સંશોધનકર્તાઓ કેન્સરયુક્ત અંડાશયના કોશિકાઓને નાશ કરવા માટે 'એક-બે પંચ' વિકસાવે છે – ETHealthworld.com

સંશોધનકર્તાઓ કેન્સરયુક્ત અંડાશયના કોશિકાઓને નાશ કરવા માટે 'એક-બે પંચ' વિકસાવે છે – ETHealthworld.com

સંશોધકો કેન્સરની અંડાશયના કોશિકાઓનો નાશ કરવા માટે 'એક-બે પંચ' વિકસાવે છે

વૉશિંગ્ટન ડીસી [યુએસએ]: સંશોધકોએ કેન્સર કોશિકાઓનો નાશ કરવા માટે બે-પગલાના સંયોજન ઉપચાર ‘વન-બે પંચ’ વિકસાવ્યા છે.

જર્નલ ‘નેચર કમ્યુનિકેશન્સ’ માં પ્રકાશિત થયેલા અભ્યાસમાં સેલ્યુલર વૃદ્ધત્વની સ્થિતિના મેનીપ્યુલેશનના આધારે અંડાશયના કેન્સર દર્દીઓના કોશિકાઓ પર ‘વન-બે પંચ’ ની ઉપચાર ઉપચારની શ્રેષ્ઠ ઉપચાર દર્શાવે છે.

“ઉપચકા અંડાશયના કેન્સર (ઇઓસી) ના કિસ્સામાં – સૌથી સામાન્ય અને જીવલેણ અંડાશયના કેન્સર – અમે બે તબક્કામાં કાર્ય કરીએ છીએ. પ્રથમ, આપણે કેન્સરની કોશિકાઓને અકાળે વયના દબાણમાં રાખીએ છીએ, એટલે કે આપણે તેમને સેન્સેન્સમાં દબાણ કરીએ છીએ. રોગનિવારક પંચ. અમે સેનોલિસિસનો ઉપયોગ કરીને અમારું બીજું પંચ ફેંકીએ છીએ, તેનો નાશ કરી રહ્યા છીએ અને તેને દૂર કરી રહ્યા છીએ. આ વ્યૂહરચનાને બે પગલાઓનું ઉત્તમ સંકલન કરવાની જરૂર છે, “યુનિવર્સિટિ ડે મોન્ટ્રીયલના સંશોધક ફ્રાન્સિસ રોડીરે સમજાવી.

રોડિઅર અને તેના સાથી એન-મેરી મેસ-મેસોનની આગેવાની હેઠળ સંશોધકોની ટીમએ શોધી કાઢ્યું હતું કે ઇ.ઓ.સી. કોષો પીએઆરપી ઇન્હિબિટર્સ સાથે મળીને કીમોથેરાપી પછી સેન્સેન્સ દાખલ કરે છે. પીએઆરપીઝ એન્ઝાઇમ્સ છે જે ડીએનએને નુકસાન સુધારવામાં મદદ કરે છે. PARPs ને અવરોધિત કરીને, PARP ઇન્હિબીટર્સ કેન્સર કોષોને તેમના ડીએનએને સમાપ્ત કરવાથી અટકાવે છે, તેમને વધતા અટકાવે છે અને તેમને અકાળે વયનું કારણ બને છે.

“અમારા ‘એક-બે પંચ’ અભિગમ બદલ આભાર, અમે પૂર્વગ્રહયુક્ત અંડાશયના કેન્સર મોડેલ્સમાં સેનેસેન્ટ ઇઓસી સેલ્સનો નાશ કરવામાં સફળ રહ્યા છીએ. અમારું અભિગમ PARP ઇન્હિબિટર સાથે સંયોજનમાં કીમોથેરાપીની અસરકારકતાને સુધારી શકે છે અને આ સારવાર સાથે વિકસિત વ્યવસ્થિત પ્રતિકારનો સામનો કરી શકે છે, “મેસ-મેસોન જણાવ્યું હતું કે, યુનિવર્સિટિ ડે મોન્ટ્રીયલના અન્ય સંશોધક.

મેસ-મેસોન ટિપ્પણી કરી, “અમારી ‘વન ટુ બેંચ સ્ટ્રેટેજી’ પણ પૂર્વવ્યાપક અંડાશય અને સ્તન કેન્સર મોડેલો પર પરીક્ષણ કરવામાં આવી હતી, જેણે અમને તેની અસરકારકતાને માન્ય કરવાની મંજૂરી આપી હતી.

આ અભ્યાસના પરિણામોનો ઉપયોગ અંડાશય અને ટ્રીપલ-નેગેટિવ સ્તન કેન્સર માટે ક્લિનિકલ ટ્રાયલ્સનો પ્રસ્તાવ મૂકવા માટે કરવામાં આવશે, રોડીરે કહ્યું હતું કે તે યાદ રાખવું મહત્વપૂર્ણ છે કે તેઓએ પ્રિક્લેનિકલ મોડેલ્સનો ઉપયોગ કર્યો હતો જેમાં રોગપ્રતિકારક શક્તિ ન હતી. “મનુષ્યમાં રોગપ્રતિકારક પ્રતિક્રિયાના મહત્વને ધ્યાનમાં રાખીને, આપણે જૈવિક વાસ્તવિકતાની નજીકના સંદર્ભમાં અમારી વ્યૂહરચનાનું મૂલ્યાંકન કરવાનું ચાલુ રાખવું પડશે.”