ફિલિપ્સ ઇન્ડિયાએ અસ્થમા જાગરૂકતા પર અભિયાન શરૂ કર્યું – ઇટીબ્રાન્ડેઇક્વિટી.કોમ

ફિલિપ્સ ઇન્ડિયાએ અસ્થમા જાગરૂકતા પર અભિયાન શરૂ કર્યું – ઇટીબ્રાન્ડેઇક્વિટી.કોમ

(થિંકસ્ટોક છબી)
(થિંકસ્ટોક છબી)

હેલ્થ ટેકનોલોજી કંપની

રોયલ ફિલિપ્સ

આસપાસ જાગરૂકતા વધારવા માટે એક નવી ઝુંબેશ શરૂ કરી છે

અસ્થમા

અને ખાસ કરીને બાળકોમાં શ્વસન મુદ્દાઓ સંકળાયેલા છે.

આ મલ્ટિચેનલ પહેલ એ અસ્થમાના સંચાલન, અસ્થમાના હુમલાના જોખમો અને ઇન્ડોર પ્રદૂષણ સાથે સંકળાયેલા તેના ટ્રિગર્સના જ્ઞાનમાં તફાવતને ભરવાના હેતુથી શરૂ કરવામાં આવી છે.

કંપનીના જણાવ્યા મુજબ, કુલ ભારતીય વસતીના અંદાજે 15 મિલિયન-20 મિલિયન લોકો અસ્થમાથી પીડાય છે. “એવું નિરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું છે કે 5-11 વર્ષથી વયના બાળકો આશરે 10% -15% બાળકોમાં અસ્થમા પ્રવર્તમાન છે.”

અસ્થમાને વિકસાવવા માટેનો સૌથી મજબૂત જોખમ પરિબળો એ ખાસ કરીને બાળપણમાં, ઇન્ડોર પ્રદૂષકો (જેમ કે પથારી, કાર્પેટ અને સ્ટફર્ડ ફર્નિચર, બિલાડીઓ અને કોકરોચ, પીએમ 2.5 અને પરાગ) માં અને ઘરના અસ્થમા અથવા એલર્જીના પરિવારના ઇતિહાસમાં ઘરની ધૂળના શોષક પદાર્થોનો સંપર્ક છે.

આ પહેલના ભાગ રૂપે, ફિલિપ્સે ફેસબુક, ઇન્સ્ટાગ્રામ, યુ ટ્યુબ અને ગૂગલ ડિસ્પ્લે નેટવર્ક સહિતના તેના સોશિયલ મીડિયા હેન્ડલ્સમાં “અસ્થમા સામે લડવામાં સહાય કરો” અભિયાન ચલાવ્યું છે. આ ઉપરાંત, ફિલિપ્સ અસ્થમા અને તેની રોકથામની આસપાસ જાગરૂકતા ફેલાવવા માટે કેચમેન્ટ વિસ્તારોમાં પત્રિકાઓ પણ વિતરણ કરી રહ્યું છે.

વધુમાં, કંપની દેશના 100 ગ્રાહક ઇલેક્ટ્રોનિક્સ અને ઉપકરણો સ્ટોર્સમાં જીવંત પ્રદર્શનોનું આયોજન કરશે, ઇનડોર વાયુ પ્રદૂષણની આરોગ્ય અસરોની આસપાસ જાગરૂકતા ફેલાવવા અને અસ્થમા ટ્રિગર્સ સામે લડવામાં કેવી રીતે મદદ કરે છે તે માટે શ્વસન દર્દીઓ અને નાના બાળકોના માતાપિતા સુધી પહોંચે છે. .

પ્રસંગે બોલતા શિવરરી અને ઊંઘની દવાના મુખ્ય વિભાગ હિમશુ ગુર્ગે જણાવ્યું હતું કે, ડબલ પ્રતીક્ષા હોસ્પિટલએ જણાવ્યું હતું કે, “અસ્થમા અને અન્ય શ્વસન એલર્જીના કિસ્સામાં વધારો થયો છે. નબળી હવા ગુણવત્તા અને વધતા વાયુ પ્રદૂષણથી, અમારો હેતુ યોગ્ય નિદાન અને સારવાર સાથે અસ્થમાથી પીડાતા લોકોની સંખ્યા ઘટાડવાનું છે. ”

પ્રચાર અભિયાનમાં, ફિલિપ્સ ઇન્ડિયાના સબ-ખંડના ફિલિપ્સ વ્યક્તિગત આરોગ્યના પ્રમુખ, ગુલાબહાર તૌરાનીએ જણાવ્યું હતું કે, “અમે માનીએ છીએ કે અસ્થમાનો સામનો કરવો એ ઘર પર શરૂ થાય છે, અને રોકથામ એ ચાવીરૂપ છે. આ ઝુંબેશ એ ઘરે અસ્થમા ટ્રિગર્સને ઘટાડવા જાગરૂકતા ફેલાવવા અને તેમના અસ્થમાના લક્ષણોને વધુ સારી રીતે સંચાલિત કરવા માટે ગ્રાહકોને અસરકારક ઉકેલો પ્રદાન કરવાના અમારા પ્રયાસ સાથે છે. ”