માર્ચ 2019 સુધીમાં નાદારી કોડ હેઠળ રૂ. 75,000 કરોડની વસૂલાત: રિપોર્ટ – એનડીટીવી ન્યૂઝ

માર્ચ 2019 સુધીમાં નાદારી કોડ હેઠળ રૂ. 75,000 કરોડની વસૂલાત: રિપોર્ટ – એનડીટીવી ન્યૂઝ

43 ટકા દેવાની વસૂલાતમાં આશરે 94 ભારતીયોની રિઝોલ્યુશન પ્રાપ્ત થયું હતું.

31 માર્ચ, 2019 સુધીમાં 43 ટકા દેવાની વસૂલાતની આસપાસ 94 ભારતીયોની સંપત્તિનો ઠરાવ 2016 માં નાદારી અને નાદારી કોડ (આઇબીસી) ની સ્થાપના પછી રૂ. 75,000 કરોડનો હતો.

નાણાકીય લેણદારો દ્વારા રૂ. 1.75 લાખ કરોડના કુલ દાવા સામે, માર્ચના અંત સુધીમાં કુલ રૂ. 75,000 કરોડની વસૂલાત થઈ હતી, એસોચેમ અને ક્રિસિલના સંયુક્ત અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે દેશમાં એસેટ રિઝોલ્યુશન માળખું હજી પણ ” પ્રગતિમાં કામ”.

જોકે, અહેવાલમાં 43 ટકાની વસૂલાત દર “માનનીય” કહેવામાં આવે છે. તેણે નોંધ્યું હતું કે, 94 કેસોમાં લિક્વિડેશન પ્રક્રિયા પસાર થઈ હતી, નાણાકીય લેણદારો માટે વસૂલાત દર 22 ટકા, સામાન્ય રીઝોલ્યુશન પ્રક્રિયા દ્વારા પુનઃપ્રાપ્તિ દર કરતા પણ ઓછો હશે.

“43% ની આદરણીય વસૂલાત દર સાથે, 94 ત્રાસદાયક અસ્કયામતો માટેનું ઠરાવ 31 માર્ચ, 2019 ના રોજ રૂ .75,000 કરોડ સુધીના રૂ. 1,75,000 કરોડમાંથી કોર્પોરેટ નાદારી વિધેય પ્રક્રિયા (સીઆઈઆરપી) હેઠળ દાખલ થયેલા નાણાકીય લેણદારોની કુલ દાવામાંથી પહોંચી ગયું છે. ) નેશનલ કંપની લૉ ટ્રિબ્યુનલ (એનસીએલટી) દ્વારા મંજૂર કરવામાં આવી છે, “આ કોડને મજબૂત બનાવવાનું શીર્ષક ધરાવતું અહેવાલ.

અહેવાલ મુજબ, સુધારેલા 94 કેસો માટે સરેરાશ રીઝોલ્યુશન સમયરેખા 270 દિવસની નિર્ધારિત ઠરાવની સમયરેખા સામે 324 દિવસ હતી.

31 માર્ચ, 2019 સુધીમાં, સીઆઈઆરપી હેઠળ બાકી 1,143 કેસ નોંધાયા હતા, જેમાંથી 32 ટકા કેસમાં ઠરાવ 270 દિવસથી વધુ સમયથી બાકી છે. તે દર્શાવે છે કે ત્યાં થોડા મોટા ટિકિટ એકાઉન્ટ્સ છે જેના માટે ઠરાવ 400 દિવસથી વધુ સમય માટે નક્કી કરવામાં આવ્યો નથી.

અહેવાલમાં એનસીએલટી અને એનસીએલએટીના ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરમાં સુધારણા અને બંને પ્લેટફોર્મ્સનું ડિજિટાઇઝેશન સૂચવવામાં આવ્યું છે. તેણે કહ્યું કે ક્રેડિટર્સ સમિતિ (CoC) ને કંપનીને પુનર્જીવિત કરવા માટે રિઝોલ્યુશન વ્યાવસાયિકો સાથે ગતિશીલ રીતે કાર્ય કરવું જોઈએ અને વ્યાવસાયિક પડકારોને હેન્ડલ કરવા માટે વિવિધ તાલીમ કાર્યક્રમો દ્વારા વધુ સારી રીતે સજ્જ હોવું જોઈએ.

“મૂલ્ય અને હિસ્સેદારોના હિતને વધારવા માટે ” જાગૃત ચિંતા ” હેઠળ આઇબીસીના માળખાને પ્રવાહ માટેના આધારે વધુ સંશોધન કરવાની જરૂર છે અને સાચા ભાવનામાં અનુસરવામાં આવશ્યક છે.

અહેવાલ મુજબ, બેંકોમાંથી સક્રિય સેકન્ડરી માર્કેટ અને ભંડોળ એ ઉદ્યોગોના રસને પ્રોત્સાહન આપી શકે છે, આ સંપત્તિના ઝડપી પુનઃનિર્માણમાં અને બહેતર ભાવોની શોધની ખાતરી કરવામાં સહાય કરે છે.

લોકસભા ચૂંટણી 2019 માટે ndtv.com/elections પર નવીનતમ ચૂંટણી સમાચાર , જીવંત અપડેટ્સ અને ચૂંટણી શેડ્યૂલ મેળવો. અમને 2019 ની ભારતીય સામાન્ય ચૂંટણીઓ માટે 543 સંસદીય બેઠકોમાંથી દરેક માટે ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા Twitter અને Instagram પર અમને અનુસરો. ચૂંટણીના પરિણામો 23 મેના રોજ બહાર આવશે.