ડીયોન 60 વર્ષ સુધી ચાલતા પ્રકાશને બનાવવા માટે હીટ સિંકનો ઉપયોગ કરે છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

ડીયોન 60 વર્ષ સુધી ચાલતા પ્રકાશને બનાવવા માટે હીટ સિંકનો ઉપયોગ કરે છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

ડાયસન્સ તેની સંશોધન ક્ષમતાઓ માટે જાણીતું છે અને તેના નવા ઉત્પાદનમાં કંપનીની દેખીતી રીતે કંટાળાજનક ઉત્પાદન અને એન્જિનિયરને તેની નવીનતમ માસ્ટરપીસ લેવાની ક્ષમતા દર્શાવવામાં આવી છે. ડાયોન લાઇટસાયક કંપનીની નમ્ર ડેસ્ક લાઇટ પર ગરમી સિંક, સેન્સર્સ અને અન્ય તકનીકીમાં પેકિંગ કરતી કંપની છે, જે સ્માર્ટફોનમાં સ્થાન ન હોત.

ડાયોન કહે છે કે પરંપરાગત એલઇડી પ્રકાશનું જીવન તે પેદા થતી ગરમીની માત્રાથી મર્યાદિત છે, તેથી તેનું સોલ્યુશન લાઇટસાયકલના હાથમાં ગરમી પાઇપને સમાવવાનું હતું. આ વેક્યૂમ-સીલ કરેલ કોપર ટ્યુબને એલઇડી લાઇટમાંથી ગરમી દૂર કરવા માટે ડિઝાઇન કરવામાં આવી છે.

ટ્યુબની અંદર, પાણીની બાષ્પીભવનની એક ડ્રોપ, પાઈપ સાથે ગરમીને કેન્દ્રીત કરે છે, કેમ કે તે કેન્દ્રીકરણની ક્રિયા દ્વારા એલઇડી પર પાછા ફરવા પહેલાં. આનો અર્થ એ છે કે પ્રકાશની એલ્યુમિનિયમ હાથ અસરકારક રીતે હીટ સિંક તરીકે કાર્ય કરે છે, અને આ સમગ્ર પ્રક્રિયાનો અર્થ છે કે પ્રકાશ ગુણવત્તા 60 વર્ષ સુધી સુરક્ષિત રહેશે, ડાયોન મુજબ.

ડાયસોન લાઇટસાયકલને તમારા સ્થાનિક દિવસના પ્રકાશની સાથે તેના રંગના તાપમાન અને તેજને સમાયોજિત કરવા માટે ડિઝાઇન કરવામાં આવ્યું છે, “દિવસના યોગ્ય સમય માટે યોગ્ય પ્રકાશ પ્રદાન કરે છે.” આ વિચાર એ છે કે તમારા શરીરની ઘડિયાળને કુદરતી ડેલાઈટ ચક્ર સાથે જોડવાનું છે, પછી પણ, જે તમારા એકંદર આરોગ્ય અને સુખાકારી પર હકારાત્મક અસર કરી શકે છે.

આ એક એલ્ગોરિધમ દ્વારા કરવામાં આવે છે જે સ્થાનિક તારીખ / સમય અને સ્થાનનો ઉપયોગ કરે છે, જે વિશ્વના તાપમાન ગમે ત્યાં રંગના તાપમાન અને તેજસ્વીતાની ગણતરી કરે છે. ડીસોન લાઇટસાયકલને પાવર કરતી 32-બિટ માઇક્રોપ્રોસેસર આ બધું શક્ય બનાવે છે.

ડેસ્ક લાઇટમાં 6 એલઇડીના સ્ટેકનો સમાવેશ થાય છે – 3 ગરમ અને 3 ઠંડી – જે 2,700 થી 6,500 કેલ્વિન સુધીના દિવસના પ્રકાશ તાપમાનનું અનુકરણ કરવામાં મદદ કરે છે. તેજ 100 થી 1000 લક્સ સુધી છે. એમ્બિઅન્ટ લાઇટ સેન્સર ઓરડામાં પ્રકાશના અન્ય સ્ત્રોતોને શોધવામાં અને તેના આઉટપુટ સ્તરોને અનુસાર ગોઠવે છે. જ્યારે તમે નજીક હોવ ત્યારે આઇઆર ચળવળ સેન્સર પ્રકાશને ફેરવે છે, અને એકવાર તમે બે મિનિટ પછી બહાર નીકળો.

ડાયોન લાઇટસાયકમાં પ્રીસેટ મોડ્સ જેવા કે અભ્યાસ, આરામ, શુદ્ધતા, બુસ્ટ, વેક-અપ, સ્લીપ અને અવે. તમે કસ્ટમ-વ્યાખ્યાયિત રંગ તાપમાન અને તેજ સ્તર સાથે તમારા પોતાના પ્રીસેટ્સ પણ બનાવી શકો છો. આ બધા ડાયસન્સ લિંક એપ્લિકેશન દ્વારા થઈ શકે છે.

આ એપ્લિકેશન તમને પ્રકાશ માટે શેડ્યૂલ સેટ કરવા દે છે. જો તમે તમારી ઉંમર દાખલ કરો છો, તો તમારા માટે વિવિધ પ્રીસેટ્સને કસ્ટમાઇઝ કરવામાં આવશે. આ તે છે કારણ કે, ઉદાહરણ તરીકે, 60 વર્ષીય, એક જ કાર્ય કરવા માટે 20-વર્ષીય કરતા વધુ પ્રકાશની જરૂર છે.

આ ઉપરાંત, લાઇટસાયકલની આજુબાજુની સુવિધા સંવેદનશીલ સ્લાઇડર્સનોને સ્પર્શ કરે છે જેનો ઉપયોગ તેજસ્વીતા અને રંગના તાપમાનને સ્વતંત્ર રીતે નિયંત્રિત કરવા માટે થઈ શકે છે. હાથ સરળતાથી ઊભી, આડી, અને 360 ડિગ્રી દ્વારા ખસેડી શકાય છે. તમારા સ્માર્ટફોનને ચાર્જ કરવા માટે પ્રકાશમાં USB ટાઇપ-સી પોર્ટ શામેલ છે.

ડાયોન લાઇટસાયકને રૂ. 39,900 અને તે 15 મેથી વ્હાઇટ / સિલ્વર અને બ્લેક કલર વિકલ્પોમાં ભારતમાં ઉપલબ્ધ થશે.

ડિસ્ક્લોઝર: ડાયોને સિંગાપુરમાં ઇવેન્ટ માટે પત્રકારની ફ્લાઇટ્સ અને હોટલને પ્રાયોજિત કર્યું.