અક્ષમ લોકો માટે ભાષણ તકનીકને વધુ સુલભ બનાવવા માટે Google એ પ્રોજેક્ટ યુફોનિયા લોન્ચ કર્યું – ધ વેર્જ

અક્ષમ લોકો માટે ભાષણ તકનીકને વધુ સુલભ બનાવવા માટે Google એ પ્રોજેક્ટ યુફોનિયા લોન્ચ કર્યું – ધ વેર્જ

વૉઇસ ઇન્ટરફેસો હંમેશ કરતાં વધુ સામાન્ય છે, પરંતુ તે સમાન ઍક્સેસિબલ નથી. ઉદાહરણ તરીકે, જો તમારી પાસે એએલએસ અથવા મલ્ટીપલ સ્ક્લેરોસિસ જેવી ન્યુરોલોજીકલ વિકલાંગતા દ્વારા ભાષણ ડિસઓર્ડરનું કારણ હોય, તો પછી Google સહાયક અથવા એમેઝોનની એલેક્સાનો ઉપયોગ તમને બંધ-મર્યાદિત કરશે. આજની તકનીકી વાતાવરણમાં, તેનો અર્થ એ છે કે ઘણું ખૂટે છે.

તેથી જ, વિકલાંગતા માટે ભાષણ તકનીકને વધુ સુલભ બનાવવા માટે Google નવી પહેલ શરૂ કરી રહ્યું છે. તેને પ્રોજેક્ટ યુફોનિયા કહેવાય છે, અને તે નફાકારક અને સ્વયંસેવકો સાથે સહયોગ સાથે સંશોધન સંશોધન દિશાઓની વ્યાપક શ્રેણીનો સમાવેશ કરે છે.

યુફોનિયાનું સૌથી મોટું કેન્દ્ર અશક્ત ભાષણવાળા લોકો પાસેથી વધુ વૉઇસ ડેટા એકત્રિત કરશે. આ મર્યાદિત પ્રશિક્ષણ ડેટા દ્વારા બનાવેલ એઆઇ પૂર્વગ્રહની સમસ્યાનો ઉકેલ લાવવાનો છે. કારણ કે Google સહાયક જેવા ભાષણ સૉફ્ટવેરની રચના અવાજોના મોટાભાગના જવાબ આપવા માટે કરવામાં આવી છે, તે લઘુમતીના લોકો માટે કાર્ય કરતું નથી – જેમ કે વૉઇસ ક્ષતિવાળા લોકો.

આને ઠીક કરવા માટે, ગૂગલ તેમના વૉઇસ નમૂના સબમિટ કરવા માટે વિશ્વભરના લોકોને પૂછે છે. તે આ ડેટા એકત્રિત કરીને આશા રાખે છે કે તે તેના એલ્ગોરિધમ્સને સુધારી શકે છે, આખરે ગૂગલ સહાયકમાં અપડેટ્સને એકીકૃત કરી શકે છે. (જો તમે તમારી વૉઇસ અથવા તમારા જાણતા કોઈની વૉઇસ સબમિટ કરવામાં રસ ધરાવો છો, તો સંપર્ક ફોર્મ અહીં મળી શકે છે .)

આ ઉપરાંત, કંપની નવી ઇન્ટરેક્ટિવ એઆઇ સિસ્ટમ્સ પર કામ કરી રહી છે જે હાવભાવ અને ચહેરાના હાવભાવ જેવી ક્રિયાઓને ઓળખે છે. તેનો અર્થ એ છે કે ગંભીર વિકલાંગતાવાળા લોકો જે વાત કરી શકતા નથી તે સ્માર્ટ હોમ સ્પીકર્સ અને લાઇટ જેવા તકનીકનો પણ ઉપયોગ કરી શકે છે.

I / O પર, કંપનીએ લાઈવ રિલે નામની પ્રોટોટાઇપ એપ્લિકેશનનો પણ અનાવરણ કર્યો, જે કોઈ પણ ફોન વાતચીતને સાંભળી અથવા બોલી શકતા નથી તેવા કોઈપણની સહાય કરવા માટે ઉપકરણ પર ભાષણ ઓળખ અને ટેક્સ્ટ-ટુ-સ્પીચ રૂપાંતરણનો ઉપયોગ કરે છે.

શ્રવણ ક્ષતિવાળા વ્યક્તિઓ માટે તે સહાયરૂપ થશે, તેમને તેમના વાર્તાલાપ કરનાર સાથી શું કહે છે તેના ત્વરિત ટ્રાંસ્ક્રિપ્શન્સ જોવા દે છે, પરંતુ તે ફક્ત એવા વપરાશકર્તાઓને સહાય કરી શકે છે કે જે ફક્ત બોલવાનું નથી ઇચ્છતા. જો તમે સાર્વજનિક સ્થાનમાં છો, તો તમે ફક્ત તમારા ફોનમાં ટાઇપ કરી શકો છો અને તમે જે લખો છો તે બીજી બાજુએ ભાષણમાં ફેરવાઇ જશે.

જો કે, લાઇવ રીલે એ માત્ર એક પ્રોટોટાઇપ છે જે Google કહે છે કે “હજી પણ સંશોધન તબક્કામાં છે.” તે ક્યારે જાહેર થઈ શકે તે માટે કોઈ પેઢી સમયપત્રક નથી.

ગૂગલના સીઈઓ સુંદર પિચ્ચાઇએ જણાવ્યું હતું કે, મૂળભૂત ક્ષય સંશોધન જે વિકલાંગ લોકો માટે નવા ઉત્પાદનોને સક્ષમ બનાવે છે તે એક મહત્વપૂર્ણ રીત છે જે અમે અમારા મિશનને આગળ ધપાવીએ છીએ. “[આ પ્રોજેક્ટ્સ] આખરે એવા ઉત્પાદનોમાં પરિણમશે જે આપણા બધા માટે વધુ સારી રીતે કાર્ય કરે છે. દરેક માટે વધુ સહાયક Google બનાવીને અમારું શું અર્થ છે તે આ એક શ્રેષ્ઠ ઉદાહરણ છે. ”