પુબ મોબાઇલ 2019 ની ટોચની કમાણી કરનાર મોબાઇલ ગેમ બની: રિપોર્ટ – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

પુબ મોબાઇલ 2019 ની ટોચની કમાણી કરનાર મોબાઇલ ગેમ બની: રિપોર્ટ – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

પુબ મોબાઇલ
એવું કહેવામાં આવે છે કે પૈસા માત્ર તે જ વસ્તુઓ અને સ્કિન્સથી મેળવવામાં આવતું નથી જે એક મહિના દરમિયાન ખેલાડીઓ દ્વારા ખરીદવામાં આવ્યાં હતાં પરંતુ પેઇડ સબ્સ્ક્રિપ્શન્સ અને રમતના ચાઇના-ફક્ત રિબ્રાન્ડ, ગેમ ફોર પીસ જેવી અન્ય સ્રોતમાંથી પણ મળે છે.

પ્લેયરઅજ્ઞાની બેટલગ્રાઉન્ડ્સ ( PUBG ) મોબાઇલ વિશ્વભરમાં 100 મિલિયનથી વધુ માસિક સક્રિય ખેલાડીઓ સાથે વિશ્વભરમાં સૌથી લોકપ્રિય રમતોમાંની એક છે. હવે, ફાયનાન્સિયલ ટાઇમ્સ દ્વારા એક અહેવાલ અનુસાર, તે છેલ્લા મહિનામાં આવકમાં $ 146 મિલિયનથી વધુ એકત્ર કરતી ટોચની કમાણી કરનાર મોબાઇલ ગેમ પણ છે.

અહેવાલમાં, એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે પૈસા ફક્ત તે જ વસ્તુઓ અને સ્કિન્સથી મેળવવામાં આવતું નથી જે એક મહિના દરમિયાન ખેલાડીઓ દ્વારા ખરીદવામાં આવ્યાં હતાં પરંતુ પેઇડ સબ્સ્ક્રિપ્શન્સ અને રમતના ચાઇના-ફક્ત રિબ્રાન્ડ, ગેમ ફોર પીસ જેવા અન્ય સ્ત્રોતોમાંથી પણ.

ચીની બ્રોકરેજ કંપની, ગ્રેટ વોલ સિક્યોરિટીઝ મુજબ, PUBG મોબાઇલએ ગયા મહિને આવકમાં $ 76 મિલિયનની કમાણી કરી હતી, જ્યારે ગેમ ફોર પીસએ 70 મિલિયન ડોલરની કમાણી કરી હતી.

ચાઇનીઝ સરકારના નિયમનકારોએ મુદ્રીકરણ માટે PUBG મોબાઇલને નકારી કાઢ્યા પછી ટેનન્ટ ગેમ્સને ચાઇનામાં ગેમ ફોર પીસ લોન્ચ કર્યું. તે દેશભક્તિના સેટિંગ અને લોહીવાળું વિના પુબ મોબાઇલનું મોડેડેડ સ્વરૂપ છે. ગેમ ફોર પીસમાં જ્યારે તમે પ્રતિસ્પર્ધીને મારી નાખો છો, ત્યારે તે લોહીના પૂલમાં રહેતું નથી, તેના બદલે, તેઓ ઉઠે છે અને ગુડબાય વેવ કરે છે.

પણ વાંચો: PUBG મોબાઇલ 0.13.0 અપડેટ 4v4 ડેથમેચ મોડ લાવે છે, ગોડઝિલા: ડાઉનલોડ કેવી રીતે કરવું

ચાઇનીઝ સરકારે પુબ્ગ મોબાઈલ પર આક્ષેપ કર્યો હતો કે તે ખેલાડીઓને વિરોધી સામાજિક અને દૂષિત સંદેશ ફેલાવે છે. વિશ્લેષકોએ જણાવ્યું છે કે ચીની સરકાર દ્વારા આવા પગલાં આવા ગેમ ડેવલપર્સ માટે આવકમાં ઘટાડો કરશે. એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે પબ્ગ મોબાઇલનું પુન: વેચાણ કરવાથી આવકમાં ઘટાડો થશે, તેમ છતાં, કંપનીએ તેના પ્રેક્ષકોને જાળવી રાખ્યું હોવાનું જણાય છે.

પબજી મોબાઇલ અને ગેમ ફોર પીસના સંયુક્ત આવક હવે કિંગ્સના ટેનસેન્ટના સન્માન દ્વારા એકત્રિત કરાયેલા $ 125 મિલિયન કરતા વધારે છે.