નવી Google સહાયક ઝડપી, સ્માર્ટ, તમારી કારની A / C દૂરસ્થ રૂપે ફેરવી શકે છે – GSMArena.com સમાચાર – GSMArena.com

નવી Google સહાયક ઝડપી, સ્માર્ટ, તમારી કારની A / C દૂરસ્થ રૂપે ફેરવી શકે છે – GSMArena.com સમાચાર – GSMArena.com

ગૂગલે આગામી પેઢીના સહાયકને જાહેર કર્યું છે, જે ઝડપી અને વધુ સક્ષમ છે. ટેરેર એક નવું ડ્રાઇવિંગ મોડ છે અને તે હજી પણ તમારી પાર્કની એ / સીને ચાલુ રાખવા માટે સુવિધા ધરાવે છે જ્યારે તે હજી પણ પાર્ક કરેલું છે. ગૂગલ ડુપ્લેક્સ વેબ પર આવી રહ્યું છે અને શોધમાં સરસ ઉન્નતિ પણ છે. પરંતુ પ્રથમ વસ્તુઓ પ્રથમ.

Google સહાયક હાલમાં મેઘમાં કાર્ય કરે છે – ત્યાં 100GB મૂલ્યના ન્યુરલ નેટવર્ક્સ છે જે અવાજ ઓળખ અને ભાષા સમજને નિયંત્રિત કરે છે. ઇજનેરોએ આને અડધા ગીગાબાઇટ સુધી સંકોચવામાં સફળ બનાવ્યો, જેથી સહાયક સંપૂર્ણપણે ફોન પર કાર્ય કરી શકે.

આનો મુખ્ય ફાયદો (સુધારેલ ગોપનીયતા ઉપરાંત) એ છે કે વૉઇસ ઓળખ લગભગ તાત્કાલિક છે કારણ કે ક્લાઉડમાં કોઈ રાઉન્ડ-ટ્રીપ નથી. નબળી નેટવર્ક કનેક્ટિવિટીના કિસ્સામાં આને મોટાભાગે લાગશે. ગુગલ કહે છે કે આ નવી સુવિધા સાથે સહાયક 10 ગણા ઝડપી હશે.

સતત વાર્તાલાપની સુવિધાને વધારે છે કારણ કે તે આદેશો વચ્ચેના અકુદરતી વિરામને દૂર કરે છે. સીસી સાથે, તમે દરેક આદેશ પહેલા “હે, ગૂગલ” નો ઉપયોગ કર્યા વિના, ગેલેરી ખોલવા અને તમારા મિત્રને ફોટો મોકલવા માટે સહાયકને પૂછી શકો છો. અને તમે ફક્ત “તેને મોકલો” કહી શકો છો અને સહાયક જાણશે કે “તે” શું છે અને તેને કોને મોકલવું છે. નીચે ડેમો તપાસો

આગલા-જનરલ સહાયક આ વર્ષના અંતમાં નવા પિક્સેલ ફોન પર આવી રહ્યું છે.

ડ્રાઇવિંગ મોડ આપમેળે ટ્રિગર થાય છે જ્યારે તમે તમારી કારના Bluetooth થી કનેક્ટ થાય છે (અથવા તમે “હે ગૂગલ, ચાલો ડ્રાઇવ કરીએ”). આ મોડ સંબંધિત સ્થાનો (દા.ત. કૅલેન્ડરથી તમારી રેસ્ટોરેન્ટ આરક્ષણ), સુમેળ, સંગીત, પોડકાસ્ટ્સ વગેરે જેવા સુવ્યવસ્થિત દૃશ્યને બતાવે છે. વૉઇસ કમાન્ડ સાથે તમે કૉલ્સને સ્વીકારી અને નકારી શકો છો.

નેવિગેશન માટે, Google સહાયક નકશામાં પહેલાથી જ ઉપલબ્ધ છે અને થોડા અઠવાડિયામાં, તે વેઝમાં પણ કાર્ય કરશે.

ત્યાં એક સરસ નવી રીમોટ કંટ્રોલ સુવિધા છે જે થોડા મહિનામાં લોન્ચ થશે. ના, તે કાર ચલાવશે નહીં, પરંતુ તમે એ / સી ચાલુ કરી શકો છો અને બળતણ સ્તરને ચકાસી શકો છો અથવા દરવાજા લૉક થઈ ગયા છે. શરૂઆતમાં, હ્યુન્ડાઇના “બ્લુ લિંક” અને મર્સિડીઝ-બેન્ઝના “મર્સિડીઝ મી કનેક્ટ” સાથેની કારને સમર્થન આપવામાં આવશે.

જો તમારી પાસે કાર ન હોય તો શું? સરળ, ફક્ત ડુપ્લેક્સને તમને ભાડે આપવા માટે પૂછો. આ વેબ પૃષ્ઠો પર, આપમેળે ટ્રીપ વિગતો (Gmail માંથી માહિતી પર આધારિત) અને ચુકવણી વિગતો (ક્રોમમાંથી) પર ભરીને કાર્ય કરશે. વેબ પર ડુપ્લેક્સ આ વર્ષે યુ.એસ. અને યુકેમાં લોંચ કરશે અને તમને મૂવી ટિકિટો ખરીદવામાં પણ સમર્થ હશે.

જો તમે સ્માર્ટ પ્રદર્શન પર Google સહાયકનો ઉપયોગ કરી રહ્યાં છો, તો થોડા મહિનામાં તમને સેટિંગ્સમાં “તમે” ટેબ મળશે. આ સહાયક તમારી બધી માહિતીને પ્રદર્શિત કરશે જે સહાયકને તમારા વિશે જાણે છે, તેથી તમે જે તે જાણવા માગતા નથી તે વધુ ઉમેરી અથવા કાઢી નાખી શકો છો.

આ માહિતી તમારા આદેશોને વધુ સારી રીતે સમજવામાં મદદ કરશે, જેમ કે “બહેનના જન્મદિવસ પહેલા એક અઠવાડિયા ફૂલોને ઓર્ડર આપવાની યાદ અપાવે” જેવા પ્રમાણમાં જટીલ લોકો સહિત.

ત્યાં વધુ છે, મોબાઇલ પર Google શોધ સરળ છબી શોધની બહાર જઈ રહ્યું છે. આ મહિનાના અંતમાં ગૂગલ એઆર ક્ષમતાનો રોલ કરશે, જેથી તમે કૅમેરા વ્યુફાઈન્ડર દ્વારા એનિમેટેડ 3D મૉડેલ્સને જોવા સક્ષમ હશો (મોડલ્સ નાસા, સેમસંગ, વોલ્વો અને અન્યોની પસંદ દ્વારા પૂરી પાડવામાં આવશે).

ગૂગલ લેન્સ પણ અપગ્રેડ થઈ રહ્યું છે. તમે તેને મુદ્રિત રેસ્ટોરન્ટ મેનૂ પર નિર્દેશ કરી શકશો અને તે તમને કહેશે કે કયા વાનગીઓ લોકપ્રિય છે. અને જો મેનૂમાં ખોરાકની ચિત્રોની અભાવ હોય, તો લેન્સ તમને ફોટા અને સમીક્ષાઓ બતાવશે.

તેની પહોંચ વધારવા માટે, ગૂગલે માત્ર 100 કેબીની ઝડપે લેન્સને એપ્લિકેશન્સના ગો સ્યૂટમાં લાવવાનું શરૂ કર્યું છે, તે 50 ડોલર જેટલા સસ્તા ફોન પર ચાલે છે અને તે લોકોને ભાષા અવરોધોને અવરોધિત કરવામાં મદદ કરે છે (તેમજ સ્વાદિષ્ટ ભોજન પણ શોધી શકે છે).

સોર્સ 1 | સોર્સ 2