ચક્રવાત ફેની: એરટેલ, વોડાફોન આઈડિયા સેટ કનેક્ટિવિટીની ખાતરી કરવા માટે વૉર રૂમ સેટ કરો, મફત એસએમએસ સેવા ઓફર કરો – એનડીટીવી

ચક્રવાત ફેની: એરટેલ, વોડાફોન આઈડિયા સેટ કનેક્ટિવિટીની ખાતરી કરવા માટે વૉર રૂમ સેટ કરો, મફત એસએમએસ સેવા ઓફર કરો – એનડીટીવી

Cyclone Fani: Airtel, Vodafone Idea Set Up War Rooms to Ensure Connectivity, Offer Free SMS Service

ફોટો ક્રેડિટ: ડિબેંગશુ સરકાર / એએફપી

ચક્રવાત ફેનીએ આજે ​​ઓરિસ્સામાં જમીનનો ધોધ બનાવ્યો હતો

ટેલિકોમ કનેક્ટિવિટીના અહેવાલોમાં અવરોધ ઊભો થયો હોવાથી વાવાઝોડા ઉડીસામાં ભૂમિગત બન્યાં પછી એરટેલ અને વોડાફોન આઇડિયા જેવા ટેલિકોમ ઓપરેટરોએ જાહેરાત કરી છે કે તેઓ ચક્રવાતની અસરને પહોંચી વળવા માટે તૈયાર છે. ઑપરેટર્સે એ પણ જાહેર કર્યું છે કે તેઓએ સર્કલમાંના તમામ સબ્સ્ક્રાઇબર્સ માટે એસએમએસ સંદેશાઓ મફત કર્યા છે અને તેઓ કનેક્ટિવિટીને સુનિશ્ચિત કરવા માટે ઇન્ટ્રા-વર્તુળ રોમિંગ ખોલવા માટે અન્ય ઓપરેટરો સાથે કામ કરી રહ્યા છે. યાદ કરવા માટે, ફણની ચક્રવાતએ ઉનાિસ્સાને આજે 8am ની આસપાસ ભારે વરસાદ અને 175 કિલોમીટરની ઝડપ સાથે ઉચ્ચ વેગ પવન સાથે અથડાવી હતી.

અહેવાલો અનુસાર, ઓરિસ્સાના પુરી અને ભુવનેશ્વર જિલ્લાઓમાં ટેલિકમ્યુનિકેશન કનેક્ટિવિટી આંશિક રીતે હિટ થઈ ગઈ છે. આ બિંદુએ કોઈ વિશિષ્ટતાઓ ઉપલબ્ધ નથી; જો કે, ઓપરેટરો રાજ્યના રહેવાસીઓ માટે જોડાણને સુનિશ્ચિત કરવા માટે કામ કરતા હોવાનું કહેવાય છે.

એરટેલ અને વોડાફોન આઇડિયાએ કહ્યું છે કે તેઓએ ચક્રવાત ફેનીની અસર સાથેના સોદા સાથે યુદ્ધ રૂમ સ્થાપ્યા છે. ઑપરેટર્સ પરિસ્થિતિની દેખરેખ રાખે છે અને સરકારી એજન્સીઓ સાથે સંકલન કરે છે.

એરટેલના પ્રવક્તાએ ગેજેટ્સ 360 ને જણાવ્યું હતું કે, “આ યુદ્ધ રૂમ એનડીએમએ જેવી સરકારી સત્તાવાળાઓ સાથે પણ સંકલન કરે છે.” ઓપરેટિંગની અસરની દેખરેખ રાખવા અને ઝડપી પુનઃપ્રાપ્તિને સંકલન કરવા માટે રાજ્ય / વર્તુળ કચેરીઓમાં સમર્પિત ટીમો સાથે યુદ્ધ રૂમની સ્થાપના કરવામાં આવી છે.

વોડાફોન આઇડિયાએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, વોડાફોન આઇડિયા ટીમો કોઈપણ કટોકટીની સ્થિતિને સંચાલિત કરવા તૈયાર છે અને વીઆઇએલ અને વિક્રેતા કચેરીઓમાં 24×7 વૉર રૂમ દ્વારા નેટવર્કની દેખરેખ કરવામાં આવી રહી છે. “અમે અન્ય નેટવર્ક પ્રોવાઇડર્સ (આઇસીઆર માટે), ભાગીદારો અને સરકારી એજન્સીઓ સાથે ચક્રીય રીતે કામ કરી રહ્યા છીએ જેથી ચક્રવાત દરમિયાન લોકો તેમના પ્રિય લોકો સાથે જોડાયેલા રહેવા માટે સ્થિર ટેલિકોમ કનેક્ટિવિટીની ખાતરી કરી શકે.”

ટેલિકોમ ઓપરેટર્સે એમ પણ કહ્યું છે કે તેઓએ ટેલિકોમ સર્કલમાં તમામ સબ્સ્ક્રાઇબર્સ માટે એસએમએસ સંદેશાઓ મફત કર્યા છે. ઑપરેટર્સ એમ પણ કહે છે કે તેમનો સબ્સ્ક્રાઇબર ટૉલ ટાઇમ લોન સુવિધાનો ઉપયોગ બેલેન્સ સમાપ્ત થતાં કનેક્ટિવિટીમાં રહેવા માટે કરી શકે છે. ઇમરજન્સીના કિસ્સામાં લોકો સુધી પહોંચવા માટે વોડાફોન આઇડિયાએ 1938 માં હેલ્પલાઇન નંબર પણ સેટ કર્યો છે.

અન્ય ટેલિકોમ ઓપરેટર્સમાં, બીએસએનએલ અને રિલાયન્સ જિઓએ ચક્રવાત વાનીથી સંબંધિત તેમના પ્રયાસો અંગે હજુ પણ કંઈ કહેવાનું નથી. અમે બંને ટેલિકોમ ઓપરેટરો સુધી પહોંચી ગયા છીએ અને જ્યારે અમે તેમની પાસેથી સાંભળીએ છીએ ત્યારે વાર્તાને અપડેટ કરીશું.

ANI માંથી ઇનપુટ્સ સાથે લખ્યું