તંદુરસ્તી સુધારવાથી તમને કેન્સરનું જોખમ ઘટાડવામાં મદદ મળશે – હંસ ઇન્ડિયા

તંદુરસ્તી સુધારવાથી તમને કેન્સરનું જોખમ ઘટાડવામાં મદદ મળશે – હંસ ઇન્ડિયા

ન્યૂયોર્ક, 6 મે: હાઈ ફિટનેસ લેવલ હ્રદય રોગ જેવી પરિસ્થિતિઓ પર હકારાત્મક અસર હોવાનું પહેલાથી જ જાણીતું છે, તેમ એક નવા અભ્યાસ સૂચવે છે કે જે પુખ્ત વ્યક્તિઓ વધુ યોગ્ય છે તેઓમાં ફેફસાં અને કોલોરેક્ટલ કેન્સરનો વિકાસ થવાનો સૌથી ઓછો જોખમ હોય તેવા લોકોની સરખામણીમાં ઓછી તંદુરસ્તી સ્તર.

અભ્યાસ માટે, સંશોધન ટુકડીએ 49,143 પુખ્તોની તપાસ કરી હતી, જેમણે 1991-2009 થી કસરત તણાવ પરીક્ષણ કર્યું હતું અને 7.7 વર્ષ સુધી મધ્યસ્થ માટે તેમનું અનુકરણ કર્યું હતું.

સૌથી વધુ ફિટનેસ કેટેગરીમાં 77 ટકા ફેફસાના કેન્સરના વિકાસમાં ઘટાડો થયો હતો અને 61 ટકાએ કોલોરેક્ટલ કેન્સર વિકસાવવાનું જોખમ ઘટાડ્યું હતું, તેના પરિણામો દર્શાવે છે.

જર્નલ કેન્સરમાં પ્રકાશિત થયેલા અભ્યાસમાં દર્શાવવામાં આવ્યું છે કે ફેફસાંના કેન્સર વિકસિત કરનાર વ્યક્તિઓમાં, ફોલો અપ દરમિયાન 44 ટકા લોકો મૃત્યુના જોખમમાં ઘટાડો કરે છે, અને જે લોકોએ કોલોરેક્ટલ કેન્સર વિકસાવ્યું છે, તેમાં ઉચ્ચતમ તંદુરસ્તીવાળા લોકો 89 ટકા ઘટાડો થયો હતો.

યુ.એસ. માં જોન્સ હોપકિન્સ યુનિવર્સિટીના આસિસ્ટન્ટ પ્રોફેસર કેથરિન હેન્ડી માર્શલ જણાવે છે કે “કેન્સર પરિણામો પર તંદુરસ્તીની અસર જોવા માટે અમારી શોધ એ પ્રથમ, સૌથી મોટા અને સૌથી વૈવિધ્યસભર જૂથ છે.”

“ઘણા લોકો માટે તેમના ડોકટરો સાથે મળીને ફિટનેસ પરીક્ષણ સામાન્ય રીતે કરવામાં આવે છે. ઘણાં લોકો પાસે આ પરિણામો પહેલાથી જ હોઈ શકે છે અને કેન્સરનું જોખમ સાથે ફિટનેસના સંગઠન વિશે માહિતી આપી શકાય છે તે ઉપરાંત હૃદયની બીમારી, “માર્શલ ઉમેર્યું.