અમિતાભ બચ્ચનનું ટ્વિટર એકાઉન્ટ હેક, પાકિસ્તાનની પ્રધાનમંત્રી – એનડીટીવી ન્યૂઝમાં પ્રોફાઇલ ચિત્ર બદલ્યું

અમિતાભ બચ્ચનનું ટ્વિટર એકાઉન્ટ હેક, પાકિસ્તાનની પ્રધાનમંત્રી – એનડીટીવી ન્યૂઝમાં પ્રોફાઇલ ચિત્ર બદલ્યું

ટ્વિટર એકાઉન્ટ અડધા કલાકની અંદર પુનઃસ્થાપિત કરવામાં આવ્યું હતું.

દ્વારા સુધારાશે: 11 જૂન 2019 10:49 IST

Amitabh Bachchan's Twitter Account Hacked, Profile Picture Changed to Pakistan Prime Minister's

ફોટો ક્રેડિટ: ટ્વિટર

મેગાસ્ટાર અમિતાભ બચ્ચનના ટ્વિટર એકાઉન્ટ પર સોમવારે રાતે અયાઇલ્ડિઝ ટિમ દ્વારા હેક કરવામાં આવી હતી, જે ટર્કીશ હેકર જૂથ હોવાનો દાવો કરે છે.

જૂથ દ્વારા પાકિસ્તાનના વડા પ્રધાન ઇમરાન ખાનની ફોટો સાથે બચ્ચનની પ્રોફાઇલ ચિત્રની બદલી કરવામાં આવી હતી અને બૉક્સ બદલ્યો હતો, જેમાં “લવ પાકિસ્તાન” અને ટર્કિશ ધ્વજની ઇમોજી ઉમેરી હતી.

મુંબઇ પોલીસના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે તેઓએ સાયબર એકમને જાણ કરી છે અને આ બાબતની તપાસ થઈ રહી છે. બચ્ચનના એકાઉન્ટનો કવર ફોટો, જેને પાછળથી કાઢી નાખવામાં આવ્યો હતો, તેણે એક ગરુડ સાથે જૂથના પ્રોમો ચિત્રને બતાવ્યું.

“આખા વિશ્વ માટે આ એક મહત્વપૂર્ણ કૉલ છે! અમે તુર્કીના ફૂટબોલરો તરફની આઈસલેન્ડ પ્રજાસત્તાકના અનિવાર્ય વર્તણૂંકની નિંદા કરીએ છીએ. અમે હળવા બોલીએ છીએ પરંતુ મોટી લાકડી લઈએ છીએ અને અહીં તમને મોટા સાયબર હુમલા વિશે માહિતી આપીએ છીએ. આયયેલીઝ ટિમ ટર્કીશ સાયબર આર્મી તરીકે,” સાયબર-ઍટૅક પછી પ્રથમ ચીંચીં વાંચો, જે સોમવારે બપોરે 11.40 વાગ્યે થયું હતું. થોડી મિનિટો પછી ભારતના મુસ્લિમો પર એક ચીંચીં થયુ. જૂથે તેના ‘સત્તાવાર’ ઇન્સ્ટાગ્રામ પૃષ્ઠની લિંકને પણ ટ્વીટ કરી, જોકે અસફળ, લખ્યું “અમે તમારા સમર્થન માટે રાહ જોઇ રહ્યાં છીએ.”

મુંબઇ પોલીસના પ્રવક્તાએ પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું કે, અમે અમારા સાયબર યુનિટ અને મહારાષ્ટ્ર સાયબરને @ સ્ક્રબ્ચનાના હેક * ટ્વિટર એકાઉન્ટ વિશે જાણ કરી છે. તેઓ આ બાબતે તપાસ કરી રહ્યા છે. તે જ જૂથે અગાઉ અભિનેતાઓ શાહિદ કપૂર અને અનુપમ ખેરના ટ્વીટર એકાઉન્ટ્સને અન્ય લોકો વચ્ચે હેક કર્યો હતો. ટ્વિટર એકાઉન્ટ અડધા કલાકની અંદર પુનઃસ્થાપિત કરવામાં આવ્યું હતું.

નવીનતમ ટેક સમાચાર અને સમીક્ષાઓ માટે , ટ્વિટર , ફેસબુક પર ગેજેટ્સ 360 ને અનુસરો અને અમારી YouTube ચેનલ પર સબ્સ્ક્રાઇબ કરો.