યાહૂ ન્યૂઝ – વેકેશન પર કુરકુરિયું બચાવ્યા પછી મહિલા હડકવાથી મૃત્યુ પામે છે

યાહૂ ન્યૂઝ – વેકેશન પર કુરકુરિયું બચાવ્યા પછી મહિલા હડકવાથી મૃત્યુ પામે છે

રેબીઝ ટેસ્ટની ફાઇલ છબી (ફોટો: ગેટ્ટી છબીઓ)

વેકેશન પર મળેલ કુરકુરિયાનો બચાવ કર્યા પછી એક નોર્વેની મહિલા હડકવાથી મૃત્યુ પામી છે.

According to BBC.com પપી નાની પથારીના ભંગાર જેવા” તરીકે તે સાથે રમી હતી, પરંતુ કોઈ વધુ તબીબી ધ્યાન માંગી, Kallestad પરિવાર તે પ્રાપ્ત જણાવ્યું હતું કે “.

વોશિંગ્ટન પોસ્ટ મુજબ, નોર્વેના પ્રકાશન વર્ડેન્સ ગૅન જી . “ડેટા-પ્રતિક્રિયા =” 25 “પ્રકાર =” ટેક્સ્ટ “> તે પછી કેલ્લાસ્ટાદ પોતાના ઘરે પાછા ફર્યા પછી જ તે બીમાર પડવાની શરૂઆત કરી હતી. તેના પરિવાર અનુસાર, ડી ઓક્ટોર પ્રારંભિક રીતે નક્કી કરી શક્યા નહોતા કે તેના માટે શું કારણ છે ઇમરજન્સી રૂમમાં અનેક મુસાફરી હોવા છતાં, બીમારી હોવા છતાં, તેમને 28 એપ્રિલના રોજ એક હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા, જ્યારે ચિકિત્સકોએ નક્કી કર્યું હતું કે વેકેશન પર કૂતરા દ્વારા કચડી નાખવા પછી તેમને હડકવા થયા હતા, વોશિંગ્ટન પોસ્ટ મુજબ, એક નોર્વેજીયન પ્રકાશન વર્ડેન્સ ગૅન જી અહેવાલ આપે છે. .

વીજીને કહ્યું. “માહિતી-reactid =” 26 “પ્રકાર =” ટેક્સ્ટ “>” દર્દી અમારા ઇન્ટેન્સિવ કેર યુનિટ માટે કરવામાં આવ્યો હતો, અને તેના આસપાસ નજીકના પરિવાર સાથે શાંતિપૂર્ણ મૃત્યુ પામ્યા હતા, “Trine Hunskar Vingsnes, Helse ફૉર્ડ હોસ્પિટલમાં આરોગ્ય ડિરેક્ટર વીજી કહ્યું .

Siri Feruglio, Senior Medical Officer at the Norway’s Institute of Public Health, told the BBC. “This is a disease that’s endemic in 150 countries and it’s a huge health problem.”” data-reactid=”28″ type=”text”> “તમે મુસાફરી કરતા પહેલા રસીકરણ કરવામાં આવ્યાં હોવા છતાં તાણમાં આવવું ખરેખર મહત્વપૂર્ણ છે, જો તમારી પાસે સંપર્ક છે [સંભવિત સંક્રમિત પ્રાણી સાથે] તો તમારે બીજા રસીકરણ માટે સ્થાનિક આરોગ્ય ક્લિનિકમાં જવાની જરૂર છે,” સિરી ફેરુગ્લિઓ, સિનિયર મેડિકલ નોર્વેના જાહેર આરોગ્ય સંસ્થાના અધિકારીએ બીબીસીને જણાવ્યું હતું. “આ એક રોગ છે જે 150 દેશોમાં સ્થાનિક છે અને તે એક મોટી સ્વાસ્થ્ય સમસ્યા છે.”

વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઈઝેશન (ડબ્લ્યુએચઓ), રેબીઝ વાયરસ રેબિડ પ્રાણીઓના લાળમાં પ્રસારિત થાય છે. તે સામાન્ય રીતે શરીરને વાયરસથી પીડાતા લાલા દ્વારા ઘૂંટણમાં, જેમ કે ખંજવાળની ​​જેમ, અથવા ઘાટી ઘા દ્વારા, ચેપગ્રસ્ત પ્રાણીમાંથી લાળમાં મ્યુકોસલ સપાટીની સીધી સંપર્ક પ્રદાન કરે છે તેમાંથી વાઇરસ-લાવેલા લાલા દ્વારા થાય છે. વાયરસ અખંડ ત્વચામાં ઘૂસણખોરી કરી શકતું નથી. એશિયા અને આફ્રિકામાં 95% કેસ નોંધાયા છે. “વિશ્વ-પ્રતિક્રિયા =” 29 “પ્રકાર =” ટેક્સ્ટ “> વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશન (ડબ્લ્યુએચઓ) મુજબ , રેબીઝ વાયરસ રેબિડ પ્રાણીઓના લાળમાં પ્રસારિત થાય છે. તે સામાન્ય રીતે શરીરને વાયરસથી પીડાતા લાલામાંથી રસીવાળા પ્રાણીમાંથી પસાર કરે છે. એક ઘા, જેમ કે ખંજવાળની ​​જેમ, અથવા ઘાટના ઘા દ્વારા, ચેપગ્રસ્ત પ્રાણીમાંથી લાળને મ્યુકોસલ સપાટી પર સીધો સંપર્ક પ્રદાન કરે છે. વાયરસ અચોક્કસ ત્વચામાં ઘૂસણખોરી કરી શકતું નથી. 95% કેસ એશિયા અને આફ્રિકામાં નોંધાય છે.

  • અઠવાડિયા સાથે માણસ તેના 11 રેસ્ક્યૂ કૂતરાઓને ફરીથી ઘરે લાવવાની આશા રાખે છે
  • માણસને કૂતરો બારમાં લાવવાની મંજૂરી ન હોવાથી કાર સાથે બારટેન્ડરને હિટ કરે છે
  • આ કન્યાએ તેના કૂતરા માટે મેળ ખાતી લગ્નની ડ્રેસ ખરીદી: ‘તે મારા કુટુંબ છે’
  • ઇન્સ્ટાગ્રામ, ફેસબુક અને ટ્વિટર નોનસ્ટોપ પ્રેરણા માટે, દરરોજ તમારી ફીડમાં તાજા પહોંચાડ્યાં. “ડેટા-પ્રતિક્રિયા =” 35 “પ્રકાર =” ટેક્સ્ટ “> ઇન્સ્ટાગ્રામ , ફેસબુક અને ટ્વિટર પર અમને અનુસરો, દરરોજ તમારી ફીડમાં તાજી પહોંચાડવામાં નૉનસ્ટોપ પ્રેરણા માટે.

    Post navigation