રુમેટોઇડ સંધિવા માટે ઉપચાર છે? – એશિયન ઉંમર

રુમેટોઇડ સંધિવા માટે ઉપચાર છે? – એશિયન ઉંમર

ઑટોમ્યુનની રોકથામ હજુ પણ એક નવો પ્રદેશ છે.

વોશિંગ્ટન: એક અભ્યાસમાં એવો દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે રેમ્યુટોઇડ આર્થરાઈટિસ (આરએ) વિકસાવતા પહેલા તેની ઓળખાણ બિમારીના માર્ગને નોંધપાત્ર રીતે બદલી શકે છે. અભ્યાસ ‘ક્લિનિકલ ઉપચારશાસ્ત્ર’ જર્નલમાં પ્રકાશિત થયો હતો.

રુમેટોઇડ સંધિવા (આરએ) એક દીર્ઘકાલિન બળતરા સ્વયંપ્રતિરક્ષા ડિસઓર્ડર છે જે નોંધપાત્ર સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ તેમજ ઉચ્ચ સારવાર ખર્ચ તરફ દોરી જાય છે. RA ને કેવી રીતે અટકાવવું તે જાણવા માટે ઘણા અભ્યાસો પહેલાથી જ ચાલી રહ્યાં છે, જો કે, સ્વયંસંચાલિત રોગોની રોકથામ હજુ પણ નવું ક્ષેત્ર છે અને ચર્ચા અને શીખવા માટે ઘણું બધું છે.

“મોટાભાગના સ્વયંસંચાલિત રોગો ફક્ત ત્યારે જ ઓળખવામાં આવે છે જ્યારે વ્યક્તિને ‘બીમાર’ થાય. દાખલા તરીકે, મહેમાન સંપાદકોમાંના એક, ડો. ત્સાંગ ટોમી ચેંગે જણાવ્યું હતું કે, આરએ સાથે, કોઈકને દુઃખદાયક, સોજો થાય છે. “બ્લડ-આધારિત પરીક્ષણો હવે એવા લોકોની ઓળખ કરી શકે છે જેઓ બીમાર થતાં પહેલાં જોખમમાં હોય છે, સ્ક્રીનીંગની નવી નવી દુનિયા ખોલીને અને સંભવિત નિવારણને ખોલે છે.

આરએની સારવાર ખૂબ જ વહેલીથી સસ્તી, સલામત ઉપચાર માટે કામ કરી શકે છે કારણ કે એક વખત સંપૂર્ણ વિકસિત આરએ વિકસિત થઈ જાય છે, સામાન્ય રીતે રોગને નિયંત્રિત કરવા માટે ખૂબ શક્તિશાળી દવાઓની જરૂર પડે છે. ”

આ અભ્યાસમાં સમાજને નિવારણમાં રોકાણ કરવા માટે, કામ અટકાવવાના અભિગમો શોધવામાં, સરળ પદ્ધતિઓ દ્વારા ભાવિ આર.એ. માટે જોખમ હોય તેવા વ્યક્તિઓને શોધવા, સંશોધન અને તબીબી સમુદાયને આરએ માટે યોગ્ય પરિભાષા પર સંમત થવા માટે ઘણી મહત્વપૂર્ણ પડકારો ઓળખી કાઢવામાં આવી છે. દર્દીની પસંદગી પણ એક મોટી પડકાર છે.

“અન્ય ઘણા બળતરા રોગોની તુલનામાં આરએ વિજ્ઞાન એક નસીબદાર પરિસ્થિતિમાં છે જ્યાં કર્લિન્સ્કકા યુનિવર્સિટી હોસ્પિટલના લાર્સ ક્લાર્સકોગે ટિપ્પણી કરી હતી કે ક્યારે અને ક્યાંક રોગ-વિશિષ્ટ રોગપ્રતિકારક શક્તિને ઉત્તેજીત કરી શકાય છે અને તે ધીમે ધીમે અંતર્ગતના લક્ષ્ય તરફ કેવી રીતે વિકાસ પામી શકે છે તે ભાગ્યે જ જાણી શકાય છે.” .

ક્લાર્સકોગ ઉમેર્યું હતું કે, “આ મુદ્દામાં પ્રસ્તાવિત સંશોધન અને સોલ્યુશન્સ ઘણી અન્ય ક્રોનિક ઇમ્યુન-મધ્યસ્થ રોગો માટે નિદર્શન ઉદાહરણ તરીકે પણ કામ કરી શકે છે.” એડિટર-ઇન-ચીફ રિચાર્ડ શૅડરએ ટિપ્પણી કરી હતી કે “આરએની જાગરૂકતા વધારવા અને પ્રારંભિક શોધ અને હસ્તક્ષેપ માટે પદ્ધતિઓ શોધવાની નિષ્ણાતોની આ ટીમના પ્રયાસોએ તબીબી અને વૈજ્ઞાનિક સમુદાયોને ઉપચાર કરવા માટેના વધુ સારા રસ્તાઓ શોધવા માટેના પ્રયત્નોમાં વધારો કરવો જોઈએ. આર.એ. અને તેની ગૂંચવણોને પણ અટકાવો. ”

આરએ (આરએ) ની સારવારથી ખૂબ જ સસ્તું, સલામત ઉપચાર માટે કામ કરવાની છૂટ મળી શકે છે કારણ કે એક વાર સંપૂર્ણ વિકસિત આરએ વિકસિત થઈ જાય છે, આ રોગને અંકુશમાં લેવા માટે સામાન્ય રીતે ખૂબ જ શક્તિશાળી દવાઓની જરૂર પડે છે.તે એક મીણબત્તીના તબક્કે આગને અટકાવવા જેવી છે. – ખૂબ જ સરળ. જો કે, સંપૂર્ણ વનસ્પતિ આગને વિકસાવવામાં આવે તે પછી આગને અટકાવી ખૂબ જ મુશ્કેલ છે! ” મહેમાન સંપાદકો તારણ કાઢ્યું.

નો અંત