હિરો એક્સપલ્સ 200 વિ રોયલ એન્ફિલ્ડ હિમાલયન: સ્પેક્સ સરખામણી – ગાડિયાવાડી.કોમ

હિરો એક્સપલ્સ 200 વિ રોયલ એન્ફિલ્ડ હિમાલયન: સ્પેક્સ સરખામણી – ગાડિયાવાડી.કોમ

Hero Xpulse 200 Vs Royal Enfield Himalayan

હીરો પાસેથી આ નવી લોન્ચ કરાયેલી સસ્તું સાહસ મોટરસાઇકલ છે કે નહીં તે શોધી કાઢો કે આરઈ હિમાલય સામે સ્પર્ધા કરવા માટે તે શું લે છે

લાંબા રાહ જોયા પછી, હીરોએ આખરે એક્સપુલ્સ 200 અને એક્સપલ્સ 200 ટી ભારતમાં રજૂ કર્યું. Xpulse 200 ચોક્કસપણે તે લોકોનું ધ્યાન આકર્ષિત કરશે જેઓ બજેટમાં ઓછા વજનવાળા અને મજબૂત બોલચાલની ઇચ્છા ધરાવતા હતા. હવે તે અહીં છેલ્લે લોંચ થયું છે, આપણે ચોક્કસપણે કહી શકીએ છીએ કે તે આ સમયે સૌથી વધુ સસ્તું સાહસ મોટરસાયકલ છે જે તમે ભારતમાં ખરીદી શકો છો, તે જ સમયે ઘણી બધી રસપ્રદ સુવિધાઓ પણ પૅક કરે છે.

જો કે, તેની સૌથી મોટી હરીફ રોયલ એન્ફિલ્ડ હિમાલયન સાથે સ્પર્ધા કરવા માટે તે શું લે છે? ઠીક છે! અમે આ સ્પેક્સ સરખામણીમાં તે શોધવાનો પ્રયાસ કરીએ છીએ. અમે સ્ટાઇલ, એન્જિન, સસ્પેન્શન, બ્રેક્સ અને ભાવોના આધારે રોયલ એન્ફિલ્ડ હિમાલયન સામે નવી લોન્ચ કરેલ હીરો એક્સપલ્સ 200 ની તુલના કરીશું.

હીરો એક્સપલ્સ 200 વિ રોયલ એન્ફિલ્ડ હિમાલયન સ્ટાઇલ સરખામણી

એક્સપુલ્સ 200 એ હિરો ઇમ્પલ્સનું આધ્યાત્મિક અનુગામી છે જે 2011 માં લોંચ કરવામાં આવ્યું હતું. જેમ કે તેના હરીફ હિરોએ મોટરસાઇકલ ડિઝાઇન કરતી વખતે સીધા અને સ્વચ્છ અભિગમ અપનાવ્યો છે. આ ચોક્કસપણે મોટરસાઇકલ નથી જે પ્રથમ નજરે તમારું શ્વાસ લેશે, જો કે, ત્યાં કેટલીક વસ્તુઓ છે જે મોટરસાઇકલને ઉત્તેજનાની થોડી રકમ ઉમેરે છે.

હીરો એક્સપલ્સ 200 4

આગળના અથવા નવા રચાયેલ ઇંધણ ટાંકી તરફ રાઉન્ડ ઓલ-લીડ હેડલેમ્પ લો, જે 13 લિટર ઇંધણ સુધી રાખી શકે છે પરંતુ તે સિવાય, મોટરસાઇકલ વિશે બડાઈ મારવા માટે કંઇક કંઇ નથી. ઉલટા પર, જોકે એક્સ્પલ્સને પ્રભાવશાળી ગ્રાઉન્ડ ક્લિયરન્સ અને એન્જીન બૅશ રક્ષક એન્જિનની સુરક્ષા માટે રક્ષક બનાવે છે.

તે એક નવા એલસીડી ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટરથી સજ્જ છે જેમાં બ્લુટુથ કનેક્ટિવિટી પણ છે જે વળાંક નેવિગેશન દ્વારા વળાંકને ટેકો આપે છે. તે આગળના ભાગમાં 21 ઇંચનાં વ્હીલ્સ અને પાછળના ભાગમાં સીટ ગ્રીપ અપ ઑફ્રોઇડ સ્પેક ટાયર્સ સાથે આવરિત 18-ઇંચનું વ્હીલ્સ મેળવે છે. છેવટે, એક્સ્પલ્સ 200 પણ સીધા અને આરામદાયક સવારી સ્થિતિ મેળવે છે તેમજ તે ઑફરોના રસ્તાઓ પર સવારી કરતી વખતે વિશ્વાસને પ્રેરણા આપે છે.

રોયલ એન્ફિલ્ડ હિમાલયન રિકોલ

અમે બધા રોયલ એન્ફિલ્ડ હિમાલયનથી પરિચિત છીએ. મોટરસાયકલ દરેક ખૂણાથી સરળ અને હેતુપૂર્ણ લાગે છે. તે ગોળાકાર આકારનું હોલોજન હેડલેમ્પ મેળવે છે, આગળના ભાગમાં બીક હોય છે, ત્યારબાદ નાની વિન્ડસ્ક્રીન અને ગોળ આકારવાળા ડિજિટલ અને એનાલોગ સાધન સમૂહ. ચીઝ્ડ ઇંધણ ટાંકી 15 લિટર બળતણ સુધી રાખી શકે છે.

ઉભા હેન્ડલબાર સવારના રસ્તા પર સવારી કરતી વખતે સવારને મોટરસાઇકલ પર ઊભા રહેવા અને નિયંત્રણ કરવા મદદ કરે છે. મોટરસાઇકલને કંઇક ફેન્સી મળતું નથી અને તમે મોટરસાયકલમાં જે બધું મેળવો છો તે હેતુ માટે છે. તાજેતરમાં જ એક્સપુલ્સ 200 ની રજૂઆત કરતાં હિમાલયન ખૂબ જ મોટું લાગે છે અને તેની રોડ હાજરી વધુ હોય છે, પરંતુ બાદમાં તે ઘણા બધા માથા ઉપર ફરે છે.

હીરો એક્સપલ્સ 200 વિ રોયલ એન્ફિલ્ડ હિમાલયન એન્જિન સરખામણી

તાજેતરમાં લોન્ચ કરાયેલ હીરો એક્સપલ્સ 200 એ 199.5 સીસી સિંગલ-સિલિન્ડર, 2-વાલ્વ, એર-કૂલ્ડ બીએસ -4 સુસંગતતા એન્જિન દ્વારા સંચાલિત છે. આ એકમ પીક પાવરની 18.4 બીએચપી અને પીક ટોર્કના 17.1 એનએમ ઉત્પન્ન કરવા માટે ટ્યુન કરવામાં આવે છે. એન્જિન 5 સ્પીડ ગિયરબોક્સ સાથે જોડાયેલું છે. Xpulse 200 સાથે ઉપલબ્ધ એક બળતણ-ઇન્જેક્ટેડ સંસ્કરણ છે.

રોયલ એન્ફિલ્ડ હિમાલયન, બીજી તરફ, 411 સીસી, સિંગલ સિલિન્ડર, 4 સ્ટ્રોક, એર-કૂલ્ડ, એસઓએચસી, ઇંધણ ઇન્જેક્ટેડ યુનિટ દ્વારા સંચાલિત છે. આ એકમ પીક પાવરની 24.5 બીએચપી અને પીક ટોર્કના 32 એનએમ ઉત્પાદન કરવામાં સક્ષમ છે જે 4250 થી 4500 આરપીએમ વચ્ચે બનાવવામાં આવે છે. એન્જિન 5 સ્પીડ ગિયરબોક્સ સાથે જોડાયેલું છે. આ સરખામણીમાં હિમાલય નિઃશંકપણે વધુ શક્તિશાળી અને ટોર્કવેર છે.

સ્પેક્સ હિરો એક્સપલ્સ 200 રોયલ એન્ફીલ્ડ હિમાલયન
એન્જિન એર-કૂલ્ડ, સિંગલ-સિલિન્ડર, 4-સ્ટ્રોક એન્જિન એર-કૂલ્ડ, સિંગલ-સિલિન્ડર, 4-સ્ટ્રોક, ફ્યુઅલ ઇન્જેક્ટેડ એન્જિન
વિસ્થાપન 199.6 સીસી 411 સીસી
પાવર 18.4 પીએસ 8,000 આરપીએમ 24.5 પીએસ 6,500 આરપીએમ
ટોર્ક 17.1 એનએમ 6,500 આરપીએમ 32 એનએમ 4,250 આરપીએમ – 4,500 આરપીએમ
ગિયરબોક્સ 5-સ્પીડ 5-સ્પીડ
એબીએસ એબીએસ એબીએસ (ડ્યુઅલ ચેનલ)

હિરો એક્સપલ્સ 200 વિ રોયલ એન્ફિલ્ડ હિમાલયન સસ્પેન્શન અને બ્રેક્સ સરખામણી

હિરો એક્સપલ્સ 200 એ લાંબા સમય સુધી 37 એમએમ ટેલીસ્કોપિક ફોર્કનો ઉપયોગ કરે છે અને 170 એમએમ મુસાફરી સાથેના પાછળના ભાગમાં 10-પગલાની પ્રી-લોડ એડજસ્ટેબલ મોનોશૉક એકમનો ઉપયોગ કરે છે. આ સસ્પેન્શન સેટઅપ તદ્દન સારી રીતે મુશ્કેલીઓ ભરાવવાનું વચન આપે છે. મોટરસાઇકલ 276 એમએમ ડિસ્ક બ્રેક અપ ફ્રન્ટ અને પાછળના ભાગમાં 220 મીમી ડિસ્કને અટકાવવા માટે તેને અટકાવે છે.

હીરો xpulse 200 વ્હીલ

એક જ ચેનલ એબીએસ મોટરસાઇકલ સાથે સ્ટાન્ડર્ડ તરીકે પણ ઓફર કરવામાં આવે છે. આરઈ હિમાલયન એક ટેલિસ્કોપીક, 41 એમએમ ફોરક્સ ફ્રન્ટ 200 એમએમ ટ્રાવેલ અને પાછળના ભાગમાં જોડાણ અને 180 એમએમ વ્હીલ મુસાફરી સાથે મોનોશૉક સેટઅપનો ઉપયોગ કરે છે. મોટરસાઇકલ 300 મીમી ડિસ્ક અપફ્રન્ટ અને પાછળના ભાગમાં 240 ડિસ્ક પર આધાર રાખે છે. ડ્યુઅલ ચેનલ એબીએસને રાઇડરની સલામતી માટે માનક તરીકે પ્રદાન કરવામાં આવે છે. મોટા બ્રેક્સ અને ડ્યુઅલ ચેનલ એબીએસ સાથે, હિમાલયન સારી શરત લાગે છે.

હિરો એક્સપલ્સ 200 વિ રોયલ એન્ફિલ્ડ હિમાલયન પ્રાઈસ સરખામણી

હીરો એક્સપલ્સ 200 ભાવ રોયલ એન્ફીલ્ડ હિમાલયન ભાવ
રૂ. 97,000 (કાર્બ) અને રૂ. 1.05 લાખ (ફાઇ) રૂ. 1.82 લાખ

હીરો એક્સપલ્સ 200 ની કિંમત રૂ. કાર્બરેટેડ સંસ્કરણ માટે રૂ. 97,000 અને રૂ. ઇંધણ-ઇન્જેક્શન મોડેલ માટે 1.05 લાખ. બીજી બાજુ રોયલ એન્ફિલ્ડ હિમાલયનની કિંમત રૂ. 1.82 લાખ (તમામ ભાવો, એક્સ શોરૂમ). હિમ્પલયન 200 એક્સપુલ્સ કરતા લગભગ બે ગણી વધારે છે.

હિરો એક્સપલ્સ 200 વિ રોયલ એન્ફિલ્ડ હિમાલયન વર્દિક્ટ સરખામણી

એક્સપુલ્સ 200 એ એક સક્ષમ મોટરસાઇકલ છે તે હકીકતમાં કોઈ શંકા નથી, જો કોઈ તેને ટર્મૅકથી લઈ જવાનું નક્કી કરે તો તે કેટલાક મુશ્કેલીઓ અને ઉઝરડા લઈ શકે છે. તેની સૌથી મોટી હરીફ આર.ઇ. હિમાલયન, બીજી તરફ, એક વધુ શક્તિશાળી સાહસ ટૂરર છે જેણે દરેક ક્ષેત્રમાં તેની કિંમત સાબિત કરી છે.

હીરો Xpulse 200 રંગો

એક્સપલ્સ 200 ની કિંમત હિમાલયની તુલનામાં ઘણી ઓછી છે અને તે તેની સાથે ઘણી નવી સુવિધાઓ પણ લાવે છે અને તે ચોક્કસ ધ્યાન આકર્ષિત કરશે. જો તમે સાહસિક ઉત્સાહી હોવ કે જે સસ્તા અને લાયક મોટરસાઇકલની શોધમાં છે જે કેટલાક ગંભીર વાહિયાતને દૂર કરી શકે છે, તો ત્યાં હિરો એક્સપલ્સ 200 કરતાં દેશમાં અન્ય કોઈ શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ ઉપલબ્ધ નથી. પ્રદર્શનની ગેરલાભ હોવા છતાં, એક્સપલ્સ 200 કરતા વધુ હળવા છે હિમાલયન તેને માર્ગ-સફર કરતી વખતે વધુ ચપળ બનવામાં મદદ કરે છે.