સીડીસી ગંભીર હેક ઇજાઓ અટકાવવા હેલ્મેટનો ઉપયોગ કરે છે જ્યારે રાઇડિંગ સ્કૂટર – એનડીટીવી

સીડીસી ગંભીર હેક ઇજાઓ અટકાવવા હેલ્મેટનો ઉપયોગ કરે છે જ્યારે રાઇડિંગ સ્કૂટર – એનડીટીવી

ઇજાગ્રસ્ત ઇજાઓની યાદીમાં ગંભીર ઇજાઓની યાદીમાં ટોચનું આઘાત છે – રોગ નિયંત્રણ અને નિવારણ કેન્દ્રો અને ઑસ્ટિન જાહેર આરોગ્ય વિભાગ દ્વારા કરવામાં આવેલી તપાસ અનુસાર ઇજાઓ કે જે ઘણા કિસ્સાઓમાં હેલ્મેટના ઉપયોગથી અટકાવી શકાય છે.

અભ્યાસમાં ઓળખાયલા લગભગ અડધા રાઇડરોને ગંભીર ઈજા થઈ હતી, જેમ કે તૂટેલા પગ, અને અડધા લોકોએ જાણ કરી હતી કે ગુરુવારે પ્રકાશિત થયેલા અહેવાલ મુજબ, સપાટી પર પોથોલ અથવા ક્રેક જેવી સપાટીની સ્થિતિ તેમના ઈજામાં ફાળો આપી શકે છે. . ઇજાગ્રસ્ત લોકોમાંના એક ટકાથી ઓછા લોકો હેલ્મેટ પહેરતા હતા.

સીડીસીના પ્રથમ સ્કૂટરના ઉપયોગમાં તપાસ, ઑસ્ટિન હોસ્પિટલોમાં સારવાર કરનારા લોકો પાસેથી માહિતી એકત્રિત કરી હતી, જે ભાડા સ્કૂટરોના ઉપયોગથી સંકળાયેલી ઈજાઓ માટે છેલ્લી પતન હતી. જિલ્લા, લોસ એન્જલસ અને ડલ્લાસ સહિતના શહેરોમાં સ્કૂટરના ઉપયોગથી સંબંધિત ઇજાઓ અને મૃત્યુની અહેવાલો ફેલાવવાની વચ્ચે તે આવે છે. તે સ્કૂટર નિષ્ફળતા અને વિરામના તાજેતરના સમાચાર પણ અનુસરે છે.

વિશ્વભરમાં 100 થી વધુ શહેરોમાં રહેલા ડિવાઇસીસને ઇમરજન્સી રૂમમાં નવી શ્રેણીની ઈજાઓ થઈ છે. ગયા ઉનાળાથી તૂટેલી નાક, કાંડા અને ખભા, ચહેરાના લોસરશીપ્સ અને ફ્રેક્ચર સાથેના કેસ નોંધાયા છે. આ અભ્યાસમાં અનેક શેરીઓ અને પગથિયાઓ પર સર્વવ્યાપી બની ગયેલી ઉપકરણોના ઉપયોગથી સંબંધિત ઇજાઓ અંગેના અહેવાલમાં તપાસ કરવામાં આવી હતી.

ડિસ્ટ્રિક્ટ ઑફ કોલંબિયા પ્રદેશમાં, ડિવાઇસ વોશિંગ્ટનમાં બધે મળી શકે છે અને વર્જિનિયાના શહેરો આર્લિંગ્ટન અને એલેક્ઝાન્ડ્રિયામાં ઉપલબ્ધ છે. જીલ્લાએ આ અઠવાડિયે તેના પ્રોગ્રામના વિસ્તરણની જાહેરાત કરી હતી, જે બાઇકમાં અને સ્કૂટર સહિત લગભગ 5,000 ડોકલેસ ઉપકરણોને ઓપરેશનમાં લેવાની મંજૂરી આપે છે.

ઓસ્ટિનના વિશ્લેષણમાં જાણવા મળ્યું છે કે સ્કૂટરનો ઉપયોગ કરતી વખતે દુઃખમાં અડધા લોકો માથામાં ઇજા પહોંચાડ્યા હતા અને લગભગ 15 ટકા લોકોમાં માનસિક મગજની ઇજા થઈ હતી. તેમાં સમાધાન અને આંતરિક રક્તસ્રાવ હતા.

“આ ઇજાઓ અટકાવી શકાય છે,” અભ્યાસ જણાવ્યું હતું. “સ્ટડીઝ બતાવે છે કે સાયકલ રાઇડર્સ હેલ્મેટ પહેરીને માથા અને મગજની ઇજાઓનું જોખમ ઘટાડે છે. હેલ્મેટનો ઉપયોગ ઇ-સ્કૂટર ક્રેશની ઘટનામાં માથા અને મગજની ઇજાઓનું જોખમ ઘટાડે છે.”

સૌથી સામાન્ય ગંભીર ઇજાઓ અસ્થિ ફ્રેક્ચર હતા, ત્યારબાદ ચેતા, કંડરા અથવા અસ્થિબંધન ઇજાઓ.

યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના હેલ્થ અધિકારીઓએ સ્પાઇકને “જાહેર આરોગ્ય કટોકટી” માં ઇજા પહોંચાડી છે અને ઑસ્ટિનમાંના એક જેવા અભ્યાસો સમુદાયને વધુ સારી રીતે સમજવામાં મદદ કરી શકે છે કે સ્કૂટર વધુ વ્યાપક રૂપે ઉપલબ્ધ થતાં ઇજાઓ કેવી રીતે અટકાવી શકાય.

સીડીસી અને ઓસ્ટિનના આરોગ્ય અધિકારીઓએ સપ્ટેમ્બર 5 થી 30 નવેમ્બર સુધી ગંભીર ઇજાઓ તપાસ્યા હતા, 125 રાઇડર્સની મુલાકાત લીધી હતી અને 65 માટે તબીબી ચાર્ટનું વિશ્લેષણ કર્યું હતું.

આ અભ્યાસ ઇ-સ્કૂટર સંબંધિત ઇજાઓના પ્રસારને ઓછો આંકે છે, આ અહેવાલ તારણ કાઢે છે, કારણ કે તે માત્ર એવા રાઇડર્સની ઇજાઓની તપાસ કરવામાં મર્યાદિત છે જેમણે હોસ્પિટલના ઇમરજન્સી રૂમમાં કાળજી લેવાની માંગ કરી હતી અથવા જેની પાસે શહેરની કટોકટીની તબીબી સેવાઓ દ્વારા કાળજી લેવામાં આવી હતી. તપાસ અન્ય લોકોની તાકીદે સંભાળ સુવિધાઓ અથવા ખાનગી ચિકિત્સક કચેરીઓ પર તબીબી સંભાળ લેતા લોકોની ઓળખ કરતી નહોતી.

દિવસના દરેક સમયે ઈજાઓ થઈ હતી, માહિતી દર્શાવે છે, પરંતુ આશરે 40 ટકા સાંજના 6 વાગ્યાથી 6 વાગ્યા વચ્ચે હતા, જે ઘણાં કલાકો દરમિયાન ઘેરા હતા. ઇજાગ્રસ્ત લોકોમાંના અડધાથી વધુ (55 ટકા) પુરુષ હતા, અને ઇજાગ્રસ્ત રાઇડર્સના લગભગ અડધા લોકો 18 થી 29 વર્ષની ઉંમરના યુવાન પુખ્ત વયના લોકો હતા. આ અભ્યાસમાં ઇજાગ્રસ્ત રાઇડર્સના કેસો 9 કે તેથી નાની ઉંમરના હતા.

આ અહેવાલમાં “સલામત ઇ-સ્કૂટર સવારી પદ્ધતિઓ” માં વધુ શિક્ષણની ભલામણ કરવામાં આવી છે અને આ શૈક્ષણિક અભિયાનો સવારી દરમિયાન હેલ્મેટ અને સલામત ગતિના ઉપયોગ પર ભાર મૂકે છે.

ઓક્સિન, ટેક્સાસના ટેક્સાસમાં એપિડેમિલોજી અને રોગ સર્વેલન્સ એકમના મેનેજર જેફ ટેલરે, આ અભ્યાસ પર દેખરેખ રાખતા જાહેર આરોગ્ય વિભાગ, જણાવ્યું હતું કે સ્કૂટર ઇજાઓ વિશે ઘણી ધારણાઓ અચોક્કસ છે, જેમાં ઇજાના મુખ્ય કારણ કાર સાથે અથડામણ છે. . તેના બદલે, તેમણે જણાવ્યું હતું કે, તપાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે ઇજાઓના મુખ્ય ફાળો આપનારાઓ હતા, જેમાં રાઇડર્સે તેમના સંતુલન ગુમાવી દીધા હતા અથવા રસ્તામાં પોથોલ અથવા ઑબ્જેક્ટ ફટકાર્યા હતા. આ અહેવાલમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે, શેરીઓમાંના અડધાથી વધુ લોકો ઇન્ટરવ્યૂમાં ઇજાગ્રસ્ત થયા હતા, જ્યારે માત્ર એક તૃતીયાંશ સીડીવાક પર હતા.

અન્ય ટ્રાફિક ક્રેશની જેમ, કેટલાક વર્તણૂંક યોગદાન આપી શક્યા હોત: ઇજાગ્રસ્તના ત્રીજા કરતા વધુ લોકોએ જણાવ્યું હતું કે વધારાની ગતિએ તેમની ઈજામાં ફાળો આપ્યો છે, અને લગભગ 30 ટકા લોકોએ સવારી પહેલાં દારૂ પીવાની ફરિયાદ કરી છે.

10 રાઇડર્સમાંથી માત્ર 2 જણ ઇજાગ્રસ્ત થયા હોવાનું માનવામાં આવે છે, એવું માનવામાં આવે છે કે તે સ્કૂટરની ખામીને કારણે થયું હતું. જ્યારે તેઓ ઇજાગ્રસ્ત થયા ત્યારે તેમની પ્રથમ સવારી પર ઇન્ટરવ્યુ કરનારાઓમાં ત્રીજો ભાગ હતો.

ઑસ્ટિન ટ્રાન્સપોર્ટેશન ડિપાર્ટમેન્ટના ડિરેક્ટર રોબર્ટ સ્પિલરે જણાવ્યું હતું કે, “જ્યારે તમે પ્રથમ સાઇકલ ચલાવતા હોવ ત્યારે યાદ કરો છો? તમે કદાચ પહેલી વાર પડી ગયા છો.” “આ એક નવો મોડ છે, અને તેથી સમુદાય તરીકે આપણે તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો તે શીખીએ છીએ.”

ઓસ્ટિન પરિવહન અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે ઈજાના દરમાં સેવા માટે નાનું રહ્યું છે જેણે ગયા વર્ષે પહોંચ્યા ત્યારથી લાખો ટ્રીપ્સ પ્રાપ્ત કર્યા છે. શહેરના પરિવહન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ લગભગ ત્રણ મહિનાના અભ્યાસ સમયગાળા દરમિયાન ઓસ્ટિનમાં આશરે 1 મિલિયન સ્કૂટર મુસાફરો હતા. અભ્યાસ મુજબ, સરેરાશ 100,000 સ્કૂટર ટ્રીપ્સ દીઠ 20 વ્યક્તિ ઘાયલ થયા હતા.

માઇક્રોમોબિલીટી કોલિશનના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર રાયન મેકોનાઘી, સ્કૂટર કંપનીઓનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા એક જૂથ, તેમણે સીડીસીના અહેવાલ અને સલામતી તરફ ધ્યાન આપતા જણાવ્યું હતું. પરંતુ તેણે અન્ય અભ્યાસોનો ઉલ્લેખ કર્યો છે જે સૂચવે છે કે ઇ-સ્કૂટર વપરાશકર્તાઓ સાઇકલલિસ્ટની તુલનામાં સમાન પ્રકારની ઇજા અનુભવે છે અને મોટરચાલકોની તુલનામાં ઇજાના ખૂબ ઓછા દરનો અનુભવ કરે છે.

“બાઇક, મોટરસાઇકલ અથવા કારની જેમ, વ્યક્તિગત પરિવહન વાહન ચલાવવામાં જોખમ રહેલું છે,” મેકકોનાગીએ જણાવ્યું હતું. “કાર ડ્રાઇવરો દરરોજ આ જોખમનો સામનો કરે છે – ભલે તે માનવીય ભૂલનું જોખમ હોય, બીજા કમ્યુટર સાથે અથડામણ અથવા રસ્તા પરની ખરાબ સ્થિતિ.”

સ્કૂટર કંપનીઓ બર્ડ, સ્પિન અને લાઈમ જણાવે છે કે તેઓ સીડીસી અભ્યાસને ટેકો આપે છે. કંપનીઓએ જણાવ્યું છે કે સલામતી એ એક અગ્રતા છે અને તે સવારી દરમિયાન હેડફોન્સ પહેરીને અથવા હાથમાં કાંઇ પણ લઈ જવા જેવા સાવચેતી રાખવા માટે વપરાશકર્તાઓને પ્રોત્સાહિત કરે છે. બર્ડ, લાઈમ અને સ્કીપ પાસે તેમની એપ્લિકેશન્સ અને લેબલ્સ પર સ્કૂટર, તેમજ તાલીમ સૂચનો પર મૂળભૂત સુરક્ષા માહિતી છે. બર્ડને વપરાશકર્તાઓને ઓછામાં ઓછા 18 વર્ષની પુષ્ટિ કરવા માટે ડ્રાયવર્સ લાયસન્સ અપલોડ કરવાની જરૂર છે. કેટલીક કંપનીઓ કહે છે કે તેઓ મફત હેલ્મેટ પ્રદાન કરે છે.

“માંગ પ્રમાણે ઇ-સ્કૂટર માટે રાષ્ટ્રવ્યાપી વધારો થાય છે, ઉદ્યોગ અમારા સલામત કામ માટે સલામત છે તેની ખાતરી કરવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે, જ્યારે ગ્રાહકોને સુરક્ષા જરૂરિયાતો અને ટ્રાફિક કાયદાઓનું પાલન કરવા માટે અસરકારક રીતે વિનંતી કરે છે,” મેકકોનાગીએ જણાવ્યું હતું.

ઑસ્ટિન અભ્યાસના ડેટા એકત્ર કરવા અને વિશ્લેષણમાં સહાય કરવા માટે સીડીસીએ ચાર રોગચાળો આપ્યા હતા.

(આ વાર્તા એનડીટીવી સ્ટાફ દ્વારા સંપાદિત કરવામાં આવી નથી અને સિંડિકેટેડ ફીડમાંથી સ્વતઃ જનરેટ થયેલ છે.)

લોકસભા ચૂંટણી 2019 માટે ndtv.com/elections પર નવીનતમ ચૂંટણી સમાચાર , જીવંત અપડેટ્સ અને ચૂંટણી શેડ્યૂલ મેળવો. અમને 2019 ની ભારતીય સામાન્ય ચૂંટણીઓ માટે 543 સંસદીય બેઠકોમાંથી દરેક માટે ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા Twitter અને Instagram પર અમને અનુસરો. ચૂંટણીના પરિણામો 23 મેના રોજ બહાર આવશે.