અન્ય ઉપલબ્ધ વિકલ્પો હોવા છતાં – હ્યુન્ડાઇ ક્રેટા અને મારુતિ બ્રેઝાએ દરેકને શા માટે ખરીદ્યું છે તે વાસ્તવિક કારણો – CarToq.com

અન્ય ઉપલબ્ધ વિકલ્પો હોવા છતાં – હ્યુન્ડાઇ ક્રેટા અને મારુતિ બ્રેઝાએ દરેકને શા માટે ખરીદ્યું છે તે વાસ્તવિક કારણો – CarToq.com

એસયુવી સેગમેન્ટ ભારતીય કાર માર્કેટમાં ઝડપથી વિકસતા સેગમેન્ટ્સમાંનું એક બની ગયું છે. બજારમાં એસયુવીની વાત આવે ત્યારે અસંખ્ય વિકલ્પો હોય છે પરંતુ બજારમાં એસ.વી.વી.ની બધી અવરોધો અને મંદીના કારણે કેટલાક એસયુવી છે. મારુતિ સુઝુકી વિટારા બ્રેઝા અને હ્યુન્ડાઇ ક્રેટા એ બે એસયુવી છે જે મહિનાઓ પછી સેલ્સ ચાર્ટમાં સતત સંખ્યામાં છે. છેલ્લા ત્રણ મહિનામાં, હ્યુન્ડાઈએ સતત દર મહિને 10,000 થી વધુ એકમો મૂક્યા છે જ્યારે મારુતિ સુઝુકી વિટારા બ્રેઝ્ઝા ફેબ્રુઆરીમાં 11,613, માર્ચમાં 14,181 એકમો અને ગયા મહિને 11,785 એકમો મૂક્યા પછી બજારમાં સૌથી વધુ વેચાતી યુવી રહી છે. વાસ્તવિક કારણો કયા છે જે તેમને બજારમાં સફળ બનાવે છે અને સેગમેન્ટ નેતાઓ બનાવે છે? ચાલો શોધીએ.

મારુતિ સુઝુકી વિટારા બ્રેઝા

બળતણ કાર્યક્ષમતા

મારુતિ સુઝુકી વિટારા બ્રેઝા

ભારતીય કાર બજાર ઇંધણની કાર્યક્ષમતાને પસંદ કરે છે કે તે એક ગુપ્ત હકીકત નથી. મારુતિ સુઝુકી ઇંધણની કાર્યક્ષમતામાં અગ્રણી છે અને વિટરા બ્રેઝ્ઝા કોઈ અલગ નથી. 1.3-લિટર ડીડીઆઈએસ ચાર-સિલિન્ડર ડીઝલ એન્જિન મારુતિ સુઝુકી વિટારા બ્રેઝ્ઝાને શક્તિ આપે છે તેની મહત્તમ શક્તિ 90 પીએસ અને ટોર્ક ટોક 200 એમએમ છે. એન્જિનને 5 સ્પીડ ટ્રાન્સમિશન અને 5 સ્પીડ એએમટી ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશન પણ મળે છે. ટ્રાન્સમિશન વિકલ્પો બંને સાથે, મારુતિ સુઝુકી વિટારા બ્રેઝા એ દેશમાં 24.3 કિલોમીટર / એલની ARAI પ્રમાણિત ઇંધણ કાર્યક્ષમતા સાથે દેશમાં સૌથી વધુ ઇંધણ-કાર્યક્ષમ એસયુવીમાંનું એક છે.

મૂલ્ય-માટે-મની ઉત્પાદન

મારુતિ સુઝુકીના બેઝ વેરિઅન્ટ વિટારા બ્રેઝાને રૂ. 7.6 લાખ, એક્સ શોરૂમની કિંમત છે, જ્યારે કારના ટોપ-એન્ડ વર્ઝનનું મૂલ્ય રૂ. 10.65 લાખ છે. તે બજારમાં ખૂબ જ આક્રમક કિંમત છે અને ભાવ બિંદુમાં સારી રીતે ગોળાકાર પેકેજ છે. બ્રેઝ્ઝા સેગમેન્ટમાં શ્રેષ્ઠ ઇંધણ કાર્યક્ષમતા, યોગ્ય પ્રદર્શન અને વિસ્તૃત કેબિન ઓફર કરે છે. મારુતિ સુઝુકી વિટારા બ્રેઝા એ ટાટા નેક્સન પછી સેગમેન્ટમાં બીજી સૌથી સસ્તી કાર છે, પરંતુ મારુતિ સુઝુકી વધુ સારી બ્રાન્ડ મૂલ્ય પ્રદાન કરે છે અને તે સેગમેન્ટમાં ઉપલબ્ધ શ્રેષ્ઠ મૂલ્ય-મની કાર બનાવવા માટે સુવિધાઓની યોગ્ય યાદી સાથે આવે છે.

અગ્રણી બ્રાન્ડ મૂલ્ય

મારુતિ સુઝુકીનું બ્રાન્ડ મૂલ્ય બજારમાં હાજર અન્ય ઉત્પાદકો માટે કોઈ મેળ ખાતું નથી. મારુતિ સુઝુકી ભારતની સૌથી જૂની બ્રાંડ્સમાંની એક છે જે 50% કરતા વધુ બજારહિસ્સા ધરાવે છે, જે ભારતમાં બ્રાન્ડના મૂલ્ય અને ટ્રસ્ટ ફેક્ટર વિશે વોલ્યુમ બોલે છે. તે ભારતમાં ડીલરશીપ્સ અને સર્વિસ કેન્દ્રોનું સૌથી મોટું નેટવર્ક પણ ધરાવે છે જે ગ્રાહકમાં સલામતીનો અર્થ બનાવે છે.

ડીઝલ એએમટી

ભારતમાં ઓટોમેટિક લોકપ્રિય બની રહ્યા છે અને પ્રારંભિક લોંચથી લાંબા સમય પછી મારુતિ સુઝુકીએ વિટારા બ્રેઝામાં એએમટી ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશન શરૂ કર્યું હતું. કાર પાંચ-સ્પીડ એએમટી સાથે ઉપલબ્ધ છે, જે ઇંધણ કાર્યક્ષમતા પર સમાધાન કર્યા વિના બે પેડલ કારની વૈભવી તક આપે છે. નેક્સન અને ટીયુવી 300 ઉપરાંત, કોઈ અન્ય કાર સેગમેન્ટમાં એએમટી અથવા પરંપરાગત ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશન ઓફર કરતી નથી.

ડીલર-સ્તર વૈવિધ્યપણું

મારુતિ વિટારા બ્રેઝ્ઝા રીસેલ મૂલ્ય

મારુતિ સુઝુકી તેના લાઇન-અપમાં ઘણી કાર સાથે વૈવિધ્યપણું વિકલ્પ પ્રદાન કરે છે અને વિટારા બ્રેઝ્ઝા તેમાંથી એક છે. બ્રેઝ્ઝા આઇક્રરેટ વૈયક્તિકરણ પ્રોગ્રામ દ્વારા વિવિધ પ્રકારના વૈવિધ્યપણું ઉપલબ્ધ છે અને સેગમેન્ટમાં અન્ય કોઈ કાર નથી જે ઉપલબ્ધ સ્તરના વિસ્તૃત કસ્ટમાઇઝેશન વિકલ્પો પ્રદાન કરે છે. જોકે તે સોદો તોડનાર નહીં પણ તે બ્રેઝ્ઝાને ઘણાં ગ્રાહકોને આકર્ષે છે.

હ્યુન્ડાઇ ક્રેટા

લક્ષણ પ્રચંડ!

હ્યુન્ડાઈ હંમેશાં તેની કારમાં લાક્ષણિકતાઓની લાંબી સૂચિ પ્રસિદ્ધ કરવા માટે જાણીતી છે અને ક્રેટા સેગમેન્ટમાં ઉપલબ્ધ સૌથી લોડ વાહનોમાંની એક છે. ક્રેટા એકમાત્ર એવી કાર છે જે વાયરલેસ ફોન ચાર્જર આપે છે. તેના સિવાય, તે સ્માર્ટ કેટ બેન્ડ, ઇલેક્ટ્રિકલી એડજસ્ટેબલ ડ્રાઇવરની બેઠક, ઇલેક્ટ્રિક સનરૂફ, ક્રુઝ કંટ્રોલ પણ પ્રદાન કરે છે. તે એક એવી એપ્લિકેશન પણ છે જેનો ઉપયોગ કારની સુવિધાઓને નિયંત્રિત કરવા માટે થઈ શકે છે.

માર્ગની હાજરી

ક્રેટા હંમેશા સારી દેખાતી કાર રહી છે અને નવીનતમ અવતારમાં, ક્રેટા પણ આગળથી બૂચ લાગે છે. તે વિશાળ હેક્સાગોનલ ક્રોમ ગ્રિલને વિશાળ હેડલેમ્પ્સ સાથે મેળવે છે જે તેને ખૂબ જ ભયાનક માર્ગની હાજરી આપે છે. કારના નવા સંસ્કરણમાં વિપરીત સ્કિડ પ્લેટ્સ અને મોટા ધુમ્મસના લેમ્પ્સ પણ મળે છે જે સમગ્ર પેકેજના દેખાવમાં ઉમેરે છે.

એન્જિનની વિશાળ શ્રેણી

હ્યુન્ડાઇ ક્રેટાને ત્રણ એન્જિન વિકલ્પો સાથે ઓફર કરવામાં આવે છે અને બંને ઇંધણ વિકલ્પો આપોઆપ ટ્રાન્સમિશનનો વિકલ્પ મળે છે. એક 1.4-લિટર ડીઝલ એન્જિન છે જે મહત્તમ ટોકની 89 ભ્ચ અને 224 એનએમ ઉત્પન્ન કરે છે. આ એન્જિન વિકલ્પ ફક્ત 6 સ્પીડ મેન્યુઅલ ટ્રાન્સમિશન મેળવે છે. પછી 1.6-લિટર ડીઝલ એન્જિન વિકલ્પ વધુ શક્તિશાળી છે જે 266 એનએમના 126 ભચ અને ટોક ટોર્ક ઉત્પન્ન કરે છે. આ એન્જિન વિકલ્પ 6 સ્પીડ મેન્યુઅલ અને 6 સ્પીડ ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશન મેળવે છે. પેટ્રોલ વેરિયન્ટ્સ 1.6-લિટર એન્જિન દ્વારા સંચાલિત થાય છે જે 122 ભીની મહત્તમ શક્તિ અને 154 એનએમની ટોચની ટોર્ક બનાવે છે. તે 6 સ્પીડ મેન્યુઅલ અને 6 સ્પીડ ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશન વચ્ચેની પસંદગી પણ મેળવે છે.

હ્યુન્ડાઇ બ્રાન્ડ મૂલ્ય

હ્યુન્ડાઇ ભારતીય બજારમાં લાંબા સમયથી હાજર છે અને તે એક માત્ર ઉત્પાદક છે જે ભારતીય બજારમાં મારુતિ સુઝુકીના વેચાણની નજીક આવે છે. હ્યુન્ડાઇએ ભૂતકાળમાં સાન્તોરો, વર્ના અને આઇ 20 સહિતના ભારતીય બજારોમાં કેટલીક બ્લોકબસ્ટર કાર લોન્ચ કરી છે અને તે ભારતીય બજારમાં સારી રીતે જાણીતી છે. તેની પાસે ભારતીય બજારમાં ડીલરશીપનો મોટો નેટવર્ક છે અને શહેરો અને નગરોમાં પણ સેવા કેન્દ્રો ધરાવે છે. ભારતમાં ક્રેતાની સફળતા પાછળ આ એક વિશાળ બ્રાન્ડ મૂલ્ય કારણ ઉમેરે છે.

વૈભવી કેબીન

હ્યુન્ડાઇ ક્રેટા તેના સુશોભિત ડેશબોર્ડ, સારી ગુણવત્તાની ફિટ અને સમાપ્ત અને ટોચની ઉત્તમ સામગ્રીનો ઉપયોગ કરવા બદલ એક વૈભવી કેબીન લાગણી ઓફર કરે છે. તે ચામડાની બેઠકો અને ચામડાની કવરવાળી સ્ટીયરિંગ વ્હીલ અને ગિયર લિવર નોબ પણ મેળવે છે. આ હ્યુન્ડાઇ ક્રેટાનો આંતરિક ભાગ ખૂબ જ આકર્ષક અને વૈભવી બનાવે છે જે માલિકોને ગૌરવની લાગણી આપે છે.

કારટૉક પ્લસ માટે સાઇન અપ કરો – કાર અને બાઇકના ઉત્સાહીઓ માટે ભારતનું પ્રથમ સભ્યપદનું પ્રોગ્રામ, જ્યાં સાહસ ટ્રીપ્સ અને હોટેલ સ્ટેઝ સભ્યોને અમારા ભાગીદારો તરફથી અજેય ભાવે ઉપલબ્ધ છે.