આઈસીસી વર્લ્ડ કપ 2019, ભારત વિરુદ્ધ ન્યૂઝીલેન્ડ: વરસાદની પરવાનગી આપે તો અણનમ યુદ્ધ – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

આઈસીસી વર્લ્ડ કપ 2019, ભારત વિરુદ્ધ ન્યૂઝીલેન્ડ: વરસાદની પરવાનગી આપે તો અણનમ યુદ્ધ – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

આ વર્લ્ડકપમાં જે વસ્તુઓ ઊભી થાય છે તે મુજબ, ન્યૂટિંગહામની ટ્રેન્ટ બ્રિજ ખાતે ભારત-ન્યૂ ઝીલેન્ડની મેચમાં ટૂર્નામેન્ટની બાકી રહેલી અણનમ ટીમ નક્કી કરવા માટે હરીફાઈ તરીકે આકાર લીધો છે. પરંતુ, વિરાટ કોહલી અને કેન વિલિયમ્સન બંનેએ તેમની પહેલી ખોટને એકસાથે બચાવીને એક મોટી તક મળી છે, તે પછી ગુરુવારની આગાહી આશાસ્પદ છે.

સોમવારે ઈસ્ટ મિડલેન્ડ્સમાં ભારતીય ટીમે પહોંચ્યા હોવાથી, તે બિન-સ્ટોપમાં વરસાદ થયો છે. તે અતિશયોક્તિ નથી. ઈંગ્લેન્ડના ફ્લડ ફોરકાસ્ટિંગ સેન્ટરે મંગળવાર અને બુધવારે માત્ર એક મહિનાની વરસાદની દક્ષિણ-પૂર્વ ઇંગ્લેંડ (જેમાં નોટિંઘમ શામેલ છે) ચેતવણી આપી હતી.

આજે, તે દિવસોનો બીજો દિવસ જેના માટે જળપ્રલયની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી હતી, સવારના થોડા સમય માટે વરસાદ સાફ થઈ ગયો હતો, જેમાં ભારતીય ટીમ પ્રેક્ટિસ સેશનમાં સ્ક્વિઝ થઈ ગઈ હતી. અને જલદી તેઓએ તેમના છેલ્લા ગિયરને જમીન ઉપર છોડી દીધી અને જમીન છોડી દીધી, તે ફરીથી વરસાદ શરૂ થયો – એક પપરી અને ચીકણું ઝાડવું જે બુધવારે રાત્રે આવવાની અપેક્ષા રાખે છે અને ગુરુવારની સવાર, બપોર અને સાંજે ચાલુ રહે છે. મેચનો દિવસ.

હવામાન હાલમાં ઈંગ્લેન્ડના આ ક્ષેત્રમાં સૌથી મોટી ચિંતા છે, કદાચ ભારતની ટીમ હોટલ / ડ્રેસિંગ રૂમમાં અપેક્ષા રાખશે, જ્યાં શિખર ધવનના નુકસાનને નુકસાન પહોંચાડવાના ઉકેલને શોધવાનું પ્રાથમિક ચિંતા છે. મેચની પૂર્વસંધ્યાએ તે તત્વોને કારણે નહીં થાય, બેટિંગ કોચ સંજય બાંગરે મીડિયાને પુષ્ટિ આપી હતી કે રીષભ પંતને ખરેખર ધવનના કવર તરીકે બોલાવવામાં આવ્યો હતો, અને તે સમયે પેન્ટ પાકિસ્તાન મેચમાં ટીમમાં જોડાશે. આ સપ્તાહના માન્ચેસ્ટર.

તે પણ વાંચો: યુવરાજ સિંઘે ‘સૌથી મુશ્કેલ’ બોલર અને વિદેશી બેટ્સમેનોને સૌથી વધુ વખાણ કર્યા છે

પેન્ટ માત્ર ટીમ સાથે તાલીમ લેશે અને ભારતની તબીબી ટીમ દ્વારા ધવનને અયોગ્ય ગણવામાં આવે ત્યાં સુધી તેને બદલી ન શકાય ત્યાં સુધી તેનું નામ નહીં રાખવામાં આવશે અને મેનેજમેન્ટ તેના માટે 10 થી 12 દિવસ સુધી હાથ અને પગ (અંગૂઠો અને પગ, ખરેખર) રાહ જોવા તૈયાર છે. “, બાંગરે તેને મુક્યો.

આનો અર્થ એ છે કે બેટિંગ 11 એ કેટલાક મુખ્ય પુનર્નિર્માણ માટે જવાબદાર છે અને બાંગરે દરેકના સરળ નિર્ણયની ખાતરી કરી હતી કે કેએલ રાહુલ, જેણે છેલ્લે ભારતની મધ્યમ ક્રમની મુશ્કેલીઓને હલ કરી હતી, તેને રોહિત શર્મા સાથે બેટિંગ ખોલવા માટે ક્રમમાં મોકલવામાં આવશે. .

મધ્યમ હુકમમાં ભારતનો છિદ્ર ભરવા (બ્રિટીશ વરસાદમાં અસંતોષની જેમ સમસ્યા), ભારતીય થિંક-ટાંકીએ દિનેશ કાર્તિક અને વિજય શંકર વચ્ચે બુધવારે અજમાવી હતી.

તે કોઈની ધારણા છે કે આ બે તમિલનાડુ ટીમના સાથીઓ ન્યૂ ઝીલેન્ડ વિરુદ્ધ અંતિમ કટ કરશે અથવા જ્યાં મધ્યસ્થ ક્રમમાં ચોક્કસ પસંદ કરવામાં આવશે. પરંતુ ટ્રેન્ટ બ્રિજ નેટ પર, શંકર પહેલા બેટિંગ કરે છે અને કાર્તિક લાંબા સમય સુધી નહીં રમે, અને આ માહિતીને તમે જે કરો છો તે બનાવો.

રાહુલને, પછી, ગુરુવારે ન્યૂ ઝિલેન્ડ સામે ખુલવા માટે કોણ ચોક્કસ છે, અલબત્ત હવામાનની પરવાનગી. છેલ્લા બે મહિનાથી, તે વ્યવસાય દ્વારા ઓપનર બન્યો હતો, જો તેણે વર્લ્ડ કપ રમવા માગતા મધ્યમ ક્રમના બેટ્સમેનોમાં પ્રવેશવાનો અવિશ્વસનીય કાર્ય આપ્યો હતો અને રાહુલ તેના ફેકલ્ટીને કેન્દ્રિત કરતો હતો. હવે, વર્લ્ડકપ અને મિડ-ઓર્ડર કારકીર્દિમાં બે મેચ, રાહુલને ફરી એકવાર તેના ઓપનર કુશળતાને ધૂળ નાખવા અને નવી બોલનો સામનો કરવા કહેવામાં આવ્યું છે.

આ પણ વાંચો: આફ્રિદીએ તેમને ઠપકો આપ્યા પછી અમીરે સ્પૉટ ફિક્સિંગ કબૂલ કર્યું: રઝાક

આ બૅટિંગ ઓર્ડર વિશેની આ યો યોિંગ એ કોઈ પણ માટે એક પડકાર છે, એક વ્યક્તિ જેણે એક દિવસીય ઓડીઆઈ રમતમાં ઝડપી ગોલંદાજો ટ્રેન્ટ બોલ્ટ અને ટિમ સાઉથીને રમ્યા નથી (ગરમ થવાથી તેણે 6 રન માટે બોલ્ટને કાપી). પરંતુ બાંગરને લાગે છે કે જ્યારે તે મુશ્કેલ છે, ત્યારે મોટો ફાયદો એ છે કે તે બેટ્સમેનની કુશળતાને વધારે છે અને તેને વધુ સર્વતોમુખી બનાવે છે ..

“વિવિધ પરિસ્થિતિઓમાં રમવાથી તમે રમતને વધુ સારી રીતે સમજી શકો છો. તેથી, જો તમે ટોચના ક્રમના બેટ્સમેન હો અને મધ્યમ ક્રમના બેટિંગમાં તમે બેટિંગ કરો છો, તો તમારે મધ્યમ ક્રમ દ્વારા આવતી પડકારોનો સામનો કરવો પડશે. જો કોઈ ખેલાડી તે કરી શકે છે, તો તે ટીમને મોટેભાગે મદદ કરે છે, “બેટિંગ કોચ જણાવ્યું હતું. “જો તમે આ રમતના ઇતિહાસને જુઓ છો, તો ખેલાડીઓ ખૂબ સર્વતોમુખી રહ્યાં છે, અને અહીં તમે રાહુલના નામેક, રાહુલ દ્રવિડને જોઈ શકો છો.”

2003 ના વિશ્વકપમાં દ્રવિડને પ્રખ્યાતપણે શફલ કરવામાં આવ્યો હતો અને આ ક્રમમાં વધુ ઘટાડો થયો હતો, જ્યાં આ તબક્કે ભારત છેલ્લે ન્યૂઝીલેન્ડને મળ્યું હતું. 1999 માં ચાર વર્ષ પહેલાં 1999 માં, ટ્રૅન્ટ બ્રિજ ખાતે, આ રમતમાં ભારત સહેલાઇથી જીત્યું હતું. પરંતુ, કપ્તાન હંમેશાં ધ્યાન આપતા હોય છે કે ભૂતકાળની જીત અને નુકશાન ક્યારેય વાંધો નથી. અને તે આ ફાઇનલ કરતાં વધુ સમજણ આપે છે, જે ખરાબ હવામાનને લીધે ટીમ જીતી શકે છે અને ન ગુમાવે.

પ્રથમ પ્રકાશિત: જૂન 12, 2019 23:57 IST