સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 વિરુદ્ધ ઓપ્પો રેનો વિ ગૂગલ પિક્સેલ 3 એ એક્સએલ: સ્પેક્સ સરખામણી – ગીઝમોચીના

સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 વિરુદ્ધ ઓપ્પો રેનો વિ ગૂગલ પિક્સેલ 3 એ એક્સએલ: સ્પેક્સ સરખામણી – ગીઝમોચીના

છેલ્લાં વર્ષોમાં, નવીનતા ફક્ત ફ્લેગશિપ ફોન્સ સુધી મર્યાદિત નથી, પરંતુ તે મિડરાજે સ્માર્ટફોન સંબંધિત પણ શરૂ થઈ. તાજેતરમાં જ, સેમસંગે મિડ્રેંજ ડિવાઇસીસ પર તેના ઘણા નવીન સુવિધાઓનો પ્રારંભ કરવાનું શરૂ કર્યું: ફક્ત ગેલેક્સી એ 8 જુઓ જે પંચ-હોલ પ્રદર્શન સાથેની પ્રથમ કંપનીનું ઉપકરણ હતું. તાજેતરમાં જ, કંપનીએ ગેલેક્સી એ 80 ને પણ રોટેટિંગ કેમેરા સાથેનો પ્રથમ સ્માર્ટફોન લોન્ચ કર્યો છે. થોડા અઠવાડિયા પછી, ગૂગલે તેની પિક્સેલ 3 એ સીરીઝ સાથે પિક્સેલ 3 એ અને પિક્સેલ 3 એ એક્સએલ : પ્રથમ મિડ્રેન્જ પિક્સેલ્સનો સમાવેશ કર્યો. ઓપ્પોએ પણ એક બ્રાન્ડ નવી લાઇન અપ શરૂ કરી હતી જેમાં રેનો અને રેનો 10x ઝૂમનો સમાવેશ થાય છે, અને ભૂતપૂર્વ મિડ-હેન્જ હેન્ડસેટ છે. અહીં, અમે ત્રણ ઉપલા મિડ રેન્જર્સ ગેલેક્સી એ 80, ઓપ્પો રેનો અને ગૂગલ પિક્સેલ 3 એ એક્સએલની તુલના કરીશું કારણ કે અમે તેમની ચશ્મા અને પ્રદર્શનને ચાહતા હતા, અને અમને લાગે છે કે તેઓ ઉપલા મિડરાજેગ સેગમેન્ટમાં શ્રેષ્ઠ પસંદગીઓમાં સ્થાન ધરાવે છે. પરંતુ જે શ્રેષ્ઠ છે? ચાલો તેને એક સાથે શોધીએ.

સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 વિરુદ્ધ ઓપ્પો રેનો વિ ગૂગલ પિક્સેલ 3 એ એક્સએલ

સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 ઓપ્પો રેનો ગૂગલ પિક્સેલ 3 એ એક્સએલ
દિશાઓ અને વજન 165.2 x 76.5 x 9.3 એમએમ 156.6 x 74.3 x 9 એમએમ, 185 ગ્રામ 160.1 x 76.1 x 8.2 એમએમ, 167 ગ્રામ
પ્રદર્શન 6.7 ઇંચ, 1080 x 2400 પી (પૂર્ણ એચડી +), 3 9 3 પાનાં, સુપર એમોલેડ 6.4 ઇંચ, 1080 x 2340 પી (પૂર્ણ એચડી +), 402 પીપીઆઈ, એમોલેડ 6 ઇંચ, 1080 x 2160 પિક્સેલ્સ, 402 ppi, 18: 9 રેશિયો, ઓએલઈડી
પ્રોસેસર ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 730, ઓક્ટા-કોર 2.2 ગીગાહર્ટઝ ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 710, ઓક્ટા-કોર 2.2 ગીગાહર્ટઝ ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 670, ઓક્ટા-કોર 2 ગીગાહર્ટઝ
યાદ 8 જીબી રેમ, 128 જીબી 6 જીબી રેમ, 128 જીબી – 6 જીબી રેમ, 256 જીબી – 8 જીબી રેમ, 256 જીબી 4 જીબી રેમ, 64 જીબી
સૉફ્ટવેઅર એન્ડ્રોઇડ 9 પાઇ, એક યુઆઇ એન્ડ્રોઇડ 9 પાઇ, કલર ઓએસ એન્ડ્રોઇડ 9 પાઇ
જોડાણ વાઇ-ફાઇ 802.11 એ / બી / જી / એન / એસી, બ્લૂટૂથ 5.0, જીપીએસ વાઇ-ફાઇ 802.11 એ / બી / જી / એન / એસી, બ્લૂટૂથ 5.0, જીપીએસ વાઇ-ફાઇ 802.11 એ / બી / જી / એન / એસી, બ્લૂટૂથ 5.0, જીપીએસ
કેમેરા ટ્રીપલ 48 + 8 એમપી + TOF એફ / 2.0 અને એફ / 2.2 અને ડ્યુઅલ 48 + 5 એમપી એફ / 1.7 અને એફ / 2.4
16 એમપી એફ / 2.0 ફ્રન્ટ કૅમેરો
12.2 એમપી એફ / 1.8
8 એમપી એફ / 2.0 ફ્રન્ટ કૅમેરો
બેટરી 3700 એમએચ, ઝડપી ચાર્જિંગ 25W 3765 એમએએચ, વીઓયુસી 3.0 સાથે ઝડપી ચાર્જિંગ 3700 એમએચ, ફાસ્ટ ચાર્જિંગ 18W
વધારાની વિશેષતાઓ ડ્યુઅલ સિમ સ્લોટ ડ્યુઅલ સિમ સ્લોટ ઇએસઆઇએમ સાથે ડ્યુઅલ સિમ

ડિઝાઇન

સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 અને ઓપ્પો રેનો બંને અદભૂત અને ભવિષ્યવાદી ડિઝાઇન પ્રદાન કરે છે. તેઓ તેમના પૉપ-અપ અને રોટેટિંગ કૅમેરાને કારણે ઉચ્ચ સ્ક્રીન-ટૂ-બોડી રેશિયો સાથે ઉત્તમ પ્રદર્શન દર્શાવે છે. મારો મનપસંદ એક ઓપ્પો રેનો છે કારણ કે મને તેના ગ્લાસ વધુ ગમે છે. બીજી બાજુ, સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 ની સારી બિલ્ડ ગુણવત્તા હોવાનું જણાય છે. મારી મતે, ગૂગલ પિક્સેલ 3 એ ડિઝાઇન સાથે આવે છે જે ડિસ્પ્લેની આજુબાજુના જાડા બીઝેલ્સ અને સંપૂર્ણ પ્લાસ્ટિકના શરીરને કારણે પ્રભાવશાળી હોવા કરતાં દૂર છે. પિક્સેલ 3 લાઇન-અપમાંથી તેના જૂના ભાઈ-બહેનોની જેમ તેનામાં આઇપી સર્ટિફિકેશન નથી.

દર્શાવો

આ બધા ફોનમાં તેજસ્વી રંગો અને ઊંડા કાળો સાથે ખૂબ સરસ OLED ડિસ્પ્લે છે. મને ઓપ્પો રેનોની ખૂબ જ રંગ ચોકસાઈ ગમ્યું, પરંતુ સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 તેના ઊંચા 20: 9 પાસા ગુણોત્તરને કારણે મોટા પ્રદર્શન કદ ધરાવે છે. મલ્ટિમિડીયા પ્રેમી તરીકે, હું ફક્ત Google પ્રદર્શન પિક્સેલ 3a પસંદ કરવા માટે જ નહીં પણ તે પણ વધુ તીવ્ર સ્ટીરિઓ સ્પીકર્સથી સજ્જ છે.

સ્પેક્સ અને સૉફ્ટવેર

જો તમે ઉચ્ચતમ પ્રદર્શનની શોધમાં છો, તો સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 તમારા માટે યોગ્ય પસંદગી છે. તે ક્યુઅલકોમ દ્વારા સૌથી શક્તિશાળી મિડ્રેન્જ પ્રોસેસર સાથે આવે છે: ઓક્ટા-કોર સ્નેપડ્રેગન 730 2.2 ગીગાહર્ટ્ઝની મહત્તમ આવર્તન પર ચાલે છે. અને તેમાં માત્ર 8 જીબી રેમ અને 128 જીબી ઇન્ટરનલ સ્ટોરેજની ગોઠવણી છે. પરંતુ તમે સ્ટોરેજને વિસ્તૃત કરી શકતા નથી. બીજી તરફ, ગૂગલ પિક્સેલ 3 એ એક્સએલમાં સ્ટોક ઓપરેટિંગ સિસ્ટમ છે જે ઝડપથી અપડેટ થઈ જશે અને તે વધુ સલામત રહેશે કારણ કે તેને સુરક્ષા પેચો વધુ ઝડપથી મળશે. પરંતુ પ્રદર્શનના સંદર્ભમાં, ઑપ્પો રેનો તેના સ્નેપડ્રેગન 710 ચિપસેટ અને 8 જીબી રેમ અને 256 જીબી ઇન્ટરનલ સ્ટોરેજને કારણે વધુ સારું છે.

કૅમેરો

સૌથી આકર્ષક કૅમેરો ગૂગલ પિક્સેલ 3 એ એક્સએલ સાથે સંકળાયેલ છે, પછી ભલે તે ફક્ત એક પાછળનો કૅમેરો હોય. તે વેનીલા પિક્સેલ 3 જેવું જ સેન્સર છે અને તે સમાન એલ્ગોરિધમનો પણ કાર્ય કરે છે. ઓછા પ્રકાશની સ્થિતિઓમાં તેનું પ્રદર્શન આકર્ષક છે અને તે ફ્લેગશિપ ક્લાસ ફોટાઓને શૂટ કરી શકે છે. બીજા સ્થાને, સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 છે જેમાં એક અલ્ટ્રાવાયડ સેન્સર તેમજ એક 3D ટોફ કેમેરા પણ શામેલ છે. તે રોટેટિંગ કૅમેરા સેટઅપ છે, તેથી તમે તેને સ્વયંસેવ્સ માટે પણ ઉપયોગ કરી શકો છો.

બેટરી

ઓપ્પો રેનો સહેજ મોટી બેટરી ધરાવે છે, પરંતુ ફક્ત સહેજ. સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 અને પિક્સેલ 3 એ એક્સએલમાં સમાન બેટરી ક્ષમતા છે. તેથી અમે બેટરી જીવનમાં મોટા તફાવતોની અપેક્ષા રાખતા નથી. અમે હજી પણ તેનું પરીક્ષણ કર્યું નથી, પરંતુ સામાન્ય સૉફ્ટવેર ઓપ્ટિમાઇઝેશન આપ્યું છે, Google પિક્સેલ 3 એ એક્સએલ એકલ ચાર્જ પર વધુ ચાલશે.

કિંમત

ગૂગલ પિક્સેલ 3 એ એક્સએલની રજૂઆત € 480 / $ 540 ની કિંમતે થઈ, ઓપ્પો રેનોએ € 500 / $ 562 પ્રાઇસ ટૅગ અને સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 ની કિંમત € 650 / $ 730 નો ખર્ચ કર્યો. એકંદરે, હું તેના ચીપસેટ અને તેની આકર્ષક બિલ્ડ ગુણવત્તાને કારણે ગેલેક્સી એ 80 ને પસંદ કરું છું, પરંતુ કિંમત મને પિક્સેલ 3 એ એક્સએલ અને તેના આશ્ચર્યજનક કૅમેરા પ્રદર્શન માટે જવા દેશે.

સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80 વિરુદ્ધ ઓપ્પો રેનો વિ ગૂગલ પિક્સેલ 3 એ એક્સએલ: પ્રો અને કોન્સ

ગૂગલ પિક્સેલ 3 એ એક્સએલ

પ્રો

 • અમેઝિંગ કેમેરા
 • સ્ટીરિયો સ્પીકર્સ
 • સુધારાશે ઓએસ
 • સ્ટોક એન્ડ્રોઇડ

કન્સ

 • કોઈ માઇક્રો એસ.ડી.
 • બેઝલ અને પ્લાસ્ટિક બોડી

સેમસંગ ગેલેક્સી એ 80

પ્રો

 • નવીન ડિઝાઇન
 • ગ્રેટ કેમેરા
 • સરસ પ્રદર્શન
 • બેટર હાર્ડવેર
 • ઝડપી ચાર્જિંગ તકનીક
 • અન્ડર-ડિસ્પ્લે ફિંગરપ્રિન્ટ રીડર

કન્સ

 • ઉચ્ચ કિંમત

ઓપ્પો રેનો

પ્રો

 • નવીન ડિઝાઇન
 • સરસ કેમેરા
 • પોષણક્ષમ કિંમત
 • મોટી બેટરી
 • અન્ડર-ડિસ્પ્લે ફિંગરપ્રિન્ટ રીડર

કન્સ

 • ખાસ કંઈ નથી