સ્નેપચાટને ગેમિંગ પ્લેટફોર્મમાં ફેરવવાની સ્નેપની મોટી યોજના – ધ વેર્જ

સ્નેપચાટને ગેમિંગ પ્લેટફોર્મમાં ફેરવવાની સ્નેપની મોટી યોજના – ધ વેર્જ

તે એક અનિવાર્યતા છે: જો કોઈ પ્લેટફોર્મ વધુ મોટો થાય છે, આખરે, તે વિડિઓ ગેમ્સને સમર્થન આપશે. તે આઇફોન અને ફેસબુક સાથે થયું, અને હવે તે સ્નેપચેટમાં થઈ રહ્યું છે. ગયા મહિનાની શરૂઆતમાં, સ્નેપે તૃતીય-પક્ષ વિકાસકર્તાઓ પાસેથી થોડીક ટાઇટલ સાથે તેની પ્રથમ મૂળ રમત, બિટોમોજી પાર્ટીની જાહેરાત કરી હતી. તે બરાબર આશ્ચર્યજનક જાહેરાત નહોતી, જો કે રમતો મોટેભાગે મોબાઇલ એપ્લિકેશનનો સૌથી વધુ કમાણી કરનાર સ્વરૂપ છે; ફેસબુક મેસેન્જર જેવા પ્લેટફોર્મ પણ મેળવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે .

પરંતુ મોબાઇલ પરની રમત સાથે સફળ થવું મુશ્કેલ છે, અને તે પડકાર ફક્ત એટલી વધી રહી છે કે જગ્યા વધુ સંતૃપ્ત થઈ જાય છે. સ્નેપનો ઉકેલ? કંપનીની રમતિયાળ વ્યક્તિત્વમાં ઝંપલાવતા સહેજ અલગ દિશામાં જવું. સ્નેપના ઉત્પાદનના ડિરેક્ટર અને ગેમિંગ પહેલની આગેવાની વુ વુ, માને છે કે આ વ્યૂહરચના, બીટોમોજી પાર્ટી દ્વારા ઉદાહરણરૂપ છે, તે પહેલને અલગ રાખવામાં મદદ કરશે, અને તે કંઈક છે જેનો સ્નેપ ઘણો પાછળ પ્રયાસ કરે છે. “આ એવું કંઈક છે કે અમે એકધારી ઘડવાની વિશે ખૂબ ઉત્સાહિત છીએ છે,” વૂ ધાર કહે છે.

પ્રોજેક્ટ લગભગ બે વર્ષ પહેલાં ઉત્સાહથી શરૂ થયો હતો. પ્રથમ, HTML5 ગેમ એન્જિનના નિર્માતા પ્લેકેનવાસને હસ્તગત કરો, જે નવા સાહસના મુખ્ય ભાગ તરીકે સેવા આપશે. પછી, કંપની Prettygreat, એક ઓસ્ટ્રેલિયન સ્ટુડિયો મોબાઇલ હિટ ફળ નીન્જા અને Jetpack Joyride પાછળ ભૂતપૂર્વ લીડ્સ દ્વારા helmed અપ snapped. નવા પ્લેટફોર્મને કાબૂમાં લેવા માટે કેટલાક શોપીસ રમતો આંતરિક બનાવવાનો વિચાર, ચોક્કસ ક્યોટો રમત નિર્માતા પાસેથી પ્રેરણા ખેંચી લેવાનો હતો. પ્રીટિગ્રેટના સહ-સ્થાપક ફિલ લાર્સન, જે સ્નેપ ગેમ્સ સ્ટુડિયોના વડા તરીકે પણ સેવા આપે છે તે કહે છે, “તેમની વ્યૂહરચનાનો મોટો ભાગ રમતમાં ઘર બનાવવાનો હતો.” “નિન્ટેન્ડોની તેમની પ્રથમ પાર્ટીની ટીમો છે અને તેઓ ટેન્ટપોલ રમતોની બધી જ રચના કરે છે જે ખરેખર પ્લેટફોર્મને આગળ ધપાવી અને દબાણ કરે છે, અને તેથી તે અમારું લક્ષ્ય હતું.”

તે એક્વિઝિશનનું પ્રથમ પરિણામ બિટોમોજી પાર્ટી છે , જે ગયા મહિને લોન્ચ કરવામાં આવેલી મીની-રમતોનું સંગ્રહ છે. વુએ તેને પ્લેનવાવાઝ, પ્રીટિગ્રેટ અને બીટોમોજી માટે જવાબદાર જૂથ સહિત વિવિધ ટીમો વચ્ચે “એક સહયોગી અનુભવ” ગણાવે છે (જે, આકસ્મિક, હવે તે અન્ય રમતોમાં પણ તેમનો માર્ગ બનાવે છે ).

વુના જણાવ્યા અનુસાર, સ્નેપચેટની અંદર બિટોમોજી પાર્ટી જેવા મલ્ટિપ્લેયર રમતને છૂટા કરવાના ફાયદાઓમાંની એક એ છે કે તે ઘર્ષણ પર ઘટાડો કરે છે. લાક્ષણિક મોબાઇલ રમત માટે, જો તમે મિત્રો સાથે રમવા માંગો છો, તો દરેકને એક જ એપ્લિકેશન ડાઉનલોડ કરવી પડશે અને પછી તેમના એકાઉન્ટ્સ સેટ કરવી પડશે. જો તે સ્નેપચૅટ પર હોય, તો તમારે તે વસ્તુઓ વિશે ચિંતા કરવાની જરૂર નથી, અને બિટમોજી પાર્ટી એ એક રમત છે જે બતાવે છે કે પ્રક્રિયા કેવી રીતે સીમલેસ હોઈ શકે છે. વુ કહે છે કે, “અમે ખરેખર અમને એક રમત બનાવવાની ઇચ્છા રાખીએ છીએ જે લગભગ અનુભવ પ્રકાર માટે લગભગ નોર્થ સ્ટાર તરીકે સેવા આપે છે, જેનો હેતુ આપણે સ્નેપ ગેમ્સ સાથે રાખવાનો હતો.”

સ્નેપ માટે, પ્લેટફોર્મ પર હિટ રમત હોવાના સ્પષ્ટ લાભો છે. તેનો અર્થ છે કે વપરાશકર્તાઓ સ્નેપચૅટમાં વધુ સમય પસાર કરશે અને રસ્તામાં વધુ જાહેરાતો જોશે. (હાલમાં, સ્નેપ ગેમ્સ પર ફક્ત એક જ પ્રકારનું મુદ્રીકરણ છે: ઇન-ગેમ ચલણના વિનિમયમાં ખેલાડીઓ જોઈ શકે છે તે છ-સેકન્ડ-લાંબી વ્યાપારી જાહેરાતો.) પરંતુ આગામી એપ સ્ટોર-શૈલી ગોલ્ડ રશ થર્ડ-થ્રી માટે જોવાની અપેક્ષા કરશો નહીં. પાર્ટી વિકાસકર્તાઓ. સ્નેપ ગેમ્સ ખુલ્લા પ્લેટફોર્મ નથી; તેના બદલે, કંપની રમતોની વધુ ક્યુરેટ કરેલ પસંદગી ઓફર કરવા માટે નાના વિકાસકર્તાઓ સાથે ભાગીદારી કરી રહી છે. હાલમાં, ઝિન્ગા જેવી મોટી કંપનીઓમાંથી આલ્ફાબીઅર ડેવલપર સ્પ્રી ફોક્સ જેવા નાના સ્ટુડિયોમાં બધું જ શામેલ છે. તેના અવાજથી, સ્નેપ લગભગ પ્રકાશકની જેમ સેવા આપે છે, સમગ્ર વિકાસ પ્રક્રિયા દરમ્યાન સ્ટુડિયો સાથે કામ કરીને, ગર્ભાવસ્થાથી લઈને લોંચ સુધી.

લક્ષ્ય રમતોની વિશાળ પસંદગી પ્રદાન કરવાનું નથી; તે અનુભવો બનાવવાની છે જે સ્નેપચેટની અંદર વિવિધ સમુદાયોને સેવા આપશે. એવી કોઈ રમત હોઈ શકે છે કે જેમાં તમે મિત્રોના ચોક્કસ જૂથ સાથે રમવાનું આનંદ લેશો અને બીજું કે તમારા કુટુંબ સાથે કામ કરે. લાર્સન કહે છે કે, “અમે આ તમામ સામાજિક પરિસ્થિતિઓ અને સામાજિક જૂથો માટે રમતો જોઈએ છીએ.” “ઘણા બધા રમતો હોય છે જે લોકો રમી શકે છે અથવા તો પણ જોઈ શકતા નથી, તે આપણને મદદ કરશે નહીં અથવા વિકાસકર્તાઓને સહાય કરશે નહીં.”

નાના અને ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું એ સારો વિચાર છે. ફ્રી-ટૂ-પ્લે રમતોના જબરદસ્ત પ્રભુત્વ સાથે, મોબાઇલ ખૂબ જ ભીડભર્યું ક્ષેત્ર બની ગયું છે, જે ટૂંક સમયમાં એપલની આગામી સબ્સ્ક્રિપ્શન સેવા જેવી નવી સાહસનો સમાવેશ કરશે. આ દરમિયાન, તેના મોટા પાયે અને બહુવિધ પ્રયત્નો હોવા છતાં પણ, Facebook એ એક વ્યવસ્થિત ગેમિંગ પ્લેટફોર્મમાં ફેરવા માટે સંઘર્ષ કર્યો છે. આ વાતાવરણમાં, લોકોને નવી રમતો રમવા માટે, તેઓ જે પ્લેટફોર્મ પર પહેલેથી ઉપયોગ કરે છે તે પણ, સ્નેપ માટે એક પડકાર બની શકે છે. પરંતુ કંપની આશા રાખે છે કે તે કંઇક અલગ ઓફર કરી શકે છે. પ્લેકેનવાસના સહ-સ્થાપક, ઇલકોટ, સીમલેસ મલ્ટિપ્લેયર પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરનાર, સ્નેપચેટની રમતિયાળ, ક્ષણિક પ્રકૃતિ સાથે જોડાયેલા, અનન્ય રમતો તરફ દોરી શકે છે જે તમે અન્યત્ર જોશો નહીં.

“તે રમત વિકાસકર્તાઓ માટે ઘણી નવી તકો ખોલે છે,” તે કહે છે. “મને લાગે છે કે તમે નવા પ્રકારની ગેમિંગ અનુભવો જોશો.”