજી અને વડા પ્રધાન વચ્ચેના શબ્દોનો યુદ્ધ આજે વધ્યો છે. વડા પ્રધાન મોદીએ એવો દાવો કર્યો છે કે તેમના 40 ધારાસભ્યો તેમના સંપર્કમાં છે અને તેમને રણમાં ઉતારી દેશે કારણ કે લોકસભાની ચૂંટણીઓના પરિણામો જાહેર કરવામાં આવ્યા છે.

એમ.એસ. બેનર્જીની તૃણમૂલ કૉંગ્રેસે તેમને ઘોડેસવારીના આરોપ મૂક્યા છે અને ચૂંટણી પંચની ફરિયાદ નોંધાવી છે. વરિષ્ઠ પક્ષના નેતા ડેરેક ઓ’બ્રાયને ટ્વિટ કર્યું છે: સમાપ્તિ બાબુ પીએમ, ચાલો આ સીધું મળીએ. કોઈ તમારી સાથે જશે નહીં. એક કાઉન્સિલર પણ નહીં. શું તમે ચૂંટણી ઝુંબેશ ચલાવતા હો અથવા ઘોડાનો વેપાર કરો છો! તમારી સમાપ્તિ તારીખ નજીક છે. આજે આપણે ચૂંટણી પંચની ફરિયાદ કરી રહ્યા છીએ. ઘોડોના વેપાર સાથે ચાર્જિંગ “.

નેતાના એક પછીના ટ્વીટમાં વાંચ્યું: “મોદી વિરુદ્ધ ઘોડાની વેપાર માટેની ફરિયાદ ઇસીઆઇ સાથે સોમવાર, સાંજે 7 વાગ્યે ફાઇલ કરવામાં આવી છે. આ જગ્યા જુઓ.”

(આ વાર્તા એનડીટીવી સ્ટાફ દ્વારા સંપાદિત કરવામાં આવી નથી અને સિંડિકેટેડ ફીડમાંથી સ્વતઃ જનરેટ થયેલ છે.)

લોકસભા ચૂંટણી 2019 માટે ndtv.com/elections પર નવીનતમ ચૂંટણી સમાચાર , જીવંત અપડેટ્સ અને ચૂંટણી શેડ્યૂલ મેળવો. અમને 2019 ની ભારતીય સામાન્ય ચૂંટણીઓ માટે 543 સંસદીય બેઠકોમાંથી દરેક માટે ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા Twitter અને Instagram પર અમને અનુસરો.