જેપી ઈન્ફ્રાટેક હોમ ખરીદદારો ઇએમઆઈ ચૂકવવાનું બંધ કરી શકે છે – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

જેપી ઈન્ફ્રાટેક હોમ ખરીદદારો ઇએમઆઈ ચૂકવવાનું બંધ કરી શકે છે – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

નવી દિલ્હી: મતદાન પ્રક્રિયા તરીકે

એનબીસીસી

માટે બિડ

જેપી ઇન્ફ્રાટેક

(જિલ) સોમવારે સમાપ્ત થાય છે, જાહેર ક્ષેત્રની એન્ટરપ્રાઇઝના કોઈ સંકેતો મળ્યા વિના, સૂત્રોએ જણાવ્યું છે કે,

ઘર ખરીદદારો

ચાલુ ચૂકવણી રોકવા માટે યોજના

ઇએમઆઈ

(સમાન માસિક હપ્તા) કારણ કે તેમાંના ઘણાએ “રિઝોલ્યુશનની આશા ગુમાવી દીધી છે”.

એનબીસીસીની બિડ પર ઑનલાઇન મતદાન 31 મે ના રોજ શરૂ થયું.

આ બિડમાં કાપ મૂકવા અને દિગ્ગજ રિયલ્ટી કંપનીને હસ્તગત કરવા માટે 66 ટકા મતોની તરફેણ કરવામાં આવશે. ઘર ખરીદદારો, જેઓ મોટેભાગે બિડ તરફેણમાં હોય છે, તેમની પાસે આશરે 58 ટકા મતદાન છે, પરંતુ કુલ 22,000 ઘર ખરીદદારો પૈકી માત્ર 9,000 લોકોએ મતદાન કર્યું છે અને એનબીસીસીની બિડ પર વજન ઘટાડ્યું છે.

આઇડીબીઆઇ બેન્ક, જેઆઇએલને મુખ્ય ધિરાણકર્તા છે, જે આશરે 18 ટકા મત વહેંચે છે તે રીઝોલ્યુશન યોજનાના આધારે બિડ સામે “શરતી” છે.

ઘર ખરીદનારા સંગઠનોના એક સભ્યએ આઈએનએને કહ્યું હતું કે, “હવે અમે લોકોને (ઘર ખરીદનારા) કહી રહ્યા છીએ કે આપણે અમારા ઇએમઆઈ ચૂકવવાનું બંધ કરવું જોઈએ. આ અમારું આગામી પગલું બનશે.”

“ત્યાં થોડા સુનાવણી છે, જે પછી મને લાગે છે કે, અમે આ સ્ટેન્ડ લઈશું … બધા ઘર ખરીદનારાઓને ઇએમઆઈ ચૂકવવાનું બંધ કરવું પડશે, કારણ કે જો ફક્ત એક અથવા બે સ્ટોપ … તે મદદ કરશે નહીં. સામૂહિક પગલું છે. ”

22,000 ઘર ખરીદનારાઓમાંથી લગભગ 70 ટકા લોકોએ લોન લીધી હતી, તેમણે નોંધ્યું હતું.

નેશનલ કંપની લૉ ટ્રિબ્યૂનલ પછી જીઆઈએલ 2017 માં નાદારી પ્રક્રિયામાં ગયો હતો.

એનસીએલટી

) રિયલ્ટી કંપનીના રિઝોલ્યુશન માટે આઇડીબીઆઇ બેન્કના આગેવાની હેઠળની કન્સોર્ટિયમ દ્વારા અરજી સ્વીકારી. નાદારી કાર્યવાહીના પ્રથમ રાઉન્ડમાં, સુરક્ષ જૂથના ભાગ લક્ષ્ડીપની રૂ. 7,350 કરોડની બિડ દેવાદારો દ્વારા નકારી કાઢવામાં આવી હતી.

ઑક્ટોબર 2018 માં, ઇન્ટરિમ રીઝોલ્યુશન પ્રોફેશનલ (આઇઆરપી) અનુજ જૈને બોલી પ્રક્રિયાના બીજા રાઉન્ડની શરૂઆત કરી. આ વર્ષે મેમાં, ક્રેડિટર્સ કમિટિ (CoC) દ્વારા મતદાનની પ્રક્રિયા દ્વારા સુરક્ષાની રિયલ્ટીની બિડ ફગાવી દેવામાં આવી હતી, ત્યારબાદ, કોએસીએ એનબીસીસીની ઓફરને ધ્યાનમાં લેવાનું નક્કી કર્યું હતું.

સી.ઓ.સી.એ આખરે એનબીસીસીની સુધારેલી ઓફરને મત આપવાનું નક્કી કર્યું. જોકે ઘર ખરીદનારાઓએ મતદાનની પ્રક્રિયા તરફેણ કરી હતી, તેમ છતાં આઇડીબીઆઇ બેન્કના આગેવાની હેઠળના ધિરાણકર્તાઓએ આ બિડને અસંતુલિત તરીકે જોયો હતો.

એનબીસીસીની બિડ યમુના એક્સપ્રેસવે ઇન્ડસ્ટ્રીયલ ડેવલપમેન્ટ ઓથોરિટી (યેઇડા) થી જેપી ઈન્ફ્રાટેક લિમિટેડ (જિલ) ને જમીન ટ્રાન્સફર કરવાના રાહત કરાર હેઠળ 30 વર્ષથી વધુના કારણે 33,000 કરોડની અંદાજિત આવકવેરા જવાબદારી રદ કરવાની માંગ કરે છે.

પીએસયુએ જિલ અને યમુના એક્સપ્રેસ વે એસપીવી વચ્ચેના કોઈ પણ સ્થાનાંતરણ માટે યિલ્ડાની સંમતિ લેતા રાહતની માંગ પણ કરી હતી, તેમજ જિલથી જમીન બેંકને “સ્પેશિયલ પર્પઝ વ્હિકલ” (એસપીવી) ની જમીન ટ્રાન્સલેશન માટે લેન્ડ પાર્સલ્સ માટે પણ.

કોઓસીએ રાજ્ય સંચાલિત બાંધકામ કંપનીને શરતો પર સ્પષ્ટતા કરવા જણાવ્યું હતું અને યોજનામાંથી દૂર કરવાની માંગ પણ કરી હતી. એનબીસીસીએ તેની બિડમાં કેટલાક નાના ફેરફાર કર્યા હતા જેમાં તે વેચનારાઓને આપવાનું વિનિમય કરાયેલ જથ્થાબંધ જથ્થો ઘટાડવા સહિત, પરંતુ આવકવેરાના જવાબદારીથી સંબંધિત વિવાદાસ્પદ કલમોને દૂર કરી ન હતી અને વાયદા વચ્ચેના કોઈપણ વ્યવસાય સ્થાનાંતરણ માટે YEIDA ની મંજૂરી લેતા હતા. અને જિલ.

આ પછી, કોએસીએ 30 મી મેથી મત પર બિડ મૂક્યો હોવા છતાં, આખરે તેણે નેશનલ કંપની લૉ અપીલ ટ્રિબ્યુનલ (એનસીએલએટી) નો સંપર્ક કર્યો હતો, જે બિડને નકારી કાઢવાની પરવાનગી માંગી હતી, જે દિલ્હી સ્થિત એપેલેટ ટ્રાયબ્યુનલ સોમવારે સાંભળશે.

હમણાં માટે, એનબીસીસીની બિડ 20,000 જેટલા ભંગાણવાળા ઘર ખરીદનારાઓ માટે તેમાંથી કોઈ પણ સમયમાં જલ્દી આવે તેવું લાગે છે અને રાહતની શક્યતા નથી.