કેટલી કોફી ખૂબ ખૂબ છે? એક દિવસમાં 6 કપ પીવું એ હૃદય માટે ખરાબ છે, અભ્યાસ બતાવે છે – અભ્યાસ શોધે છે

કેટલી કોફી ખૂબ ખૂબ છે? એક દિવસમાં 6 કપ પીવું એ હૃદય માટે ખરાબ છે, અભ્યાસ બતાવે છે – અભ્યાસ શોધે છે

દક્ષિણ ઑસ્ટ્રેલિયા – સંશોધન માટે કોઈ તંગી નથી કે પીવાનું કોફી આરોગ્ય માટે કેવી રીતે સારું છે, પરંતુ ત્યાં કોઈ મુદ્દો છે કે જ્યાં ખૂબ જ વધારે ખામીકારક નુકસાનકારક હોઈ શકે છે? દક્ષિણ ઓસ્ટ્રેલિયા યુનિવર્સિટીના સંશોધકોએ આ જ પ્રશ્નનો જવાબ આપવા માંગે છે, અને જોયું કે દિવસ માટે તમારા પાંચમા કપ પછી રોકવું શ્રેષ્ઠ છે.

જ્યારે 2017 માં પ્રકાશિત થયેલા એક અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે દરરોજ ચાર કે તેથી વધુ કપ પીવાથી કોઈ પણ કારણથી મૃત્યુના જોખમને ઘટાડી શકે છે, આ નવીનતમ કૃતિએ નક્કી કર્યું છે કે દિવસમાં છ કે તેથી વધુ કપ પીતા વ્યક્તિને હૃદય રોગનો વિકાસ 22 ટકા સુધી વધે છે. . તેનું કારણ એ છે કે ખૂબ વધારે કેફીન હાઈ બ્લડ પ્રેશરનું કારણ બની શકે છે, જે હ્રદય રોગની આગળ છે, એમ સંશોધકો કહે છે.

“કૉફી એ વિશ્વમાં સૌથી વધુ વપરાતી ઉદ્દીપક છે – તે આપણને ઉઠે છે, આપણી ઊર્જાને વેગ આપે છે અને ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવામાં મદદ કરે છે – પરંતુ લોકો હંમેશાં પૂછે છે કે ‘કેટલું કેફીન વધારે છે?'” અભ્યાસના સહ લેખક લેખક ઇલીના હીપોપેન, પ્રોફેસર કહે છે ઓસ્ટ્રેલિયન સેન્ટર ફોર પ્રીસિન્સ હેલ્થ ખાતે, એક નિવેદનમાં. “મોટાભાગના લોકો સહમત થશે કે જો તમે ઘણી બધી કૉફી પીતા હો, તો તમને દુ: ખી, ચિંતિત અથવા કદાચ ઉબકાદાયક લાગશે – કારણ કે કેફીન તમારા શરીરને ઝડપી અને સખત કામ કરવામાં મદદ કરે છે, પણ તે સૂચવે છે કે તમે તમારી મર્યાદા સુધી પહોંચી ગયા હો થોડી વાર પુરતુજ.”

હાયપ્પોનેન કહે છે કે જ્યારે હૃદયની તંદુરસ્તી આવે ત્યારે અભ્યાસ સલામત કોફી વપરાશ પર મર્યાદા નક્કી કરે છે.

તેમના સંશોધન માટે, લેખકોએ 37 થી 73 વર્ષની વયના યુનાઈટેડ કિંગડમના 347,077 પુખ્ત વયના લોકો પાસેથી ડેટા ખેંચ્યો હતો. તેઓએ કોફીના વપરાશની આદતોની સરખામણી હૃદયની બિમારીના નિદાન માટે કરી હતી અને અભ્યાસ કર્યો હતો કે કેન્સિન ઝડપથી વધે તેવા જીનના વાહકો, પીડા વિના કેફીન વધુ વાર ઉપયોગ કરી શકે છે. કોઈપણ નકારાત્મક અસરો. તેઓએ નિર્ધારિત કર્યું કે જીની સાથેના લોકો પણ ઓછા જોખમમાં ન હતા.

નવું! અમારા અઠવાડિક ન્યૂઝલેટરને સબ્સ્ક્રાઇબ કરવા માટે અહીં ક્લિક કરો અને તમારા INBOX માં STUDFINDS.ORG માંથી તાજેતરના અભ્યાસો મેળવો!

હાયપોનેન કહે છે કે, “તંદુરસ્ત હૃદય અને તંદુરસ્ત લોહીના દબાણને જાળવવા માટે, લોકોએ તેમના કોફીને દિવસ કરતાં ઓછા 6 કપ સુધી મર્યાદિત કરવું જોઈએ – અમારા ડેટા છના આધારે કેફીન નકારાત્મક રીતે કાર્ડિયોવેસ્ક્યુલર રિસ્કને અસર કરે છે.”

તેથી કોફી પીવા અને કેફીન ખાવાથી થતા તમામ ફાયદા માટે, યાદ રાખો કે તે તારણ આપે છે કે તમારી પાસે ખૂબ સારી વસ્તુ હોઈ શકે છે.

“તમારા માટે શું સારું છે અને શું નથી તે મર્યાદાની જાણ કરવી આવશ્યક છે. ઘણી વસ્તુઓ સાથે, તે બધું મધ્યસ્થતા વિશે છે; અતિશયોક્તિયુક્ત અને તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે તે ચૂકવશે, “હાયપોએનન તારણ કાઢે છે.

અભ્યાસ ધ અમેરિકન જર્નલ ઓફ ક્લિનિકલ ન્યુટ્રિશનમાં પ્રકાશિત થયો છે.

અભ્યાસની જેમ? ફેસબુક પર અમને અનુસરો!