સેમસંગ અને એપલના સ્માર્ટફોન વેચાણમાં ક્યૂ 1 2019 માં ઘટાડો થયો હતો જ્યારે હુવેઇ 50% વધ્યો – એક્સડીએ ડેવલપર્સ

સેમસંગ અને એપલના સ્માર્ટફોન વેચાણમાં ક્યૂ 1 2019 માં ઘટાડો થયો હતો જ્યારે હુવેઇ 50% વધ્યો – એક્સડીએ ડેવલપર્સ

2019 ની પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળામાં, અમે સ્માર્ટફોન માર્કેટમાં સૌથી વધુ ધ્રુવીકરણ વલણોનો અનુભવ કર્યો, જેમાં ઑપ્ટિકલ ઝૂમ , અલ્ટ્રાસોનિક ફિંગરપ્રિન્ટ સ્કેનર્સ , પાંચ પાછળના કેમેરા , સેલ્ફિ કૅમેરાને સમાવવા માટેના વિવિધ ઉપાયો વગેરેનો સમાવેશ થાય છે પણ આ વ્યાપક સંશોધન પણ કરી શકે છે. વૈશ્વિક બજારમાં સતત છઠ્ઠા ક્વાર્ટરમાં ઘટાડો થવાથી અટકાવશો નહીં. સેમસંગે તેનું વર્ચસ્વ જાળવી રાખ્યું હતું, પરંતુ બજારમાં તેનો શેર થોડો ઘટ્યો હતો જ્યારે એપલે હ્યુવેઇને બીજા સ્થાને ગુમાવ્યો હતો, જે ગયા વર્ષે સરખામણીમાં નોંધપાત્ર વૃદ્ધિ દર્શાવે છે.

બજાર સંશોધન કંપનીઓમાંથી બે સ્વતંત્ર અહેવાલો કાઉન્ટરપોઇન્ટ રિસર્ચ અને આઇડીસીએ 2019 ની પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળામાં હ્યુઆવેની પ્રભાવશાળી વૃદ્ધિના એકબીજાના તારણોને માન્યતા આપી હતી. બંને અહેવાલો અનુસાર, યુ.એસ.માં તેની ઉપલબ્ધતા હોવા છતાં હ્યુવેઇનું વૈશ્વિક સ્માર્ટફોન 50% વધ્યું છે અને તેણે મદદ કરી છે. તે વિશ્વભરમાં બીજી સ્થાનેથી એપલને નકારી કાઢે છે. બજારના હિસ્સાના સંદર્ભમાં, ગયા ક્વાર્ટરમાં 2018 ની ક્યુ 1 માં માર્કેટના 11% હિસ્સાને હ્યુવેઇની હાજરીમાં વધારો થયો હતો. આ યુરોપમાં હુવેઇની વિશાળ સફળતાને પુનર્જીવિત કરે છે અને આઇડીસી મુજબ, તેના ભાવના સંપૂર્ણ પોર્ટફોલિયોના ” પોઝિટિવ વેગમ ” ના કારણે છે. આ વૃદ્ધિને લીધે, હ્યુઆવેઇ આ કૅલેન્ડર વર્ષ દરમિયાન બીજા સ્થાને રહી શકે છે.

કાઉન્ટરપોઇન્ટ ગ્લોબલ ક્યૂ 1 2019

કાઉન્ટરપોઇન્ટ સંશોધન દ્વારા વિશ્વવ્યાપી સ્માર્ટફોન શિપમેન્ટ ડેટા

કાઉન્ટરપોઇન્ટના જણાવ્યા અનુસાર, સેમસંગે ગયા વર્ષે સરખામણીમાં 2019 ની ક્યૂ 1 માં 6 મિલિયન ઓછા એકમો મોકલ્યા હતા. પાછલા વર્ષના એસ9 ડ્યૂઓની તુલનાએ આ ગેલેક્સી એસ 10 સીરીઝના વેચાણમાં વધારો થયો છે. કોરિયન જાયન્ટે તેના કમાણીમાં નોંધ્યું છે કે તેણે એક સારો નફો કર્યો છે પરંતુ એન્ટ્રી લેવલ અને મિડ-રેન્જમાં સખત સ્પર્ધાના લીધે કુલ આવકમાં ઘટાડો થયો છે. તે માર્કેટ શેર છે, જો કે, ફક્ત 1% જ ઘટ્યો છે.

કાઉન્ટરપોઇન્ટ સંશોધન દ્વારા વિશ્વવ્યાપી સ્માર્ટફોન માર્કેટ શેર ડેટા

બીજી બાજુ, એપલે એક વર્ષ અગાઉની સરખામણીમાં છેલ્લા ત્રિમાસિક ગાળા દરમિયાન 20% ઓછા આઇફોન વેચ્યા હતા. કાઉન્ટરપોઇન્ટ માતાનો આઇફોન વેચાણ માટે જાણ વલણ મેળ ખાતી IDC ‘જ્યારે એસ, બાદમાં iPhones એકંદર માલ 30% નો ઘટાડો અહેવાલ છે. આ ઘટાડો મુખ્યત્વે આઇફોન વપરાશકર્તાઓ માટે લાંબી અપગ્રેડ ચક્રને કારણે થયો હતો. કાઉન્ટરપોઇન્ટ મુજબ, એપલના માર્કેટ શેર 14% થી ઘટાડીને 12% અને IDC મુજબ ~ 16% થી ~ 12% સુધી ઘટાડ્યા .

આઇડીસી ગ્લોબલ ક્યૂ 1 2019

IDC મુજબ વિશ્વવ્યાપી સ્માર્ટફોન શિપમેન્ટ અને માર્કેટ શેર ડેટા

બંને અહેવાલો સંમત થયા છે કે વિવો એક બીજો બ્રાન્ડ છે જેણે ગયા વર્ષે સરખામણીમાં આશરે 25% નો નોંધપાત્ર વિકાસ નોંધાવ્યો હતો. OPPO માટે, જોકે, કાઉન્ટરપોઇન્ટ સાથે વિરોધાભાસી શોધો આવી હતી કે ચાઇનીઝ બ્રાન્ડ 10% વધ્યો છે જ્યારે આઇડીસી 6% ની ઘટાડો દર્શાવે છે.

છેલ્લે, કાઉન્ટરપોઇન્ટ દ્વારા અગાઉના તારણોની રજૂઆત કરતા , આઇડીસીએ નોંધ્યું હતું કે વૈશ્વિક મંદી છતાં પણ ભારત વૃદ્ધિનો એકમાત્ર બજાર છે. ભારતમાં, સિયાઓમીએ બજારનું નેતૃત્વ ચાલુ રાખ્યું, ખાસ કરીને દેશના બિન-શહેરી વિસ્તારોમાં તેના દબાણને કારણે.


સોર્સ 1: કાઉન્ટરપોઇન્ટ રીસર્ચ સોર્સ 2: આઇડીસી

તમારા ઇનબોક્સમાં વિતરિત જેવા વધુ પોસ્ટ્સ જોઈએ છે? અમારા ન્યૂઝલેટર પર સબ્સ્ક્રાઇબ થવા માટે તમારું ઇમેઇલ દાખલ કરો.