એન્ડ્રોઇડ 10 ક્યૂ ફોલ્ડબલ ફોન્સ અને 5 જીનું સંપૂર્ણપણે સમર્થન કરે છે, તેમાં એક ઘેરો થીમ પણ છે – જીએસએમઆરએનએ.કોમ સમાચાર – જીએસએમઆરએના.કોમ

એન્ડ્રોઇડ 10 ક્યૂ ફોલ્ડબલ ફોન્સ અને 5 જીનું સંપૂર્ણપણે સમર્થન કરે છે, તેમાં એક ઘેરો થીમ પણ છે – જીએસએમઆરએનએ.કોમ સમાચાર – જીએસએમઆરએના.કોમ

આજે તેના આઇ / ઓ ડેવલપર કોન્ફરન્સમાં, ગૂગલે એન્ડ્રોઇડના આગામી પુનરાવર્તન અંગે કેટલીક વધુ વિગતો વહેંચી હતી, જે હાલમાં 2.5 અબજથી વધુ સક્રિય ઉપકરણો પર ઉપયોગમાં લેવાતી ઓએસ છે. તે સંસ્કરણ 10 હશે, પરંતુ કંપનીએ તેનું અંતિમ નામ શેર કર્યું નથી. તેથી હવે, તે એન્ડ્રોઇડ 10 ક્યૂ છે.

ફોલ્ડબલ ફોર્મ પરિબળો માટે સમર્થન સાથે, Android સશક્તિકરણ, તેમને સશક્ત બનાવશે અને તેઓ ઉપયોગમાં લેવાતા અનન્ય ઉપયોગના કેસો, જુદા જુદા સ્ક્રીન પરિમાણોને અપનાવી રહ્યાં છે અને તમે સ્ક્રીનને ચાલુ રાખતા, જેમ કે તમે ફોનને બહાર કાઢો ત્યાંથી સ્ક્રીનને સાતત્ય તરીકે ઓળખાતા લક્ષણ સાથે લઈ જાઓ. આશ્ચર્યજનક વાત એ છે કે ક્યૂ બિલ્ટ-ઇન 5 જી સપોર્ટ સાથે પણ આવશે.

લાઇવ કૅપ્શન એ એક નવી સુવિધા છે જેના પર ઉપકરણ ઉપકરણ લર્નિંગ દ્વારા ચલાવવામાં આવે છે જે તેના નામનો બરાબર અર્થ કરે છે: તે કૅપ્શંસ વસ્તુઓ, જીવંત છે. લાઇવ કૅપ્શન ફંક્શન કોઈપણ મીડિયા માટે કાર્ય કરે છે જે ઓએસ પર ઓડિયો ચલાવતું હોય છે. વિડિઓઝ, પોડકાસ્ટ, ઑડિઓ સંદેશાઓ. જલદી વાણી શોધવામાં આવે છે, કૅપ્શંસ આપોઆપ દેખાશે. કોઈ ઇન્ટરનેટ કનેક્શન આવશ્યક નથી, કોઈપણ ડેટા તમારો ફોન ક્યારેય છોડશે નહીં.

ઑન-ડિવાઇસ મશીન લર્નિંગ દ્વારા સંચાલિત સ્માર્ટ જવાબ છે , જે એન્ડ્રોઇડ ક્યૂમાં તમામ મેસેજિંગ એપ્લિકેશન્સ માટે સીમલેસ રીતે કામ કરશે, જવાબો માટે ઉપયોગી સૂચનો પ્રદાન કરશે, પણ ક્રિયાઓ પણ કરશે. ઉદાહરણ તરીકે, જો તમને સંદેશમાં કોઈ સરનામું મળે તો તમે સીધા જ નકશા પર જવા માટે સૂચના પર ટેપ કરી શકો છો, પહેલા મેસેજિંગ એપ્લિકેશન ખોલવાની જરૂર નથી. આ ફોન છોડી દેતી કોઈ માહિતી વિના પણ કાર્ય કરે છે.

ડાર્ક થીમ આવી રહી છે, અને જ્યારે તમે બૅટરી સેવરને સક્રિય કરો છો, અથવા મેન્યુઅલી એક ઝડપી સેટિંગ્સ ટાઇલ દ્વારા તેને ચાલુ કરવામાં આવશે.

એન્ડ્રોઇડ ક્યૂમાં સુરક્ષા અને ગોપનીયતા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત લગભગ 50 નવી સુવિધાઓ શામેલ છે – બાદમાં સેટિંગ્સમાં ટોચનું સ્તર પ્લેસમેન્ટ પણ મળે છે. ત્યાં સ્થાનની વધુ પારદર્શિતા માટે સાધનો પણ છે, કારણ કે તે ખૂબ જ વ્યક્તિગત માહિતી છે. તેથી જો તમે તમારા સ્થાનની વિનંતી કરતા હોવ તેવા ઍપ્લિકેશનનો સક્રિયપણે ઉપયોગ ન કરી રહ્યાં હો, તો તમને સ્થાન વપરાશ માટે રિમાઇન્ડર્સ મળે છે. અને ત્રણ વિકલ્પો સાથે સ્થાનની પરવાનગી આપતી વખતે તમને સરસ દાણાદાર નિયંત્રણ મળે છે: એપ્લિકેશનનો ઉપયોગ કરતી વખતે ફક્ત ઍક્સેસની મંજૂરી આપો અથવા સ્થાન ઍક્સેસને નકારો. સેટિંગ્સમાં સ્થાન પણ મોખરે છે.

Android ફ્રેમવર્કના કેટલાક ભાગોને રીબૂટની જરૂર વગર પૃષ્ઠભૂમિમાં અપડેટ કરવામાં આવશે. આ દેખીતી રીતે ઝડપી સુરક્ષા અપડેટ્સ સક્ષમ કરશે, પરંતુ અમે જોશું. અમે સાંભળ્યું છે કે તે પહેલાં ઘણી વાર, અને હજુ સુધી મોટાભાગના Android ઉપકરણ ઉત્પાદકો હજી પણ ધીરે ધીરે ધીરે ધીરે ધીરે ધીરે ધીરે ધીરે ધીરે છે – નવા એન્ડ્રોઇડ વર્ઝનનો ઉલ્લેખ કરવો નહીં. પરંતુ વિચિત્ર ગૂગલ (Google) એ બોલવાનું બંધ કર્યું છે કે તે સુવિધા અપડેટ્સ ઝડપી બનાવશે, અને હવે આ રેટરિક સાથે સુરક્ષા પેચો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાનું પસંદ કરી રહ્યું છે.

ફોકસ મોડ આ પતન Android ક્યૂ પર આવી રહ્યો છે પણ Android 9 પાઇ ઉપકરણો પણ છે. જ્યારે તમે સૂચનાઓ દ્વારા સતત વિચલિત કર્યા વિના વસ્તુઓ કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માંગતા હો ત્યારે આનો ઉપયોગ કરવાનો છે. તમે પ્રથમ એવી એપ્લિકેશન્સ પસંદ કરશો જે તમને વિચલિત કરતી હોય અને પછી ફોકસ મોડને સક્રિય કરે તે પછી તેઓ અક્ષમ થઈ જશે – જ્યાં સુધી તમે તેને નિષ્ક્રિય નહીં કરો ત્યાં સુધી.

ફેમિલી લિંક પેરેંટલ કંટ્રોલ્સ દરેક ડિવાઇસ સાથે શામેલ કરવામાં આવશે જેમાં ડિજિટલ વેલબીંગ સુવિધાઓ છે, જે Android Q થી શરૂ થાય છે. જ્યારે તમે કોઈ બાળક માટે ઉપકરણ સેટ કરો છો, ત્યારે Family Link તેને તમારા એકાઉન્ટ સાથે જોડે છે અને તમને એપ્લિકેશન્સની સમીક્ષા કરવા દે છે, દૈનિક મર્યાદાઓ સેટ કરે છે એપ્લિકેશન સમય, અને સૂવાનો સમય સેટ કરો.

એન્ડ્રોઇડ ક્યૂમાં, તમે વિશિષ્ટ એપ્લિકેશન્સ પર સમય મર્યાદા સેટ કરી શકશો, અને તમારા બાળકને સૂવાનો સમય પહેલાં બોનસ ફોનનો વપરાશ અવધિ આપી શકશો.

એક નવી Android Q બીટા આજે 13 પિક્સેલ્સમાંથી 21 ફોન્સ માટે ઉપલબ્ધ છે, જેમાં પિક્સેલ્સનો સમાવેશ થાય છે.

સ્રોત