શાહદ આફ્રિદી દ્વારા મોહમ્મદ અમીરને ફટકારવાના સ્પોટ ફિક્સિંગની કબૂલાત, અબ્દુલ રઝાક – એનડીટીવી ન્યૂઝ

શાહદ આફ્રિદી દ્વારા મોહમ્મદ અમીરને ફટકારવાના સ્પોટ ફિક્સિંગની કબૂલાત, અબ્દુલ રઝાક – એનડીટીવી ન્યૂઝ

Mohammad Amir Confessed To Spot Fixing After Being Slapped By Shahid Afridi, Says Abdul Razzaq

મોહમ્મદ આમિર પાંચ વર્ષ આઈસીસી દ્વારા પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો હતો પછી તે સ્પોટ-ફિક્સિંગ કરવા © AFP સ્વીકાર્યું

પાકિસ્તાનના ભૂતપૂર્વ ઓલ-રાઉન્ડર અબ્દુલ રઝાકે એવો દાવો કર્યો છે કે ડાબોડી ફાસ્ટ બોલર મોહમ્મદ અમીરે વન-ડે ઇન્ટરનેશનલ (ઓડીઆઈ) ના કેપ્ટન શાહિદ આફ્રિદી દ્વારા પછાડ્યા બાદ સ્પોટ-ફિક્સિંગની કબૂલાત કરી હતી. રઝાકે પાકિસ્તાન ક્રિકેટ બોર્ડ (પીસીબી) ના શાસનને દેશના રમતમાં ખરાબ નામ લાવવા બદલ દોષિત ઠેરવ્યા હતા. મહોમ્મદ આમિરને 2011 માં આઈસીસીના ભ્રષ્ટાચાર વિરોધી ટ્રાયબ્યુનલ દ્વારા ઓછામાં ઓછા પાંચ વર્ષ સુધી મૅચ ફિક્સિંગમાં તેમની ભૂમિકા માટે મોહમ્મદ આસિફ સાથે પ્રતિબંધ મુકાયો હતો. જીએફએન ન્યૂઝ ચેનલ દ્વારા રઝાકને કહ્યું હતું કે, “તેણે (આફ્રિદી) મને રૂમ છોડી જવા કહ્યું હતું, પરંતુ થોડા સમય પછી મેં સ્લૅપની વાણી સાંભળી અને પછી આમિરે સંપૂર્ણ સત્ય કહ્યું.”

રઝાકે સમગ્ર વિશ્વમાં પાકિસ્તાન ક્રિકેટની છબીને બગાડીને પીસીબીને વધુ દોષિત ઠેરવ્યા.

“મેં આઈસીસીમાં તેની કાર્યક્ષમતા સાબિત કરવાના બદલે જવાનું બદલે, પી.સી.બી.ને તેના બદનક્ષી હોવા છતાં સીધી ત્રણ ખેલાડીઓને કાબૂમાં રાખવું જોઈએ અને કેટલાક પૂર્વગ્રહ પર તેમને ઘરે પાછા મોકલવું જોઈએ. તેઓએ તેમને એક વર્ષ કે તેથી વધુ સમય માટે પ્રતિબંધ મૂકવો જોઈએ. આ ન કરવાથી અંત, પીસીબીએ વિશ્વવ્યાપી પાકિસ્તાન ક્રિકેટની છબીને બગાડી દીધી. ”

આમિર અને અસિફ ઉપરાંત, ઓપનિંગ બેટ્સમેન સલમાન બટ સ્પોટ-ફિક્સિંગમાં પણ સામેલ હતા અને પાંચ વર્ષના સસ્પેન્શનની સેવા આપી હતી. જો કે, આ ત્રણેય ખેલાડીઓ હવે ક્રિકેટ રમી રહ્યા છે અને મોહમ્મદ અમીર 2019 માં ચાલુ વર્લ્ડ કપમાં તેમના દેશનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે.

રઝાક એ પણ એવો દાવો કર્યો હતો કે સલમાન બટ્ટ લોર્ડ્સની કુખ્યાત ઘટના પહેલા મેચ ફિક્સિંગમાં સામેલ હતો.

“મેં આફ્રિદી સાથેની મારી ચિંતાઓ શેર કરી હતી પરંતુ તેણે કહ્યું હતું કે તે માત્ર મારા વાહમ (ગેરસમજ) છે અને કંઇ ખોટું નથી. પરંતુ જ્યારે હું વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં વર્લ્ડ ટી 20 મેચમાં સલમાન બટ સાથે બેટિંગ કરી રહ્યો હતો ત્યારે મને વિશ્વાસ હતો કે તે ટીમ.તેણે આ વ્યૂહરચનાને નકારી ત્યારે મને આશ્ચર્ય થયું હતું. જ્યારે મને ખબર પડી કે તે (કંઈક) ઉપર શું હતું તે મેં તેને સખત રીતે હડતાલ આપવા કહ્યું. છતાં પણ તેણે ઇરાદાપૂર્વક બે કે ત્રણ દડા રમ્યા અને પછી મને હડતાલ આપી. અસ્વસ્થ અને દબાણ અનુભવ્યું અને બહાર નીકળી ગયું, “રઝાક જણાવ્યું હતું.

(આઇએનએન ઇનપુટ્સ સાથે)