વજન નુકશાન: પેટ ચરબી ગુમાવી સંઘર્ષ? આ એક યુક્તિ હવે અજમાવો – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

વજન નુકશાન: પેટ ચરબી ગુમાવી સંઘર્ષ? આ એક યુક્તિ હવે અજમાવો – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

વજન ગુમાવવી એ એક કઠિન, ધીમી પ્રક્રિયા છે પરંતુ તે વધુ કંટાળાજનક બનાવે છે જ્યારે તમે પ્રેમ હેન્ડલ્સથી છુટકારો મેળવી શકતા નથી અને

પેટ ચરબી

. હકીકતમાં, પેટના વિસ્તારની આસપાસ સંગ્રહિત ચરબી શરીરમાંથી છુટકારો મેળવવા માટે સૌથી લાંબો સમય લે છે અને તે તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે જોખમી છે. તે કાર્ડિયાક ધરપકડ, ડાયાબિટીસ જેવા જીવનશૈલીના રોગોના વિકાસનું જોખમ વધારે છે. કોઈ અજાયબી નથી, ઘણા લોકો, ભલે તે ખરેખર ફિટ અને ટૉન હોય, ભીનું પેટ હોય અને તેની ચિંતા હોય.

જો કે, બધાએ કહ્યું અને કર્યું, પેટ ચરબી છુટકારો મેળવવા માટે તે અશક્ય નથી. ત્યાં વિશિષ્ટ કસરત છે જે તમે કરી શકો છો અને તમે જે ડાયેટ્સને અનુસરી શકો છો તે પણ છે પરંતુ એક અન્ય યુક્તિ પણ છે જે તમે સરળતાથી વજન ઘટાડવા માટે અનુસરી શકો છો. અને હા, તે તમને કોઈ કિંમત નથી!

એક અભ્યાસ અનુસાર, સભાન ખાવાથી અને શરીરને તમે ઇચ્છો તે તમારા માથામાં છે! લોકો, જેઓ જીવવા અને શ્વાસ લેવાનું પસંદ કરે છે, તેઓ જ્યારે સમયની જરૂર હોય ત્યારે થોભો અને ધીમી પડી જાય છે, જે મલ્ટિટાસ્કને પસંદ કરવા અને વસ્તુઓ દ્વારા ધ્રુજારી લેવા કરતા લોકો કરતા પેટમાં ચરબી મેળવવાની બે વખત ઓછી શક્યતા છે.

ભણતર

બ્રાઉન યુનિવર્સિટી, યુ.કે.ના વૈજ્ઞાનિકોએ 400 વયસ્કોના પ્રદર્શનનો અભ્યાસ કર્યો જેઓ તેમના વજનથી નાખુશ હોવાનો દાવો કરે છે અને કહ્યું કે તેઓ પ્રયાસ કરવા માટે નવી સરકારની શોધમાં હતા. સંશોધકોએ, તેઓ કેવી રીતે સભાનપણે સભાન છે તેના સ્તરને નિર્ધારિત કરવા માટે, દૈનિક ધોરણે તેમની ટેવ 20 દિવસ માટે ધ્યાનમાં લીધી.

સહભાગીઓ, જેઓ ધ્યાન આપતા હતા, તેમના સામેના ખોરાક પર કેન્દ્રિત હતા, તેમના શરીરની સંવેદનાઓ પર ધ્યાન આપતા હતા અને વધુ સારી રીતે સંચાલિત તાણ અન્ય વજન નુકશાન વ્યૂહરચનાઓ માટે વધુ સ્વીકાર્ય હતા. તેઓ સભાન જીવનશૈલીની પસંદગીઓ અને આહાર વિકલ્પોની પસંદગી કરી શક્યા હતા, જેણે તેમના વજનને સંચાલિત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. તેમની તુલનામાં, સહભાગીઓ, જેમણે ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવામાં મુશ્કેલી અનુભવી હતી, આ ક્ષણે બે કરતા વધુ કાર્યો માટે તેમના મનને સમર્પિત હતા, તેઓ વધુ ભૂખ્યા હતા અને નિઃસ્વાર્થપણે ખાવા માટે ઉપાય કરતા હતા, ભલે તેઓ ખરેખર ભૂખ્યા ન હતા છતાં પણ તેમની સામે હતા. સંશોધકોએ ‘ઑટોપાયલોટ’ મોડમાં રહેલા શરીર તરીકે અને આજુબાજુના જાગરૂકતાથી પરિચિત ન હોવાના સંદર્ભમાં આ છે. આ એક પરિબળ પણ છે જે ખાવાથી તાણમાં ફાળો આપે છે, જે વજનમાં વધારો અને ગુસ્સાના મુખ્ય કારણ છે.

અભ્યાસના આધારે, વૈજ્ઞાનિકો એક હકીકત કહી શક્યા હતા, જે વજન ઘટાડવા માટે નિર્ણાયક છે- જ્યારે તમે માત્ર તેમની સામે ખોરાક પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાની સ્થિતિમાં હોવ ત્યારે, ભ્રમણાઓથી બચો અને જ્યારે તમે ખરેખર ભૂખ્યા હો ત્યારે જ ખાય ધાર્મિક વિધિ તરીકે). આ રીતે, તમે માનસિક કાર્બઝનો વપરાશ ઓછો કરી શકો છો, સામાજિક પરિસ્થિતિઓમાં જંક ફૂડ ટાળો અને અનિવાર્ય ખાવાથી અને તમારી સારી કાળજી લેવાની સ્થિતિમાં.