તાજેતરના સમીક્ષાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માટે Google Play Store પર એપ્લિકેશન રેટિંગ સ્કોર્સને બદલશે – XDA વિકાસકર્તાઓ

તાજેતરના સમીક્ષાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માટે Google Play Store પર એપ્લિકેશન રેટિંગ સ્કોર્સને બદલશે – XDA વિકાસકર્તાઓ

સમીક્ષાઓ એ વપરાશકર્તાને કોઈ ઉત્પાદન અથવા સેવાની ગુણવત્તાને રીલેઇંગ કરવાનો એક શ્રેષ્ઠ માર્ગ છે. જ્યારે યોગ્ય રીતે ઉપયોગ થાય છે, ત્યારે તે માહિતીનો અતિ ઉપયોગી ઉપયોગી સ્ત્રોત બની શકે છે. દુઃખદાયક વાત એ છે કે પરિણામી ડેટાને ઘણાં કારણોસર એક દિશામાં પણ અવગણવામાં આવી શકે છે. જ્યારે Android વિકાસકર્તાઓ તેમના એકાઉન્ટમાં લૉગ ઇન કરે છે ત્યારે તેઓ વિકાસકર્તા કન્સોલમાં એક નવી બેનર જોશે જે તેમને કહેશે કે ભવિષ્યમાં Play Store એપ્લિકેશન રેટિંગ્સ કેવી રીતે બદલાશે. અમારી પાસે જે માહિતી છે તે એપ્લિકેશનની રેટિંગ્સ જણાવે છે કે જૂની વ્યક્તિઓ કરતાં વધુ નવા વજનવાળા હશે.

આ કેટલાક કારણોસર ખરેખર રસપ્રદ પરિવર્તન છે. જો Google Play Store ઍપ રેટિંગ્સને હેન્ડલ કરવામાં આવે તે રીતે બદલવું હોય તો તમને લાગે છે કે તેઓ યુ ટ્યુબથી એક પૃષ્ઠ લેશે અને અંગૂઠા ઉપર અને અંગૂઠો સુધી પહોંચશે. યુ ટ્યુબ પાસે આ ફેરફાર બદલ તેના કારણો હતા, પરંતુ હું જોઈ શકું છું કે બિંદુ સિસ્ટમથી એપ્લિકેશન્સ અને રમતો કેવી રીતે લાભ મેળવી શકે છે. મને એક અન્ય વસ્તુ જેણે આઘાત પહોંચાડ્યો તે એ છે કે Google એ એપ્લિકેશન અથવા રમતની તાજેતરની રેટિંગ્સ માટે વધુ મહત્વ મૂકે છે.

હું અંગત રીતે વિચારીશ કે આ વિચિત્ર છે કારણ કે “સમીક્ષા બોમ્બ” એ વસ્તુ છે. અમે સ્ટીમ પર પીસી રમતોની એકંદર રેટિંગ્સને નષ્ટ કરી દીધું છે અને જો તેને તાજેતરમાં ઘણી બધી નકારાત્મક સમીક્ષાઓ મળી છે તો તે વપરાશકર્તાને જાણ કરવાના મુદ્દા પર લઈ જાય છે. આભારી છે કે, આ Play Store માં પ્રચલિત નથી, પરંતુ અમે ઘણા બધા એપ્લિકેશનોને નવી અદ્યતન રજૂઆત કરી છે અને નકારાત્મક સમીક્ષાઓ અને રેટિંગ્સ સાથે બૉમ્બડાવ્યું છે કારણ કે લોકો પરિવર્તનને નાપસંદ કરે છે. જો કે, હું સિક્કાના બીજા બાજુ પણ જોઈ શકું છું.

જો કોઈ એપ્લિકેશન વિકાસકર્તાએ એક નવી એપ્લિકેશન પ્રકાશિત કરી હોય, તો પછી તે રસ્તામાં ઘણી ભૂલો કરી શકે છે. તે એપ્લિકેશનને પહેલા ઘણી બધી ખરાબ સમીક્ષાઓ મળી શકે છે, પરંતુ પછી વિકાસકર્તા એ બગ્સને ઠીક કરવા, તે ક્રેશેસને ઠીક કરવા અને તેના અન્ય પાસાઓને સુધારવા માટે એપ્લિકેશનને અપડેટ કરે છે. તે જૂની એપ્લિકેશન રેટિંગ્સને નવીનતમ, નવીનતમ અપડેટ કરેલ આવૃત્તિ માટે વધુ પ્રશંસાત્મક સમીક્ષાઓ આપવા દેવા માટે અયોગ્ય લાગે છે.

તમારા ઇનબોક્સમાં વિતરિત જેવા વધુ પોસ્ટ્સ જોઈએ છે? અમારા ન્યૂઝલેટર પર સબ્સ્ક્રાઇબ થવા માટે તમારું ઇમેઇલ દાખલ કરો.