વિસ્તારાને 100 પાયલોટ, 400 કેબિન ક્રુ ગ્રાઉન્ડવાળી જેટ એરવેઝથી વેચવા – સમાચાર 18

વિસ્તારાને 100 પાયલોટ, 400 કેબિન ક્રુ ગ્રાઉન્ડવાળી જેટ એરવેઝથી વેચવા – સમાચાર 18

એર ઈન્ડિયા એક્સપ્રેસે ગ્રાઉન્ડવાળી એરલાઇન્સમાંથી આશરે 25 કમાન્ડરોને પણ સામેલ કર્યા છે અને 20 થી 25 વધુ પાઇલટ્સનો સમાવેશ કરવાની યોજના બનાવી છે.

પીટીઆઈ

સુધારાશે: એપ્રિલ 30, 2019, 6:16 PM IST

Vistara to Hire 100 Pilots, 400 Cabin Crew From Grounded Jet Airways
પ્રતિનિધિ છબી. (ચિત્ર: વિસ્તારા ટ્વિટર / @ એવરવિસ્ટાર)
મુંબઈ

: ત્રણ વર્ષ પહેલાં કામગીરી શરૂ કરવાથી તેની સૌથી મોટી ભરતીની કવાયતમાં, પ્રીમિયમ કેરિયર વિસ્તારા 500 થી 100 પાઇલોટ્સ અને 400 કેબિન ક્રૂ ભરતી કરે છે – મોટાભાગે જમીન જેટ એરવેઝથી, ઉદ્યોગ અને એરલાઇન્સના સૂત્રો કહે છે.

જેટના ગ્રાઉન્ડિંગને બજારમાં લાઇસન્સવાળા કેટેગરીઓ – પાઇલોટ્સ, એન્જિનીયરો અને કેબિન ક્રૂમાંથી સરળતાથી ઉપલબ્ધ કુશળ કર્મચારીઓને ભાડે આપવા માટે તક મળી છે – અને તેમને સીધા ભૂમિકામાં જમાવવું, જેથી તેમને તાલીમ આપવા પર સમય અને પૈસા બચાવવામાં આવે. .

મહિનાઓ માટે રોકાણકાર અથવા તાજા બેંક લોન્સની નિષ્ફળતાની શોધ કર્યા પછી, જેટ એરવેઝે અંતે 17 એપ્રિલે કામગીરી બંધ કરી દીધી હતી, જે 22,000 થી વધુ કર્મચારીઓને ખોટમાં મૂકી હતી. આમાં, 1,300 જેટલા પાઇલોટ્સ અને 2000 થી વધુ કેબિન ક્રૂ છે.

મંગળવારે ટાટા-સિંગાપોર એરલાઇન સંચાલિત વિસ્તારા ખાતેના કેબિન ક્રૂ માટે બે દિવસની ભરતી ડ્રાઈવનો અંતિમ દિવસ હતો, જે મુંબઇ અને ગુરુગ્રમમાં એકસાથે યોજાયો હતો.

સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે વિસ્તારા ટૂંક સમયમાં જ આંતરરાષ્ટ્રીય કામગીરી શરૂ કરશે તેવી શક્યતા છે, તે 400 કેબિન ક્રૂ ઉપરાંત 100 પાઈલટોને સામેલ કરવાની પ્રક્રિયામાં છે. મોટાભાગના નવા કર્મચારીઓ ગ્રાઉન્ડ કેરિયર જેટ પાસેથી આવવાની અપેક્ષા છે.

વિસ્તારા પ્રવક્તા ટિપ્પણી કરવા માટે ઉપલબ્ધ નહોતા.

અગાઉ, બજેટ કેરિયર સ્પાઇસજેટે કહ્યું હતું કે તે 100 પાઇલોટ સહિત જેટમાંથી 500 ભાડે લેશે.

એર ઈન્ડિયા એક્સપ્રેસે ગ્રાઉન્ડવાળી એરલાઇન્સમાંથી આશરે 25 કમાન્ડરોને પણ સામેલ કર્યા છે અને 20 થી 25 વધુ પાઇલટ્સનો સમાવેશ કરવાની યોજના બનાવી છે. તેના પિતૃ એર ઇન્ડિયા તેના આંતરરાષ્ટ્રીય પદચિહ્નને વિસ્તૃત કરવા માટે જેટના 10 બોઇંગ 777 માંના પાંચમાંથી પાંચ ભાડે આપવા માટે આંતરિક દરખાસ્તની ચર્ચા કરી રહ્યા છે. પી