એમ.એસ. ધોનીના સ્વતઃલેખન માટે તેમની સામે રમવાની રાહ જોતાં, રિયા પરાગ પોતાના બાળપણના ડી – ટાઇમ્સ ઑફ ઇન્ડિયાને જીવતા હતા

એમ.એસ. ધોનીના સ્વતઃલેખન માટે તેમની સામે રમવાની રાહ જોતાં, રિયા પરાગ પોતાના બાળપણના ડી – ટાઇમ્સ ઑફ ઇન્ડિયાને જીવતા હતા

નવી દિલ્હી:

રિયાન પરાગ

જ્યારે તે પહેલી વાર મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીને મળ્યો ત્યારે તે માત્ર પાંચ વર્ષનો હતો. તે 2007 માં ગુવાહાટીમાં પાકિસ્તાન વિરુદ્ધ આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ પછી હતો. પાંચ મેચની શ્રેણીમાં પહેલી ઓડીઆઈ, જે ભારત પાંચ વિકેટથી જીત્યું હતું. ધોની ભારતના કપ્તાન અને 77 બોલની દાવમાં 63 રનની સરસ ઇનિંગ માટે મેન ઓફ ધી મેચ હતો, જેના કારણે ભારતે 240 ની લક્ષ્યાંકને પાછળ રાખવામાં મદદ કરી હતી. કલાકો સુધી કતારમાં ઊભો રહેવા પછી, રિયેને અંતે ધોનીને મળવા માટે મદદ કરી હતી અને ફોટો અપલોડ કર્યો હતો. ત્યારબાદ ભારતના કેપ્ટન સાથે.

જોકે, રીઅન કોઈ સામાન્ય પ્રશંસક નહોતો. તે પોતે ક્રિકેટર બનવાની ઇચ્છા રાખતો હતો.

પોઇન્ટ ટેબલ | શેડ્યૂલ

આસામના 17 વર્ષીય, જે મુખ્યત્વે બેટ્સમેન છે પરંતુ જો જરૂરી હોય તો તેના હાથને બદલી શકે છે, હકીકતમાં તે 2018 યુ -19 વર્લ્ડ કપ વિજેતા ભારતીય ટીમનો ભાગ હતો. તેઓ 2017-19થી વિજય હઝારે ટ્રોફી (7 મેચમાં 248 રન) માં આસામ માટે મુખ્ય રન-સ્કોરર પણ હતા. અને એક સાથે તેણે મેચમાં રમવાની કોઈ કલ્પના કરી

એમ.એસ. ધોની

.

ધોની-રિયા

(2007 માં 5 વર્ષીય રિયાન પૅગ સાથે એમએસ ધોની)

ધોનીને પહેલીવાર મળ્યાના બાર વર્ષ પછી, વિકેટ-કિપર બેટ્સમેન સાથે ક્ષેત્રની વહેંચણી કરવાના રિયાનનું બાળપણનું સ્વપ્ન 11 મી એપ્રિલના રોજ ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) સિઝનમાં સાચું પડ્યું હતું.

આસામના 17 વર્ષીય, જેનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે

રાજસ્થાન રોયલ્સ

આઈપીએલમાં (રોયલ્સ દ્વારા રૂ. 20 લાખની કિંમતે ખરીદવામાં આવે તે પછી તેનું પહેલું સિઝન), છેલ્લે તેના બાળપણના નાયકને ચાહકો તરીકે નહીં મળ્યા, પરંતુ જ્યારે રાજસ્થાન ચેન્નઈની હોસ્ટ કરી ત્યારે તે સાથી ક્રિકેટર તરીકે.

મેં મેચ પછી ધોની સાથે વાતચીત કરી હતી અને તેણે મને રમત અને ફોર્મ સુધારવા માટે થોડા પોઇન્ટર આપ્યા હતા. હું તે ધ્યાનમાં રાખું છું અને જ્યારે હું મારી રમત રમું છું ત્યારે તેમને રોજગારી આપવાની ખાતરી કરું છું, “તેમ રિયાને ટાઈમ્સફિંડિયા ડોટ કોમને જણાવ્યું હતું.

રાયનનો એમએસ ધોની સાથેનો સંબંધ, જોકે, તે ધોનીનો ચાહક હોવાનો અંત લાવતો નથી અને હવે તે ભૂતપૂર્વ ભારતના કેપ્ટન સામે રમવાની તક મેળવે છે.

રસપ્રદ વાત એ છે કે, રિયાના પિતા પરાગ દાસ, જેમણે આસામ માટે 43 ફર્સ્ટ ક્લાસ અને 32 લિસ્ટ એ મેચો રમી છે, તેણે ધોની સામે પણ રમ્યા હતા, જેમણે 1999-2000ના રણજી ટ્રોફી સિઝનમાં બિહાર માટે તેમની પ્રથમ શ્રેણીની શરૂઆત કરી હતી. દાસ વિરુદ્ધ ધોની સામે બિહાર મેચ વિરુદ્ધ ધોની સામે રમ્યો હતો. આસામની બીજી ઇનિંગમાં ધોનીએ પેરાગને પરાજય આપ્યો હતો, જે ઓપનિંગ બેટ્સમેન હતો.

“તે પહેલાં જે મારા પિતા સાથે રમ્યો હતો તે સાથે રમવું આશ્ચર્યજનક છે. તે બધા સમયના મહાન ક્રિકેટરોમાંના એક સાથે ક્ષેત્રને વહેંચવાનું અતિવાસ્તવ છે. મને ખુશી છે કે મને તેમની સાથે ફિલ્ડ શેર કરવાની તક મળી (એમએસ ધોની), “રિયાને ટાઈમ્સફૉંડ ઇન્ડિયા.કોમને જણાવ્યું હતું.

એમએસડી-રિયાન -1

( આઈપીએલ 2019 માં સીએસકે-આરઆર મેચ બાદ રિયાન પરાગ સાથે એમએસ ધોની)

“મારા પિતા મારી મૂર્તિ છે અને હું તેની પ્રશંસા કરું છું. તેથી જ મેં ક્રિકેટ બનાવ્યો. તેણે મારા કારકિર્દી પર મોટો પ્રભાવ પાડ્યો હતો અને તેના પર ભારે પ્રભાવ પાડ્યો હતો. તેણે અત્યાર સુધીમાં મારી સંપૂર્ણ મુસાફરીમાં તમામ અપ્સ અને ડાઉન્સ દ્વારા મને માર્ગદર્શન આપ્યું હતું, “યુવાને કહ્યું.

રિયા-પરાગ-ફેમિલી

(રિયા પરાગ તેના માતાપિતા સાથે)

આ સિઝનમાં જયપુરમાં સીએસકે સામેની આઈપીએલની પહેલી મેચમાં રિયાન 14 બોલમાં 16 રન બનાવી શક્યો હતો. તે મેચમાં એમએસ ધોનીએ તેને પાછળથી પકડ્યો હતો. મુંબઈ સામેની જયપુર મેચમાં, રિયાએ 29 બોલમાં 5 ચોક્કા અને 1 છગ્ગા સાથે 43 રન કર્યા હતા અને તેની ટીમના કેપ્ટન સ્ટીવ સ્મિથ (48 બોલમાં 59 રન) સાથે મેચ-વિજેતા 70 રનની ભાગીદારી કરી હતી.

“તે ખૂબ જ તીવ્ર પરિસ્થિતિ હતી (મુંબઈ ઇન્ડિયન્સ સામેની મેચ) અને હું ખરેખર નર્વસ હતો, પરંતુ સ્મિથે મને કલ્પના કરી કે હું તેનો બાળપણનો મિત્ર છું અને અમે ગુલ ક્રિકેટ રમીએ છીએ અને બધા સારા રહેશે. અને તેથી તે હતું, “એક વિશ્વાસપાત્ર રિયાએ જણાવ્યું હતું.

કોલકાતામાં કોલકાતા નાઇટ રાઈડર્સ સામે, આસામની ટીમે 31 બોલમાં 47 રનની ખૂબ અસરકારક નોકરો ભજવી હતી, જે તેની ટીમની ત્રણ વિકેટની જીતમાં નિર્ણાયક હતી. આ અત્યાર સુધીનો સૌથી મોટો આઈપીએલ સ્કોર છે.

17 વર્ષીયએ અત્યાર સુધી ટુર્નામેન્ટમાં છ મેચ (ઇનિંગ માટે) રમી છે અને 110 રન કર્યા છે.

રિયાને એક ફિનીશીરની ભૂમિકા પસંદ છે – એક કુશળતા જે તે હસ્તગત કરવા માંગતી હતી અને તેના બાળપણના હીરો ધોની દ્વારા પ્રેરિત હતી.

“મને લાગે છે કે હું સારો ફાઇનરર બની શકું છું અને મારી ટીમ માટે મેચ જીતી શકું છું. તે કદાચ પ્રેરણા છે જે મેં ધોની પાસેથી લીધી હતી. મને લાગે છે કે હું પૂરતી વિશ્વાસ છું; અને મારા વર્તમાન બેટિંગ ફોર્મ સાથે, મને લાગે છે કે હું ક્રિકેટર તરીકેની મારી ટીમની સફળતામાં ફાળો આપી શકું છું. ”

જ્યાં સુધી દબાણ-કૂકર પરિસ્થિતિઓમાં શાંત રહેવાની વાત છે, ત્યાં રીઅન ધોની મોડેલને અનુસરે છે – ‘તમારી ઠંડી રાખો’.

“ટુર્નામેન્ટ (આઇપીએલ) ખરેખર એક ઉચ્ચ દબાણની ટૂર્નામેન્ટ છે અને ક્રિકેટર તરીકે તમારે મોટા ભાગની પરિસ્થિતિઓમાં દબાણ હેઠળ રમવાનું છે. દબાણ હંમેશાં ત્યાં રહે છે, તમારે તમારા ઠંડક રાખવા અને ફક્ત તમારી રમત રમવાની જરૂર છે “, તેમણે જણાવ્યું હતું.

આઈપીએલમાં રમવા માટે, અબુ નેચિમ પછી, અસમાન આસામનો બીજો ક્રિકેટર છે. નેચિમએ 2012 માં આઈપીએલની શરૂઆત કરી હતી અને ચાર સિઝન (2012, 2013, 2014 અને 2015) રમી હતી. તેમણે આઈપીએલ કારકિર્દીમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગલોર અને મુંબઈ ઇન્ડિયન્સનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું

રિયાને આસામના ક્રિકેટરો લાગે છે અને આઇપીએલ જેવા મોટા ટુર્નામેન્ટમાં ઉત્તરપૂર્વને વધારે તક આપવામાં આવે છે.

“હા, હું ચોક્કસપણે એવું વિચારું છું. અત્યારે ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર હવે ઘરે પાછું સુધારી રહ્યું છે, અહીં વધુ તકો છે. આઇપીએલ ઓફર કરે છે તે પ્લેટફોર્મને ધ્યાનમાં રાખીને, મને લાગે છે કે અહીં આવનારા પ્રતિભાશાળી ખેલાડીઓ માટે અહીંથી શ્રેષ્ઠ છે. મને લાગે છે કે મોટાભાગના યુવાનોને આઇપીએલમાં તક અપાવી જોઈએ.

આઈપીએલની મોટાભાગની તકને કારણે, રાયન બેટિંગ ટીપ્સ લઈ રહ્યો છે અને વિશ્વના કેટલાક વર્ગના ક્રિકેટરો પાસેથી નવા વિચારો ઉભા કરી રહ્યો છે જે હાલમાં રાજસ્થાન રોયલ્સના કેમ્પનો ભાગ છે.

“તે તેમની સાથે રમવા માટે માત્ર અદભૂત છે. મારા માટે વ્યક્તિગત, તે ઘણું શીખવાની છે. હું ફક્ત તેમને જોઈ શકું છું અને તેમના ફોર્મમાંથી શીખી શકું છું અને દરેક મેચ સાથે બહેતર ખાણ માટે તેમની રમતમાંથી વિચારો લઈ શકું છું. તેઓએ મને ક્યારેય એવું અનુભવ્યું નથી કે હું સૌથી નાનો છું અથવા હું નવું છું. તે શીખવાની પ્રક્રિયાના બધા ભાગ અને પાર્સલ છે. જ્યારે મને શંકા છે, ત્યારે હું તેમને પૂછું છું અને તેઓ મને માર્ગદર્શન આપે છે અને મારી ભૂલોમાંથી શીખવામાં મને મદદ કરે છે, “તેમણે જણાવ્યું હતું.

“મને લાગે છે કે તે એક ઘરની લાગણી છે અને મને એવું લાગ્યું નથી કે હું ફ્રેન્ચાઇઝમાં નવી છું. દરેક વરિષ્ઠ મિત્ર મૈત્રીપૂર્ણ અને દયાળુ છે અને હંમેશાં કોઈપણ સમયે ચર્ચા માટે ખુલ્લું છે. આઈપીએલ સૌથી મોટી ટુર્નામેન્ટ્સમાંનું એક છે અને તે ઉભરતા અને આગામી પ્રતિભાઓને મહત્વ આપે છે. તે એક મહાન પ્લેટફોર્મ છે અને આઇપીએલમાં પ્રદર્શન કરીને ઘણા બધા ખેલાડીઓ છે, જે હવે વિશ્વભરમાં ઓળખાય છે, “તેમ રિયાએ ટાઇમ્સફાઈન્ડિયા ડોક્યુમેન્ટને વધુમાં જણાવ્યું હતું.

આઈપીએલનો અનુભવ રિયા માટે મોટો અભ્યાસક્રમ હોવા છતાં, ભારતીય અંડર -19 ટીમનો ભાગ બનવાનો અનુભવ, જે પૃથ્વી શૉની આગેવાની હેઠળ 2018 માં વર્લ્ડકપ જીત્યો હતો, તે રિયાન માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ હતો.

“તે એક સુંદર લાગણી હતી કારણ કે તે નાના પગલા હતા જે મને ક્રિકેટની વાસ્તવિક દુનિયામાં દોરી જશે. મેં તેનો દરેક ભાગ, મારા ટીમના સાથીઓ, રાહુલ દ્રવિડ સર અને યુ -19 વર્લ્ડ કપની મુસાફરી વિશેની બધી બાબતોનો આનંદ માણ્યો હતો. “17 વર્ષીયએ કહ્યું હતું.

રિયાન-યુ 1 9

(યુઆન ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ ટ્રોફી સાથે રિયાન પરાગ)

રિયાને અત્યંત પ્રતિભાશાળી પૃથ્વી શૉની પ્રશંસા પણ કરી હતી, જેમણે 2018 ની યુ -19 વર્લ્ડ કપ વિજેતા ટીમને કેપ્ટન બનાવ્યું હતું.

“મને લાગે છે કે તે (પૃથ્વી) પણ આગામી પ્રતિભાશાળી પ્રતિભાશાળી છે અને તે ચોક્કસપણે પોતાના માટે સારું કરશે. એક કેપ્ટન તરીકે મને લાગે છે કે તે ખૂબ વાજબી અને જવાબદાર છે,” રિયાએ હસ્તાક્ષર કર્યા.