12 વરિષ્ઠ સરકારી અધિકારીઓએ કલમ, જાતીય દુર્વ્યવહારના આરોપો પર ફરજિયાત નિવૃત્તિ આદેશ – ન્યૂઝ 18

12 વરિષ્ઠ સરકારી અધિકારીઓએ કલમ, જાતીય દુર્વ્યવહારના આરોપો પર ફરજિયાત નિવૃત્તિ આદેશ – ન્યૂઝ 18

ન્યૂઝ 18 અગાઉ અહેવાલ આપે છે કે કેન્દ્રીય સિવિલ સર્વિસીઝ (પેન્શન) નિયમો, 1972 ના મૂળભૂત રૂલ 56 (જે) હેઠળ ફરજિયાત નિવૃત્તિ માટે અધિકારીઓને ઓળખવા માટે ઘણા વિભાગોમાં જાગરૂકતાના વડાઓને મૌખિક આદેશ આપ્યાના છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં કેબિનેટ સચિવાલય અને સેન્ટ્રલ વિજિલન્સ કમિશનની નોંધ લેવામાં આવી હતી. .

Finance Ministry Orders 12 Senior Govt Officers to Retire Over Allegations of Corruption, Sexual Abuse
નાણા મંત્રાલય, નવી દિલ્હીની એક ફાઇલ ફોટો.
નવી દિલ્હી:

ચીફ કમિશનર, મુખ્ય કમિશનર અને આવકવેરા વિભાગના કમિશનર સહિત 12 વરિષ્ઠ સરકારી અધિકારીઓને નાણા મંત્રાલયે સોમવારે જનરલ ફાઇનાન્સિયલ રૂલ્સ (જીએફઆર) ના રૂલ 56 હેઠળ નિવૃત્ત થવાની સૂચના આપી હતી.

સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે આમાંના કેટલાક અધિકારીઓ ભ્રષ્ટાચારના દોષી હતા, ગેરકાયદેસર અને અસમાન સંપત્તિ અને જાતીય સતામણી હોવાનું.

સોમવારે દરવાજા બતાવવામાં આવતા અધિકારીઓમાં અશોક અગ્રવાલ (આઇઆરએસ, 1985), સંયુક્ત કમિશનર (આવકવેરા), ભ્રષ્ટાચારની ગંભીર ફરિયાદો અને વેપારીઓ પાસેથી મોટી ગેરવસૂલી, એસકે શ્રીવાસ્તવ (આઇઆરએસ, 1989), કમિશનર (અપીલ), નોઇડા , કમિશનર રેન્ક, હોમી રાજવંશ (આઇઆરએસ, 1985) ની બે મહિલા આઈઆરએસ અધિકારીઓની જાતીય સતામણીનો આરોપ મૂક્યો હતો, જેમણે સ્વ અને તેના પરિવારના સભ્યો અને બીબી રાજેન્દ્ર પ્રસાદના નામ પર રૂ. 3 કરોડની જંગી અને અસ્થાયી સંપત્તિ હસ્તગત કરી હતી. કેસમાં અનુકૂળ અપીલ ઓર્ડર પસાર કરવાને બદલે ગેરકાયદેસર સમાધાન.

આ યાદીમાં અન્ય અધિકારીઓ અજય કુમાર સિંહ, આલોક કુમાર મિત્ર, ચંદ્ર સૈની ભારતી, આંદાસુ રવિન્દ્ર, વિવેક બત્રા, સ્વતભ સુમન અને રામકુમાર ભાર્ગવ હતા.

ન્યૂઝ 18 એ અગાઉ જાણ કરી હતી કે કેબિનેટ સચિવાલય અને સેન્ટ્રલ વિજિલન્સ કમિશને છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં સેન્ટ્રલ સિવિલ સર્વિસીસના મૂળભૂત રૂલ 56 (જે) હેઠળ ફરજિયાત નિવૃત્તિ માટે અધિકારીઓની ઓળખ કરવાની પ્રક્રિયાને ઝડપી બનાવવા માટે ઘણા વિભાગોમાં જાગૃતિના વડાઓને મૌખિક સૂચના આપી હતી. (પેન્શન) નિયમો, 1972.

જો કે 56 (જે) જાહેર હિતમાં સરકારી કર્મચારીઓની ફરજિયાત નિવૃત્તિ પ્રદાન કરે છે, છતાં તે ઘણા દાયકાઓથી અસ્તિત્વમાં છે, તે થોડા સમય માટે કરવામાં આવી છે.

વિભાગ હેઠળ, 50 અથવા 55 વર્ષની વયે જે અધિકારીએ સેવા આપી છે અથવા 30 વર્ષ સેવા (જે પણ પહેલાં છે) પૂર્ણ કરી છે તેની સમીક્ષા કરવામાં આવી રહી છે તેની ખાતરી કરવા માટે તેની ફરિયાદ કરવામાં આવી છે કે કેમ તે ફરજિયાત નિવૃત્તિ માટે જવાબદાર છે.

મે 2014 માં સૌપ્રથમ મોદી સરકાર સત્તામાં આવી તે પછી બિન અભિનયકર્તાઓને સજા આપવાનું આ નિયમનું તાત્કાલિક સંશોધન કરવામાં આવ્યું હતું.

હાલના ભૂતકાળમાં 56 (જે) નિવૃત્તિઓમાંથી એમ.એન. વિજયકુમાર (આઇએએસ), કે નરસિંહ (આઇએએસ), મયંક શીલ ચોહાન (આઇપીએસ) અને રાજકુમાર દેવાંગન (આઈપીએસ) હતા.