કથુઆ બળાત્કાર, હત્યા કેસનો નિર્ણય જીવંત અપડેટ્સ: મોતની સજા માટે ક્લેમર વધે છે; એનસીડબલ્યુ ચીફનું કહેવું છે કે જે એન્ડ કે સરકારે ઉચ્ચ અદાલત – ફર્સ્ટપોસ્ટ પર સંપર્ક કરવો જોઇએ

કથુઆ બળાત્કાર, હત્યા કેસનો નિર્ણય જીવંત અપડેટ્સ: મોતની સજા માટે ક્લેમર વધે છે; એનસીડબલ્યુ ચીફનું કહેવું છે કે જે એન્ડ કે સરકારે ઉચ્ચ અદાલત – ફર્સ્ટપોસ્ટ પર સંપર્ક કરવો જોઇએ

કથુઆના બળાત્કાર અને ખૂન કેસના ચુકાદા તાજેતરના અપડેટ્સ: સજાના પ્રમાણની ઘોષણા કર્યા પછી, પીડિતના પિતાના વકીલ ફારુકી ખાનએ ઇન્ડિયા ટુડેને જણાવ્યું હતું કે, “અમે બહુ નિરાશ થયા છીએ. અમે આરોપીઓની મૃત્યુદંડની માંગ કરી હતી … અમે તેની યોજના બનાવી રહ્યા છીએ તે (ચુકાદાને પડકાર આપતો). ”

કથુર બળાત્કાર અને હત્યાના કેસમાં સજાના પ્રમાણમાં પ્રતિક્રિયા આપતા, એનસીડબ્લ્યુના અધ્યક્ષ રેખા શર્માએ કહ્યું કે તે દોષીઓને મોતની સજાની અપેક્ષા કરી રહી છે. તેમણે ટ્વીટ કરી કે જમ્મુ અને કાશ્મીર સરકારે આ બાબતમાં ઉચ્ચ અદાલતમાં સંપર્ક કરવો જોઈએ.

દીપક ખજુરિયા , સંજી રામ અને અન્ય આરોપીને કાથુઆ બળાત્કાર અને હત્યાના કેસમાં 25 વર્ષનો જેલની સજા આપવામાં આવી છે.

4 વાગ્યે સજાના પ્રમાણની ઘોષણા થવાની શક્યતા છે, એમ અહેવાલો જણાવે છે. મહિલા રેખા શર્માના રાષ્ટ્રીય પંચે સોમવારે પઠાણકોટ અદાલત દ્વારા દોષી ઠેરવવામાં આવેલા અપરાધીઓને મોતની સજા માટે બોલાવ્યા હતા.

કાર્યવાહીના વકીલોમાંના એક, મુબેન ફારૂકે પણ કહ્યું કે તેઓ દોષિતોને મોતની સજા કરશે.

સોમવારે કથુઆ કેસમાં પઠાણકોટ અદાલતે ચુકાદો જાહેર કર્યાના થોડા જ સમય પછી, અહેવાલમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે છ આરોપીઓની સજાના પ્રમાણની સોમવારે બપોરે 2 વાગ્યે જાહેર કરવામાં આવશે.

પીડિતોના પરિવારના ભૂતપૂર્વ સંરક્ષણ વકીલ દીપિકા રાજવાત પઠાણકોટ કોર્ટના કેસમાં છ આરોપીઓની દલીલ વિશે આનંદી હતા. તેણીએ સીએનએન-ન્યૂઝ 18 દ્વારા જણાવ્યું હતું કે, “તે એક મોટો દિવસ છે અને આપણા બધા માટે એક વિજય છે. અમે વ્યાવસાયિક રીતે તપાસ હાથ ધરવા માટે ક્રાઇમ શાખાને સલામ કરીશું.”

કાઠુઆમાં આઠ વર્ષીય છોકરીના બળાત્કાર અને હત્યાના સમયે જમ્મુ અને કાશ્મીરના મુખ્યમંત્રી પીડીપી નેતા મહેબુબા મુફ્તીએ સોમવારે આરોપીઓની ધરપકડનો સ્વાગત કર્યો હતો. આ કેસ પીડીપી અને ભાજપ વચ્ચેની તકરારની અસ્થિ હતી, જે તે સમયે ગઠબંધન સરકારનો ભાગ હતો.

ભૂતપૂર્વ મુખ્યમંત્રી ઓમર અબ્દુલ્લાએ કથુઆ બળાત્કાર અને હત્યાના કેસમાં આરોપીઓની ધરપકડની પ્રશંસા કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે દોષિત લોકોને “સૌથી ગંભીર” સજા પ્રાપ્ત કરવી જોઈએ.

  કથુઆ બળાત્કાર અને હત્યાના કેસમાં ત્રણ પોલીસ સહિત છ આરોપીઓ દોષિત ઠર્યા છે. મુખ્ય આરોપી સંજી રામના પુત્રને આ કેસમાં શંકાના લાભ આપવામાં આવ્યા છે. એક કિશોરની અજમાયશ અલગ રાખવામાં આવશે. સોમવારે બપોરે 2 વાગ્યે સજાના પ્રમાણની ઘોષણા કરવામાં આવશે.

સાત આરોપીઓમાંથી છને આઇપીસીના ત્રણ વિભાગો હેઠળ દોષી ઠેરવવામાં આવ્યા છે, જ્યારે કિશોર વિશાલને તમામ આરોપોથી બરતરફ કરવામાં આવ્યા છે. અહેવાલોએ એમ પણ જણાવ્યું હતું કે સોમવારે બપોરે 2 વાગ્યે સજાની સજા જાહેર કરવામાં આવશે.

અનેક અહેવાલોએ જણાવ્યું છે કે સાત આરોપીઓમાંથી પાંચને પઠાણકોટના વિશેષ અદાલતના ન્યાયાધીશને દોષી ઠેરવવામાં આવ્યા છે. સીએનએન-ન્યૂઝ 18 એ પણ નોંધ્યું છે કે મુખ્ય આરોપી, સંજી રામ અને તિલક દત્તને દોષિત ઠેરવવામાં આવ્યા છે. જો કે, આ ચુકાદો હજુ પણ વાંચી રહ્યો છે.

ઇન-કૅમેરા ટ્રાયલના પ્રોટોકોલ મુજબ પઠાણકોટ કોર્ટમાં આઠ આરોપીઓમાંથી સાતને કોર્ટરૂમમાં બોલાવવામાં આવ્યા છે. એન્ટિ-હુલ્લડ વાહનો કોર્ટની બહાર પણ ગોઠવવામાં આવ્યા છે.

આઠ આરોપીઓ પૈકીના સાત – આઠમું એક કિશોર છે – સુનાવણી પહેલાં પઠાણકોટ અદાલતમાં લાવવામાં આવ્યા છે.

આરોપીઓના બચાવ વકીલ અંકુર શર્માએ ટ્રાયલ પહેલા પઠાણકોટ ખાતે વિશેષ અદાલતની મુલાકાત લીધી હતી, જેમાં આત્મવિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો હતો કે સાત આરોપીઓ કથુઆ બળાત્કાર અને ખૂન કેસમાં બરતરફ કરશે. તેમણે એમ પણ કહ્યું કે કાર્યવાહી દરમિયાન મોટાભાગના દાવાઓ ટ્રાયલ દરમિયાન વિરોધી બની ગયા હતા.

પંજાબ પોલીસ કોઇપણ ચકાસણી કર્યા વિના પઠાણકોટમાં કોર્ટ કૉમ્પ્લેક્સમાં પ્રવેશવાની પરવાનગી આપતી નથી, ગયા વર્ષે કથુઆમાં નાગરિકના બળાત્કાર અને હત્યાના વિવાદાસ્પદ કેસમાં સુનાવણીની આગળ જલ્દી જ શરૂ થશે.

કથુઆ બળાત્કાર અને ખૂન કેસમાં ચુકાદા પહેલા, સોમવારના રોજ 10 વાગ્યે ઉચ્ચારવામાં આવે તેવી સંભાવના છે, પંજાબના પઠાણકોટની વિશેષ અદાલત અને જમ્મુ અને કાશ્મીરમાં કથુઆમાં વિશેષ સુરક્ષા વ્યવસ્થા ગોઠવવામાં આવી હતી.

જમ્મુ અને કાશ્મીરમાં કથુઆમાં આઠ વર્ષની નમ્ર છોકરીના બળાત્કાર અને હત્યાના કેસમાં સોમવારે એક વિશેષ અદાલત દ્વારા વિતરિત કરવામાં આવશે.

આ કેસમાં ઇન કેમેરા ટ્રાયલ જેણે રાષ્ટ્રને હલાવી દીધો 3 જૂને પૂરો થયો, જ્યારે જીલ્લા અને સેશન્સ જજ તેજવિન્દર સિંઘે જાહેરાત કરી હતી કે આ નિર્ણય 10 જૂને પહોંચાડશે.

અધિકારીઓએ રવિવારે જણાવ્યું હતું કે ચુકાદાની ઘોષણાને ધ્યાનમાં રાખીને અદાલતમાં અને આસપાસ અને કથુઆમાં સુરક્ષા સલામતી વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે. પરિસ્થિતિની નજીકથી દેખરેખ રાખવામાં આવશે, એમ તેમણે જણાવ્યું હતું.

15 પાનાની ચાર્જ શીટ અનુસાર, આઠ વર્ષીય છોકરી, જે ગયા વર્ષે 10 જાન્યુઆરીએ અપહરણ કરી હતી, કથુઆ જિલ્લાના એક નાના ગામ મંદિરમાં કેદ્યુમાં બળાત્કારમાં બળાત્કાર ગુજારવામાં આવ્યો હતો. મૃત્યુ માટે bludgeoned.

કથુઆ બળાત્કાર, હત્યા કેસનો નિર્ણય જીવંત અપડેટ્સ: ભોગ બનેલા પરિવારના ત્રણ મુખ્ય આરોપીઓને જીવનકાળ આપીને ચુકાદો પડકારવાની શક્યતા

સોમવારે પઠાણકોટ કોર્ટની બહાર સુરક્ષા ગોઠવવામાં આવી હતી. 101 પત્રકારો

સુપ્રિમ કોર્ટે આદેશ આપ્યો હતો કે આજની તારીખે જૂનના પ્રથમ સપ્તાહમાં પડોશી રાજ્ય પંજાબના પઠાણકોટ જિલ્લા અને સેશન્સ કોર્ટમાં, જમ્મુથી આશરે 100 કિ.મી. દૂર અને કથુઆથી 30 કિ.મી. દૂર, સુપ્રિમ કોર્ટ દ્વારા આદેશ આપવામાં આવ્યો હતો. જમ્મુ અને કાશ્મીરમાંથી ખસેડવામાં આવ્યા.

કૌથુઆના વકીલો પછી સર્વોચ્ચ અદાલતનો આદેશ ક્રાઇમ બ્રાંચના અધિકારીઓએ સનસનાટીભર્યા કેસમાં ચાર્જશીટ દાખલ કરવાથી અટકાવ્યો હતો, જેણે રાષ્ટ્રને આઘાત પહોંચાડ્યો હતો.

કેસમાં કાર્યવાહીની ટીમમાં જે કે ચોપરા, એસએસ બસરા અને હરિન્દર સિંહનો સમાવેશ થાય છે.

ક્રાઈમ બ્રાંચે ગામના વડા સંજી રામ, તેમના પુત્ર વિશાલ, કિશોર ભત્રીજા અને તેના મિત્ર આનંદ દત્ત અને બે ખાસ પોલીસ અધિકારીઓ દીપક ખજુરીયા અને સુરેન્દ્ર વર્માને ધરપકડ કરી હતી. હેડ કોન્સ્ટેબલ તિલક રાજ અને ઉપ-નિરીક્ષક આનંદ દત્ત, જેમણે કથિત રીતે સાનજી રામ પાસેથી રૂ. 4 લાખ લીધા હતા અને નિર્ણાયક પુરાવા નાશ કર્યા હતા, તેમને પણ ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

આઠ આરોપીઓમાંથી સાત સામે જિલ્લા અને સેશન્સ જજ દ્વારા બળાત્કાર અને હત્યાના આરોપો ઘડવામાં આવ્યા હતા. કિશોરાવસ્થા સામેની સુનાવણી હજુ શરૂ થઈ નથી, કારણ કે તેની ઉંમર નક્કી કરવા અંગેની અરજી જમ્મુ અને કાશ્મીર હાઈ કોર્ટ દ્વારા સાંભળવામાં આવશે.

કોર્ટે ફરિયાદના આધારે રણબીર દંડ સંહિતાની (આરપીસી) કલમો 120-બી (ગુનાહિત ષડયંત્ર), 302 (હત્યા) અને 376-ડી (ગેંગ-બળાત્કાર) સહિત આરોપો ઘડ્યા હતા.

આરોપી, જો દોષિત હોય, તો ઓછામાં ઓછા જીવન કેદ અને મહત્તમ મૃત્યુ દંડનો સામનો કરવો.

અદાલતે પુરાવાના વિનાશના આરોપો અને આરપીસીની કલમ 328 હેઠળ ઝેર દ્વારા નુકસાન પહોંચાડ્યું હતું. બંને પોલીસ અધિકારીઓ – રાજ અને દત્તા – પણ આરપીસીની કલમ 161 (જાહેર સેવક ગેરકાયદેસરતા પ્રાપ્ત કરવા) હેઠળ આરોપ મૂક્યો હતો.

સુપ્રીમ કોર્ટના હસ્તક્ષેપ બાદ ગુનાદાસપુર જેલમાં તમામ આરોપીઓને સ્થાનાંતરિત કરવામાં આવ્યા હતા, જેમાં બચાવ વકીલોની પ્રતિબંધને પ્રતિબંધિત કરાયો હતો અને પ્રત્યેક આરોપી દીઠ એક અથવા મહત્તમ બે સુધી મર્યાદિત કરાયો હતો.

ચાર્જશીટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે ઘોડેસવારી કરતી વખતે છોકરી ગુમ થઈ ગઈ હતી. તપાસ કરનારાઓએ જણાવ્યું હતું કે આરોપી કિશોરએ છોકરીને તેના ઘોડાઓને શોધવા માટે મદદ કરવાના બહાનું હેઠળ અપહરણ કર્યું હતું. બાળકના અપહરણ, બળાત્કાર અને હત્યા એ વિસ્તારમાંથી લઘુમતી નોમાડિક સમુદાયને દૂર કરવા કાળજીપૂર્વક આયોજનની વ્યૂહરચનાનો ભાગ હતો.

કેજરીવાલ પક્ષના ચૌધરી લાલસિંહ અને ચંદ્ર પ્રકાશ ગંગાના બે પ્રધાનો પછી, તત્કાલીન શાસક ગઠબંધન ભાગીદારો પીડીપી અને બીજેપી વચ્ચે આ કેસનો વિરોધ થઈ ગયો હતો, આરોપી ધરપકડ કરવામાં આવેલા હિંદુ એકતા મંચ દ્વારા યોજાયેલી એક રેલીમાં ભાગ લીધો હતો. રાજ્ય ગુના શાખા દ્વારા.

નવીનતમ ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ વાર્તાઓ, વિશ્લેષણ, અહેવાલો, મંતવ્યો, જીવંત અપડેટ્સ અને સ્કોર્સ https://www.firstpost.com/firstcricket/series/icc-cricket-world-cup-2019.html પરની તમારી માર્ગદર્શિકા. ઈંગ્લેન્ડ અને વેલ્સમાં ચાલી રહેલી ઇવેન્ટમાં અપડેટ્સ માટે Twitter અને Instagram પર અથવા અમારા Facebook પૃષ્ઠની જેમ અમને અનુસરો.