અહીં તેના મોટાભાગના મની અને 'યુઝર્સ' ટિકટોક તેના ભારતના પ્રતિબંધ દરમિયાન ખોવાયેલો છે – બીબેમ

અહીં તેના મોટાભાગના મની અને 'યુઝર્સ' ટિકટોક તેના ભારતના પ્રતિબંધ દરમિયાન ખોવાયેલો છે – બીબેમ

લોકપ્રિય ટૂંકા વિડિઓ એપ્લિકેશન ટીકટોકને ભારતમાં અયોગ્ય સામગ્રી આપવા બદલ પાછલા મહિને ભારતમાં અસ્થાયી બ્લોકનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. પરંતુ સુપ્રીમ કોર્ટે પ્રતિબંધને પાછો ખેંચી લીધો છે અને કહ્યું છે કે તે યોગ્ય ઉકેલ નથી અને આ સ્થિતિ પર ટીકોટ પોર્નોગ્રાફિક અપલોડ્સને અવરોધિત કરશે. જો કે, પ્રતિબંધની ટૂંકા ગાળાએ ટીકટોકના વિકાસમાં તીવ્ર અસર પડી છે.

પ્રખ્યાત એનાલિટિક્સ કંપની સેન્સર ટાવરની એક અહેવાલ અનુસાર, આ પ્રતિબંધના પરિણામે એપ્રિલ મહિનામાં 15 મિલિયન નવા વપરાશકર્તાઓને તેના પ્લેટફોર્મ પર ટિકટોક ગુમાવ્યું હતું. ઉમેરાયેલા નવા વપરાશકર્તાઓની સંખ્યા અગાઉના મહિનાના એપ્રિલ મહિનામાં ઉમેરાયેલા ત્રણ ગણો હશે.

આ એપ્લિકેશન ભારતમાં તેનો શ્રેષ્ઠ મહિનો હોવાના ટ્રૅક પર હોવાનું કહેવામાં આવ્યું હતું, ડિસેમ્બર 338 માં 33 મિલિયનથી વધુ નવા વપરાશકર્તાઓ આવીને તેની સૌથી મોટી એડિશનને શ્રેષ્ઠ બનાવે છે. પરંતુ એવું લાગે છે કે ટિકટોકના વિકાસ માટે પ્રતિબંધ એ મોટો આંચકો હતો. યોજનાઓ અને સેન્સર ટાવર હવે વિશ્વભરમાં એપ્રિલ 2019 માં સ્થાપિત થવાની અંદાજ છે, જે માર્ચના કુલ 60 મિલિયનની કુલ સ્થાપના કરતા 33% ઓછી છે .

ઠીક છે, જો તમે ટિકટોકના પ્રતિબંધની આસપાસ બઝ રાખતા ન હોવ તો, હું તમારી નોટિસ અન્ય આશ્ચર્યજનક વ્યક્તિને પણ લાવીશ. બાયટેન્સ, ટિકટોકની માલિકી ધરાવતી કંપનીએ ગયા મહિને કોર્ટ સુનાવણીમાં જાહેર કર્યું હતું કે ગૂગલ અને એપલે એપ્લિકેશન પર મૂકાયેલા બ્લોક દરમિયાન દરરોજ આવકમાં $ 500,000 થી વધુ ગુમાવ્યો હતો .

બધાંને એક બાજુ મૂકીને, સૌથી ખરાબ દિવસ બાયટેન્સ માટે વધારે છે અને કંપની સામાન્ય રીતે કાર્ય કરી રહી શકે છે – ભારતમાં વપરાશકર્તાઓને કૉમેડી અને ડાન્સ વિડિઓ આપી શકે છે. જો સેન્સર ટાવરના સ્થાપક ઓલિવર યે માનતા હોવાનું માનવામાં આવે છે, તો રિપોર્ટ કહે છે, “ભારતમાં તેના વિકાસ પર બ્રેક હોવા છતાં, અમે તેની લોકપ્રિયતા અને વપરાશકર્તા આધારને કારણે આ પરિસ્થિતિથી ઝડપથી ટિકટોકને પુનર્પ્રાપ્ત કરવાની અપેક્ષા રાખીએ છીએ.”

એપલ એપ સ્ટોર અને ગૂગલ પ્લે સ્ટોર પર પરત ફર્યા બાદ, ટિકટોક ફરીથી સ્ટોર્સમાં બંને ટોચનાં મફત એપ્લિકેશન્સ ચાર્ટમાં નંબર વન સ્થાન પર પાછો ફર્યો છે. તેથી, ભારતના નેતૃત્વ એ એપ્લિકેશનના વળતર સાથે આનંદિત લાગે છે.