ચૂંટણી 2019: ડેરેક ઓ'બ્રાયન અમિત શાહને તેમના “કંગલ બંગલા” જઇબ પર “પ્યુક-લાયક” કહે છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

ચૂંટણી 2019: ડેરેક ઓ'બ્રાયન અમિત શાહને તેમના “કંગલ બંગલા” જઇબ પર “પ્યુક-લાયક” કહે છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

અમિત શાહે કથિત રીતે કહ્યું હતું કે બંગાળ સરકારે તેના હેલિકોપ્ટરને કોલકતામાં જવાની પરવાનગી આપી દીધી હતી

કોલકાતા:

પશ્ચિમ બંગાળના ચૂંટણી યુદ્ધમાં નામ-કોલિંગ અને અંગત હુમલાઓ વધી રહી હોવાથી, તૃણમૂલ કૉંગ્રેસના નેતા ડેરેક ઓ’બ્રાયને વરિષ્ઠ નેતા અમિત શાહની મમતા બેનરજી સરકાર વિરુદ્ધ તેમને “પ્યુક-લાયકાત” અને ” “નીચી જીવન”.

“તે પ્યૂક લાયક શાહને આજે ‘ કંગલ બંગલા ‘ શબ્દનો ઉપયોગ એક રેલીમાં જોવાની હિંમત હતી. બંગાળના લોકો તેમને અને 7 તબક્કામાં મોદીને યોગ્ય જવાબ આપશે. તે # લોલાઇલાઇફ બંગાળનો અપમાન કરે છે,” ડેરેક ઓબ્રિયનએ ટ્વીટ કરી .

તૃણમૂલ પક્ષના મુખ્ય પ્રવક્તા અમિત શાહની બંગાળ સરકારની ટિપ્પણીનો જવાબ આપતા હતા જ્યાં તેમણે કહ્યું હતું કે મુખ્યમંત્રી મમતા બેનરજીએ ” સોનાર બંગલા (ગોલ્ડન બંગાળ) થી કંગલ બંગલા (નિરાધાર બંગાળ) ” માં રાજ્યને ઘટાડ્યું હતું.

રાજ્ય સરકારે કોલકતામાં તેના હેલિકોપ્ટરને જમીન પર જવાની પરવાનગી આપવા બદલ કથિત રીતે આક્ષેપ કર્યા પછી બીજેપીના વડાએ આ ટિપ્પણી કરી હતી, અને શહેરની બે રેલીઓમાંની એકની પરવાનગી પાછો ખેંચી લીધી હતી .

પશ્ચિમ બંગાળના નવ મતદારક્ષેત્રો 19 મી મેના રોજ ચૂંટણીના અંતિમ તબક્કામાં મતદાન કરશે, જેમાં ડાયમન્ડ હાર્બરનો સમાવેશ થાય છે, જ્યાંથી બનારસજીના ભત્રીજા અભિષેક બેનર્જી ફરી ચૂંટણીઓની માંગ કરી રહ્યા છે.

2019 ની સામાન્ય ચૂંટણીમાં તેના અંતિમ તબક્કામાં પ્રવેશ થયો હોવાથી, એમ.એસ. બેનરજીની તૃણમૂલ કૉંગ્રેસ અને બીજેપી વચ્ચેના ભૂતકાળના હુમલાઓ વધુ તીવ્ર બન્યાં છે. બંગાળની 42 લોકસભાની બેઠકોએ પક્ષના અન્ય સ્ટાર અભિયાનકાર યોગી આદિત્યનાથ સાથે, વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી અને શાહ સાથે બંને પક્ષો વચ્ચે એક મોટો સંઘર્ષ કર્યો છે, જેમાં રાજ્યમાં ડઝન જેટલી રેલી યોજાઈ હતી.

મમતા બેનરજીએ વારંવાર વડા પ્રધાન મોદી પર રાજકીય પ્રવચનના સ્તરને ઘટાડવાનો આરોપ મૂક્યો છે. “હું તેમની ભાષા બોલતો નથી. તેમને જાણવું જ જોઇએ કે તેઓ પીએમ છે અને જ્યારે તેઓ વાત કરી રહ્યા છે, ત્યારે લોકો સાંભળી રહ્યા છે. રાજકીય ભાષણ સંસ્કૃતિ વિશે પણ છે. મને ગુંજ અને શું કહેવાતું નથી. પણ હું વાત કરતો નથી કે, “તેણીએ ગયા મહિને એક મુલાકાતમાં એનડીટીવીને જણાવ્યું હતું .

રવિવારના રોજ, તૃણમૂલના વડાએ વડા પ્રધાન મોદીને મહા મહાભારતના મુખ્ય ખલનાયક દુર્યોધન સાથે સરખાવ્યા. તેમણે કહ્યું હતું કે, દુર્યોધન અને દુષસન પણ મોદી જેટલું જૂઠું બોલતા નથી.

ગયા સપ્તાહે, એમ.એસ. બેનર્જીએ કહ્યું હતું કે તેઓ વડા પ્રધાન મોદીને ” લોકશાહીનો ચુસ્ત ઢગલો ” આપવા માંગે છે. તેના પર વડા પ્રધાનના હુમલા દ્વારા તેને પૂછવામાં આવ્યું હતું જ્યાં તેમણે મુખ્યમંત્રી બંગાળના “ટ્રીપલ ટી – તૃણમૂલ, તોલાબાઝી , કર” તરીકે ઓળખાતા હતા . ” તોલાબાઝી ” એ સંગઠિત ગેરવસૂલીનું વર્ણન કરવા માટે બંગાળીમાં વપરાતા નજીકના અપમાનજનક શબ્દ છે

2014 માં બે બેઠકો જીતી ત્યારથી બંગાળમાં મહત્ત્વનો ભાગ ભજવનારા ભાજપને આ વખતે મોટા હિસ્સામાં જીતવાની આશા છે, જે હાર્ટલેન્ડ રાજ્યો, ખાસ કરીને ઉત્તર પ્રદેશમાં નુકસાન પહોંચાડશે.

લોકસભા ચૂંટણી 2019 માટે ndtv.com/elections પર નવીનતમ ચૂંટણી સમાચાર , જીવંત અપડેટ્સ અને ચૂંટણી શેડ્યૂલ મેળવો. અમને 2019 ની ભારતીય સામાન્ય ચૂંટણીઓ માટે 543 સંસદીય બેઠકોમાંથી દરેક માટે ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા Twitter અને Instagram પર અમને અનુસરો. ચૂંટણીના પરિણામો 23 મેના રોજ બહાર આવશે.