ઓપરેશન સફાઈ શરૂ થાય છે! સરકારે 12 વરિષ્ઠ આઇ-ટી અધિકારીઓને ભ્રષ્ટાચાર, દુર્વ્યવહાર – ધ ફાઇનાન્સિયલ એક્સપ્રેસ માટે રદ કર્યો છે

ઓપરેશન સફાઈ શરૂ થાય છે! સરકારે 12 વરિષ્ઠ આઇ-ટી અધિકારીઓને ભ્રષ્ટાચાર, દુર્વ્યવહાર – ધ ફાઇનાન્સિયલ એક્સપ્રેસ માટે રદ કર્યો છે

સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે, ભ્રષ્ટાચાર અને વ્યવસાયિક ગેરવર્તણૂકના આરોપસર સંયુક્ત કમિશનરની એક ક્રમાંક સહિત 12 વરિષ્ઠ આવકવેરા અધિકારીઓએ સરકારને બરતરફ કર્યો છે. આ યાદીમાં સંયુક્ત કમિશનર રેંક ઓફિસર છે, જેની વિરુદ્ધ ભ્રષ્ટાચાર અને આત્મનિર્ભર દેવદૂત ચંદ્રસ્વામીને મદદ કરવાના આરોપીઓના ગેરકાયદેસર ફરિયાદો છે.
તેમાં નોઇડામાં કમિશનર (અપીલ) ની પોસ્ટમાં આઇઆરએસ અધિકારીનો પણ સમાવેશ થાય છે, જેમણે કમિશનરના રેન્કની બે મહિલા આઇઆરએસ અધિકારીઓને જાતીય સતામણીનો આરોપ મૂક્યો હતો.

ફરજિયાત નિવૃત્ત થયેલા અન્ય આઇઆરએસ અધિકારીએ સ્વ અને તેના પરિવારના સભ્યોના નામ પર રૂ. 3.17 કરોડની જંગી અને સ્થાવર મિલકતો હસ્તગત કરી હતી. આ સ્થળાંતર અને સ્થાવર મિલકતો કથિત રીતે તેમની સત્તાવાર સ્થિતિ અને ભ્રષ્ટ અને ગેરકાયદેસર માધ્યમો દ્વારા દુરુપયોગ કરીને હસ્તગત કરવામાં આવી હતી.

પણ વાંચો ખરાબ લોન્સ ઘટ્યા છે, એનપીએ નાણાકીય વર્ષ 2015 માં 9 .3% ની નીચે છે, જે આરબીઆઈ અંદાજ કરતાં ઊંડા છે

કમિશનર આવકવેરા, જેની સામે સીબીઆઈની ભ્રષ્ટાચાર વિરોધી શાખા દ્વારા તેની સામે નોંધાયેલા અસ્વસ્થતાપ્રાપ્ત અસ્કયામતોનો કેસ હતો, અને ઓક્ટોબર 200 9 માં સેવામાંથી સસ્પેન્ડ કરાઈ હતી અને ફોજદારી કાર્યવાહી બાકી હોવાથી સરકાર દ્વારા ફરજિયાતપણે નિવૃત્ત થઈ હતી. ભ્રષ્ટાચાર અને ગેરવસૂલીના કેસોમાં સામેલ અન્ય અધિકારી અને જેણે ઘણા ખોટા અને અપરાધ મૂલ્યાંકન ઓર્ડર પસાર કર્યા હતા, જેને બાદમાં અપીલ સત્તાવાળાઓ દ્વારા ઉલટાવી દેવામાં આવ્યા હતા પણ સેવામાંથી બરતરફ કરવામાં આવ્યા હતા.

એક અધિકારીએ 1.55 કરોડ રૂપિયાની અસમાન સંપત્તિ એકત્ર કરી હતી, જે તેમની આવકના જાણીતા સ્ત્રોતોના 133.71 ટકા છે અને અયોગ્ય નાણાંના સ્થાનાંતરણ માટે હવાલા ચેનલોનો ઉપયોગ કરીને સેવામાંથી ફરજિયાતપણે નિવૃત્ત થયા હતા. કમિશનરના બીજા અધિકારીએ શેલ કંપનીના મામલામાં વેપારીને રાહત આપવા બદલ 50 લાખ રૂપિયાની લાંચની માગણી કરવાનો આરોપ મૂક્યો હતો, અને જાહેર સેવક તરીકે તેમની સત્તાવાર સ્થિતિનો દુરુપયોગ કરવા માટે તેમની અયોગ્ય / જંગમ સંપત્તિ મેળવવા માટે રૂ. 3.13 કરોડો પણ ફરજિયાત રીતે નિવૃત્ત થયા હતા.

જાહેરખબર

Income Tax Calculator, Budget 2019, How to Calculate Income Tax

જાહેરખબર

જાહેરખબર

ફાઇનાન્સિયલઅક્સપ્રેસ_1 x1_Imp_Desktop