ગેમ ઓફ થ્રોન્સ રિકેપ: વોટ હેપ્પેન્ડ ટુ રેગલ, જોનનું ડ્રેગન? (સિઝન 8 એપિસોડ 3) – ગેમસ્પોટ

ગેમ ઓફ થ્રોન્સ રિકેપ: વોટ હેપ્પેન્ડ ટુ રેગલ, જોનનું ડ્રેગન? (સિઝન 8 એપિસોડ 3) – ગેમસ્પોટ

ગેમ ઓફ થ્રોન્સ રિકેપ: વોટ હેપ્પેન્ડ ટુ રેગલ, જોનનું ડ્રેગન? (સિઝન 8 એપિસોડ 3)

અંદર ડ્રેગન spoilers!

દ્વારા |

ગેમ ઓફ થ્રોન્સનું સિઝન 8 તેની સાથે શોના સૌથી લાંબી એપિસોડ લાવ્યા છે; એપિસોડ 3, “ધ લોંગ નાઇટ,” 82 મિનિટમાં ઘડિયાળમાં આવી, તે છેલ્લા થોડા એપિસોડ્સને આગળ પણ આગળ મૂકી દે છે, જે પ્રમાણભૂત જીટીટી ચાલી રહેલ સમય કરતા પણ વધારે છે. તે 82 મિનિટમાં શોના સૌથી મોટા લડાયક દ્રશ્ય સાથે લગભગ ફક્ત વિશિષ્ટ રીતે સમાવવામાં આવ્યા હતા, કારણ કે નાઇટ કિંગની સેના વિન્ટરફેલની યુદ્ધમાં જોડાવા આવી હતી (અને જોનની શંકાસ્પદ યોજના ).

આ મુખ્ય લડાઈનું મુખ્ય ઘટક તે ભૂમિકા છે જે ડ્રેગન દ્વારા ભજવે છે (અથવા નહીં). પરંતુ ભૂતકાળમાં, લાંબા સમય સુધી ચાલતા હોવા છતાં, અમે જોનના કેટલાક પ્રાણી સાથીઓના ભાવિ વિશે આશ્ચર્ય પામ્યા હતા, જે ઑન-સ્ક્રીન ક્રિયામાંથી મોટાભાગે ગેરહાજર હતા. જો તમે બધા પકડાયેલા છો, તો અમારું એપિસોડ 3 ઇસ્ટર ઇંડા અને સંદર્ભો તપાસો તેની ખાતરી કરો – ત્યાં થોડા હતા અને કેટલાક લોકો અંધકાર અને દૃશ્યતાના સ્તર સાથેના મુદ્દાઓ આપ્યા હતા, તો તમે કંઈક ચૂકી ગયા હોત.

ગેમ ઓફ થ્રોન્સ ‘ફાઇનલ સિઝનના ત્રીજા એપિસોડ, ધી લોંગ નાઇટ, આખરે આ ક્લાઇમેટિક અથડામણ લાવ્યો જે અમે શોના ખૂબ પ્રથમ એપિસોડના પ્રારંભિક ક્ષણોથી રાહ જોઈ રહ્યા હતા. નાઇટ કિંગની મૃતદેહોની સૈન્યએ વોલનો ભંગ કર્યો, અને ડેનરી, જોન સ્નો અને ડૅનીના બે ડ્રેગનના નેતૃત્વ હેઠળ જીવતા સૈન્યએ વિન્ટરફેલના યુદ્ધ દરમિયાન એકવાર અને બધા માટે તેમને રોકવા માટે બધું જ નાખ્યું.

તે એક યુદ્ધની લડાઇ હતી જેમાં ઘણાં જાનહાનિ હતા – અમારા દ્વારા પૂર્ણ કરવામાં આવતી દરેક વ્યક્તિની સંપૂર્ણ રુનડાઉન તપાસો અને નાઇટ કિંગ સાથેના સંઘર્ષને ઉકેલવાના તેના લક્ષ્યોમાં ધ લોન્ગ નાઇટ તેના લક્ષ્યોમાં સફળ થવા માટે અમારી સમીક્ષા માટે અમારી સમીક્ષા . પરંતુ ધૂળ સ્થાયી થયા પછી, થોડા જ ઓછા પ્રશ્નો હતા. ઘોસ્ટ, જોન સ્નોનો ભયંકર, પ્રથમ ચાર્જમાં અદૃશ્ય થઈ ગયો, દરેકને પૂછ્યું કે તેને શું થયું છે ( અહીં જવાબ છે ). અને પછી જોહાન દ્વારા સવારી કરાયેલ ડ્રેગન, રાઘગલ, જે યુદ્ધ દ્વારા અડધા માર્ગે પડ્યો હતો અને ફરી ક્યારેય જોવા મળ્યો ન હતો. તેથી તેને શું થયું?

યુદ્ધના મધ્યમાં રહેગલને ખૂબ હેરાન કરતી હોવા છતાં, આપણે ખાતરીપૂર્વક જાણીએ છીએ કે તે વિન્ટરફેલની લડાઇમાં બચી ગયો હતો. કારણ કે તે એપિસોડ 4 માટે એચબીઓના ટીઝરમાં ખૂબ ટૂંકા હોવા છતાં દેખાય છે.

કોઈ કૅપ્શન પ્રદાન કર્યું નથી

રેગગલ અને ડ્રેગન, ડ્રેગન ડેનેરીસ સવારી, યુદ્ધમાં એક શક્તિશાળી બળ હતી જ્યાં સુધી હિમવર્ષાએ તમામ દૃશ્યતાને નષ્ટ કરી દીધી, અને ડ્રેગનને જમીન પર લડવૈયાઓને મદદ કરવા સંઘર્ષ થયો. જ્યારે નાઇટ કિંગ અનડેડ વિઝરિયન પર સવારી કરતા હતા ત્યારે વસ્તુઓ વધુ હાસ્યાસ્પદ બની હતી.

વિસરીયન અને રાઘલ શાબ્દિક હિમવર્ષામાં એકબીજા સાથે અથડાઈ ગયા હતા, જેમાં રાગગલના રાઇડરને રાંધવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે અજગર એકબીજા પર પડી ગયો હતો. નાઇટ કિંગે રાહેગલને ભાલામાં લેવાની અને તેને સારા માટે નીચે લઈ જવાની તક લીધી, જેમ કે તેણે વિઝનિયન સાથે સીઝન 7 એપિસોડ દરમિયાન બિયોન્ડ ધ વોલ દરમિયાન કર્યું. પરંતુ રાહેગલએ આખરે લડત જીતી, વિઝેરિયનના ચહેરાના ટુકડાને ફાડી નાખ્યો, અને નાઇટ કિંગ અને વિઈટ ડ્રેગન બંને પૃથ્વી પર પડ્યા. પરંતુ રાઘગલની ઈજાઓ ખૂબ તીવ્ર હતી, અને તે જમીન પર પણ ઘૂસી ગયો હતો – તેણે ક્રેશ કર્યો, જોનને તેની પીઠ પરથી ફેંકી દીધો, અને આ તે અજાયબી હતું જે આપણે અજગરની જોયું.

તેથી હવે પ્રશ્ન રહેલો છે કે રાહેગલ હાલતમાં શું કરશે. ડેનેરીઝની અન્ય દળોની જેમ, રાઘલલે નાઇટ કિંગ સાથેની લડાઇ દરમિયાન હાર આપી, જેમાં વિઝરીયન તેની છાતીમાં એક વિશાળ ઝાડ ઉતારી રહ્યો હતો. એવું લાગે છે કે ટીઝરમાં તેના પાંખોમાં આંસુ છે (જોકે કોઈ પણ અંતરે ડ્રેગન્સ સિવાય તેને કહેવાનું મુશ્કેલ છે). તે સંભવિત છે કે તે અમુક સમય માટે 100% સુધી પાછો જશે નહીં, અને તે રાજાના લેન્ડિંગમાં આયર્ન થ્રોન માટે આગામી યુદ્ધમાં તેની ભૂમિકા અંગે પ્રશ્ન કરી શકે છે.

ડેનેરીઝે તેની લશ્કરી સેનાને પહેલેથી જ ગુમાવી દીધી છે, જે તેના અંતિમ દબાણ સુધી સીર્સી લૅનનિસ્ટરને ઉતારી લેવા તરફ દોરી ગઈ છે, અને ડ્રેગન હંમેશાં તેની છિદ્રમાં છે. અમે તેને માત્ર એક ડ્રેગન સાથે ઘણું બધું કર્યું છે, પરંતુ નબળી રઘુલ (અને સંભવતઃ ડ્રોગન) ચોક્કસપણે નબળી પડી જશે.

સમાચાર ટીપ મળી છે અથવા સીધા અમારો સંપર્ક કરવા માંગો છો? ઇમેઇલ news@gamespot.com