ક્યુઅલકોમ – એન્ડ્રોઇડ ઓથોરિટીના કારણે એલજીના 5 જી ફોન જોખમમાં આવી શકે છે

ક્યુઅલકોમ – એન્ડ્રોઇડ ઓથોરિટીના કારણે એલજીના 5 જી ફોન જોખમમાં આવી શકે છે

એલજી વી 50 થિનક્યુ 5 જી લોગો ક્લોઝઅપ

  • એલજીએ અવિશ્વાસના ચુકાદા સામે અપીલ કરવા ક્યુઅલકોમના પ્રયાસોનો વિરોધ કર્યો છે.
  • એલજીનું કહેવું છે કે તે ક્યુક્કોમ સાથે ચુકાદાના લાઇસન્સિંગ સોદાને નકારી કાઢવા માટેના કરાર સુધી પહોંચવામાં નિષ્ફળ રહ્યો હતો.
  • કોરિયન કંપની કહે છે કે તેને ચિપ ડિઝાઇનરની શરતો પરના સોદાને નવીકરણ કરવાની ફરજ પડી શકે છે.

ક્યુઅલકોમ સાથેની ચિપ લાઇસન્સિંગ સોદાની નવીકરણની વાટાઘાટ પછી વાટાઘાટ પછી એલજીના વી 50 થિનક્યુ 5 જી સ્માર્ટફોનની વેચાણમાં શંકા છે.

રોઇટર્સના જણાવ્યા મુજબ, દક્ષિણ કોરિયન કંપનીએ ચિપ ડિઝાઇનર સામે સીમાચિહ્ન વિરોધી ચુકાદોને દૂર કરવા ક્વૉલકોમની બિડનો વિરોધ કરતા યુએસમાં કોર્ટ ફાઇલિંગ પૂર્ણ કરી છે.

“જો ક્વૉલકોમ અદાલતના આદેશ અનુસાર LGE સાથે વાટાઘાટમાં ભાગ લેતો નથી, તો ન્યૂઝવાયર મુજબ, એલજીજી પાસે ક્વૉલકોમના નિયમો પર ફરીથી એકવાર લાઇસન્સ અને ચિપસેટ સપ્લાય કરારોને સમાપ્ત કરવા સિવાયનો કોઈ વિકલ્પ હોતો નથી,” ફાઇલિંગના એક ભાગને વાંચે છે.

ગયા મહિનાના અવિશ્વાસના ચુકાદામાં જાણવા મળ્યું છે કે ક્યુઅલકોમએ તેના પેટન્ટનો ઉપયોગ કરવા માંગતા કંપનીઓને “ભારે” ફી વસૂલ કરી હતી. ન્યાયાધીશ લ્યુસી કોહે એમ પણ શાસન કર્યું હતું કે યુ.એસ. કંપનીને અપમાનજનક શરતો વિના નવા પેટન્ટ લાઇસન્સિંગ સોદા પર હસ્તાક્ષર કરવાની જરૂર છે.

એલજી આ ચુકાદાને અનુસરવા માટે ક્યુઅલકોમ પર કૉલ કરી રહી છે, જ્યારે ક્યુઅલકોમ દેખીતી રીતે વિચારે છે કે હજી સુધી તે હજી સુધી સ્થિતિ છે જ્યાં સુધી તે ચુકાદાને અપીલ કરવાના તેના વિકલ્પોને સમાપ્ત ન કરે ત્યાં સુધી.

એલજી જી 8 થિનક્યુ સમીક્ષા: એલજી સ્ટેન્ડ આઉટ કરવાને બદલે મિશ્રણ કરવાનું પસંદ કરે છે

એલજી જી 8 થિનક્યુનો ઉપયોગ કરીને મને નિષ્ફળ જેઈડીઆઈ અથવા નિષ્ક્રિય ડૉ. સ્ટ્રેન્જ જેવી લાગે છે. એલજીનો ફ્લેગશિપ ફોન ફોનને નિયંત્રિત કરવા માટે નવા હાથથી આધારિત હાવભાવને તેના નવીન ટાઇમ ઓફ ફ્લાઇટ કેમેરા માટે આભાર આપે છે. આ …

આ અસ્પષ્ટતા ક્યારે સમાપ્ત થશે તે સ્પષ્ટ નથી, પરંતુ એલજી ચોક્કસપણે ખરાબ સ્થિતિમાં છે. જો અદાલતની લડાઈ ટૂંક સમયમાં ઉકેલી શકાતી નથી, તો દક્ષિણ કોરિયન ઉત્પાદકને એલજી વી 50 થિનક્યુ અને સંભવિત રૂપે અન્ય 5 જી-સંબંધિત ડિવાઇસમાં વિલંબ થવાની ફરજ પડશે. સોદો 5 જી તકનીક અથવા 4 જી ડિવાઇસ સાથે સંબંધિત છે કે કેમ તે સ્પષ્ટ નથી, પરંતુ એક વિશ્લેષકે રોઈટર્સને કહ્યું કે એલજીનો મોબાઇલ બિઝનેસ કોઈ સોદો ન પહોંચ્યો હોય તો “વિનાશક” નુકસાનને સહન કરી શકે છે. આ સૂચવે છે કે એલજીની 4 જી ડિવાઇસ, જે તેના મોટા સ્માર્ટફોન શિપમેન્ટ્સ બનાવે છે, પણ કાયદાકીય યુદ્ધથી પ્રભાવિત થાય છે.

આ યુદ્ધ પણ વસ્તુઓના સંકેત હોઈ શકે છે જો અન્ય ઉત્પાદકો સાથે ક્યુઅલકોમના સોદા જલ્દીથી નવીકરણ માટે તૈયાર થાય. એલજી ડ્યુક માટે ક્યુઅલકોમ સાથે તે એક વાત છે, પરંતુ અન્ય ખેલાડીઓ સંપૂર્ણપણે ચિકમેકરને ચુકાદાને ચુકાદો આપવાના નિર્ણયને પડકાર આપવાનું નક્કી કરે છે.

આગળ: Asus ROG ફોન 2 OnePlus 7 પ્રો પર હસશે, વધુ તાજું દર હશે