ચક્રવાત ફેની જીવંત અપડેટ્સ: યુએન એજન્સી જીવનની ખોટ ઘટાડવા માટે ભારતની પ્રશંસા કરે છે – Moneycontrol.com

ચક્રવાત ફેની જીવંત અપડેટ્સ: યુએન એજન્સી જીવનની ખોટ ઘટાડવા માટે ભારતની પ્રશંસા કરે છે – Moneycontrol.com

Moneycontrol
Moneycontrol

એપ્લિકેશન મેળવો

ભાષા પસંદ કરો

મે 05, 2019 01:17 PM IST સોર્સ: Moneycontrol.com

ચક્રવાત ફેની અને તેના પછીના જીવંત અપડેટ્સ.

ટોચ

 • પૂર્વ કિનારે રેલ્વે: ભુવનેશ્વર-યશવંતપુર એક્સપ્રેસ, ભુવનેશ્વર-આનંદ વિહાર (નવી દિલ્હી) એક્સપ્રેસ, ઓડિશા સંપ્રક ક્રાંતિ એક્સપ્રેસ શેડ્યૂલ મુજબ ચાલશે. https://t.co/a3HKyC4400

  – ANI (@ANI) 5 મે, 2019

 • ઓડિશા મુખ્યમંત્રી: મકાનોની યોજના હેઠળ ઘરોને સંપૂર્ણપણે નુકસાન પહોંચાડવામાં આવશે. કૃષિ અને બાગાયતી પાક અને પશુ સંસાધનોનો નાશ, માછીમારીનું મૂલ્યાંકન કરવામાં આવશે અને તે પ્રમાણે વળતર આપવામાં આવશે. રાહત અને પુનઃસ્થાપના પછી જ ઝાડ વાવેતર મિશન મોડમાં લેવામાં આવશે. #ફાની pic.twitter.com/mqser6 એસએલએચ

  – ANI (@ANI) 5 મે, 2019

 • પીએમઓ સ્ત્રોતો: મીડિયાના એક વિભાગમાં અહેવાલો તરફ ધ્યાન દોરવામાં આવ્યું છે, કે ટીએમસીએ વડા પ્રધાન મોદીને રાજ્યના વાણિજ્યની સ્થિતિ પછી, માત્ર ડબ્લ્યુ.બી. ગવર્નરને જ બોલતા તેના પર નાખુશ વ્યક્ત કર્યું છે. ટીએમસીએ એવો દાવો કર્યો છે કે વડા પ્રધાનએ ઓડિશા ડબલ્યુબીના મુખ્યમંત્રીને બોલાવ્યા હતા. દાવો ખોટો છે.

  – ANI (@ANI) 5 મે, 2019

 • વિષ્ણુપદ સેઠી, વિશેષ રાહત કમિશનર (ઓડિશા): ચક્રવાતનો સમય પૂરો થયો છે પરંતુ પુરી, ભુવનેશ્વર અને અન્ય સ્થળોએ તે ભારે વિનાશ થયો છે. જેમ આપણે દૂરથી અહેવાલો મેળવીએ છીએ તેમ આપણે જોયું છે કે મોટાભાગના કચ્છ મકાનો અને જૂના પક્કા મકાનો પુરીથી વિસ્ફોટથી ઉડાયા છે pic.twitter.com/0IYe74jv5O

  – ANI (@ANI) 4 મે, 2019

 • ઓડિશામાં 16 લોકોનાં મોત, મોટા પાયે પુનર્સ્થાપનાનું કામ વધ્યું

  ઓડિશામાં મૃત્યુ દર વધીને 16 થઈ ગયું છે, કારણ કે સરકારે 10,000 ગામોમાં મોટા પાયે પુનર્સ્થાપનના કાર્યને અને રાજ્યના તટવર્તી ભાગોને તોડીને થતાં તૂટી ગયેલા 52 શહેરી વિસ્તારોમાં આશરે એક કરોડ લોકોને અસર પહોંચાડવામાં આવી છે.

  શુક્રવારે ચક્રવાતની આઠ વાગ્યે થયેલી ટોલ, મંગળવાર જિલ્લામાં ચાર મોત, પુરી, ભુવનેશ્વર અને જાજપુરમાં ત્રણની મોત છે; અને કેનોઝાર, નયગઢ અને કેન્દ્રાપારામાં એક, અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું. (પીટીઆઈ)

 • બંગાળમાં વધુ નુકસાન નથી: મમતા બેનરજી

  કેટલાક હટકોને નુકસાન પહોંચાડવા સિવાય, ચક્રવાત ફેનીએ પશ્ચિમ બંગાળમાં ભારે વિનાશ ન કર્યો, મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જીએ કહ્યું કે તીવ્ર ચક્રવાતવાળો તોફાન 4 મે સવારે નબળો પડી ગયો અને પાડોશી બાંગ્લાદેશ તરફ આગળ વધ્યો.

  જ્યારે કોલકાતા એરપોર્ટ પર ફ્લાઇટ ઓપરેશન્સ 9.57 વાગ્યે ફરી શરૂ થયું હતું, ત્યારે સિયાલ્દાહ અને હાવરા વિભાગોની ટ્રેન સેવાઓ પણ સામાન્ય થઈ રહી છે.

  કોલકાતા પોર્ટ ટ્રસ્ટ (કોપીપી) દ્વારા 4 મેના દિવસે સવારે હલડિયા અને કોલકતા ડોક્સ પર નિયમિત કાર્ય શરૂ કરવામાં આવ્યું.

 • તીવ્ર ચક્રવાત ‘ફાની’ કારણે થયેલા વિનાશના પરિણામે, ભારતીય નૌકાદળના પૂર્વી નૌકાદળના આદેશે ઓડિશામાં ભારે બચાવ અને પુનર્વસન પ્રયાસ શરૂ કર્યો છે. વધુ વાંચો

 • રેલવે ભુવનેશ્વરથી 5 મી મેના રોજ બધી ટ્રેન સેવાઓ ફરી શરૂ કરશે, બે સિવાય, અને ઓડિશામાં ચક્રવાતના 24 કલાક પછી ભાગ્યે જ હાવરા-ચેન્નઈની મુખ્ય લાઇનને સાફ કરી દીધી છે, એમ અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું. વધુ વાંચો

 • એસડીએમએના સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે આગામી થોડા દિવસોમાં હીટ વેવ ચાલુ રહેશે અને લોકોએ આઉટડોર પ્રવૃત્તિઓ પર પ્રતિબંધ મૂકવાની સલાહ આપી હતી, ખાસ કરીને બપોરના અને બપોરે 3 વાગ્યા સુધી જ્યારે અસર વધુ હોઈ શકે છે. વધુ વાંચો

 • મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જીએ જણાવ્યું હતું કે, થોડા હટને નુકસાન પહોંચાડ્યા સિવાય, વાવાઝોડાને પશ્ચિમ બંગાળમાં ઘણું નુકસાન થયું નથી. વધુ વાંચો

 • : 30 “itemprop =” તારીખ મોડિફાઇડ “> meta> meta> પર છે.

  જેમ ચક્રવાત ‘ફેની’ ખસી ગયું છે, 4 મેના રોજ ફ્લાઇટ કામગીરી કોલકાતા strong> અને ભુવનેશ્વર strong> એરપોર્ટ પર ફરી શરૂ થઈ હતી, નાગરિક ઉડ્ડયન મંત્રાલયે જણાવ્યું હતું. “ભુવનેશ્વર હવાઇમથકથી અને તેની ફ્લાઇટ કામગીરી ફરીથી શરૂ થઈ ગઈ છે. રાંચીથી એલાયન્સ એર ફ્લાઇટ એ જમીનની પ્રથમ ફ્લાઇટ છે,” એમ મંત્રાલયે ટ્વિટ કર્યું હતું. વધુ વાંચો strong> em> p> div> div> li>

 • સમય> સમય>
 • li>
 • li>
 • સમય> સમય>
 • li>
 • સમય> સમય>
 • સમય> સમય>
 • સમય> સમય>
 • li>
 • સમય> સમય>
 • સમય> સમય>
 • li>
 • li>
 • સમય> સમય>