50% દ્વારા ટાટા ટિયાગો સેલ્સ ડાઉન, ન્યૂ વેગન આર, સેન્ટ્રો ઇફેક્ટ? ગાડીવાડિયા.કોમ

50% દ્વારા ટાટા ટિયાગો સેલ્સ ડાઉન, ન્યૂ વેગન આર, સેન્ટ્રો ઇફેક્ટ? ગાડીવાડિયા.કોમ

tata tiago vs hyundai santro sales

ટાટા ટિઆગોના વેચાણમાં છેલ્લા મહિનામાં ભારે ઘટાડો જોવા મળ્યો છે, જે બીજા-જ્યુન હ્યુન્ડાઇ સેન્ટ્રો અને ન્યૂ મારુતિ વેગન આરના આગમનને કારણે હોઈ શકે છે.

ઘણા વર્ષોથી, ટાટા ટિયાગો તેના ઉત્પાદક માટે બ્રેડ કમાણી કરનાર છે. જો કે, એવું લાગે છે કે નાના હેચબૅક તેના હેયડ્સ કરતાં સારો છે, મે 2019 ના મહિનામાં તેની લોકપ્રિયતામાં ભારે ઘટાડો નોંધાવવાની સાથે. ગયા મહિને, કંપનીએ ટિયાગોની માત્ર 3,535 એકમો વેચી હતી, આમ 49.9 ટકા YoY ધોરણે વેચાણમાં ઘટાડો.

આમાંના કેટલાકને માર્કેટમાં સામાન્ય મંદીના કારણે જવાબદાર ગણાવી શકાય છે, જ્યારે ગયા વર્ષે ઓક્ટોબરમાં બીજા-જનરલ હ્યુન્ડાઇ સેન્ટ્રોના આગમન અને જાન્યુઆરીમાં ત્રીજા-જનસમુદાય મારુતિ વેગન આરની રજૂઆતમાં આ ભૂમિકા ભજવી હોવાનું જણાય છે. ટાટા નાની કારના વેચાણમાં ઘટાડો

ગયા મહિને, ત્રીજા-જનરલ મારુતિ વેગન આર, જે બદલાયેલ મોડલ કરતા મોટા અને વધુ સારા છે, તે 14,561 એકમનું વેચાણ ઘડિયાળ કરી શકે છે, જે મે 2018 માં અગાઉના પેઢીનું મોડેલ સંચાલિત કરી શકે તેવું 8.8% ડ્રોપ છે. હ્યુન્ડાઇ સેન્ટ્રો, 4,902 એકમો પર, તાજેતરના વેગન આર કરતા ઓછું વેંચ્યું હતું પરંતુ હજી પણ ટાટા ટિયાગોને વધુ સારો દેખાવ કરી શકે છે.

ટાટા-ટિયાગો-ઝેડઝેડ + -લેન-ઇન-ઇન્ડિયા -4

ત્રણ મોડલો પૈકી, તે માત્ર ટાટા ટિઆગો છે જે પેટ્રોલ અને ડીઝલ એન્જિન વિકલ્પો બંને સાથે ઉપલબ્ધ છે. ઉપરાંત, તમામ ત્રણ કાર પેટ્રોલ એન્જિન માટે વૈકલ્પિક એએમટી સાથે ઉપલબ્ધ છે. ટિઆગો ઇન્ડિકાના એક્સઓ પ્લેટફોર્મના સુધારેલા સંસ્કરણ પર આધારિત છે અને તેમાં 1.2-લિટર ડીઓએચસી રેવૉટ્રોન પેટ્રોલ એન્જિન છે જે 6000 આરપીએમ પર 85 પીએસ અને 114 એનએમ ટોર્કનો 3,500 આરપીએમ પર વિકાસ કરે છે. ડીઝલ એન્જિન 1.05 લિટરનું સ્થાન લે છે અને 4,000 આરપીએમ પર 70 પીએસ અને 140 એનએમ 1,800 થી 3,000 આરપીએમની વચ્ચે આપે છે.

હ્યુન્ડાઇ સેન્ટ્રો 1.1-લીટર, ચાર-સિલિન્ડર પેટ્રોલ એન્જિન દ્વારા સંચાલિત છે જે મહત્તમ શક્તિ 69 પીએસ અને 99 એનએમની ટોક ટોર્ક બનાવે છે. ટ્રાન્સમિશન વિકલ્પોમાં પાંચ સ્પીડ મેન્યુઅલ અને પ્રથમ પાંચ સ્પીડ એએમટીનો સમાવેશ થાય છે. જ્યારે નવું સેન્ટ્રો ડિઝલ હૃદયથી ઉપલબ્ધ નથી, ત્યારે ખરીદદારો સીએનજી પાવરટ્રેન પસંદ કરી શકે છે જે 59 પીએસની મહત્તમ શક્તિ અને 84 એનએમની ટોર્ક ટોર્ક આપે છે.

મારુતિ-વેગન-આર-રેન્ડર-સાથે-ડિઝાયર વ્હીલ્સ

બીજી બાજુ, ત્રીજી-જનજાતિ મારુતિ વેગન આર 1.0-લિટર અને 1.2-લિટર પેટ્રોલ એન્જિન વિકલ્પો સાથે ઉપલબ્ધ છે. નાના એન્જિન 67 PS અને 90 એનએમ ઉત્પન્ન કરે છે, જ્યારે મોટો વિકલ્પ 82 પીએસ અને 113 એનએમ આપે છે. નવા વેગન આરનું હાયલાઇટ તેના હળવા વજનવાળા પ્લેટફોર્મ છે.