એક શેરમાં રોકાણકારો એક દિવસમાં $ 600 મિલિયનથી વધુ ગુમાવે છે કારણ કે મેનેજમેન્ટ સાવચેતી કરતા વધુ આશાવાદી હતું – બિઝનેસ ઇન્સાઇડર ઇન્ડિયા

એક શેરમાં રોકાણકારો એક દિવસમાં $ 600 મિલિયનથી વધુ ગુમાવે છે કારણ કે મેનેજમેન્ટ સાવચેતી કરતા વધુ આશાવાદી હતું – બિઝનેસ ઇન્સાઇડર ઇન્ડિયા

  • ખરાબ લોન માટે વધતા ગ્રેસથી ભારતના માર્કી ખાનગી બેંકનો આ એક બીજો કેસ છે.
  • યુબીએસના શેરનું ડાઉનગ્રેડ થયું ત્યારબાદ ઇન્ડસઇન્ડ બેન્ક 7% થી વધુ ઘટ્યું
  • ગ્લોબલ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ બેંકે કહ્યું હતું કે ક્રેડિટ જોખમો અપેક્ષા કરતાં વધારે છે.

ગ્લોબલ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ બેન્ક યુબીએસે તેના શેરને ‘વેચાણ’ માટે ડાઉનગ્રેડ કર્યા પછી ઇન્ડસઇન્ડ બેન્કના શેર ગુરુવારે એક જ સમયે 7% ની નીચે આવી ગયા હતા અને જણાવ્યું હતું કે કંપનીના માર્ગદર્શનની તુલનામાં ક્રેડિટ રિસ્ક બે ગણીથી વધુ હોઈ શકે છે.

યુબીએસએ 12 જૂને તેના અહેવાલમાં જણાવ્યું હતું કે, “ઇન્ડસઇન્ડ બેન્કની કમાણીમાં ઘટાડાનો જોખમ અસ્તિત્વમાં છે એમ માનવું છે કે 2019-20માં 65 બેસિસ પોઇન્ટ્સના કંપનીના માર્ગદર્શનની સરખામણીએ ક્રેડિટ ખર્ચ 150 બેસિસ પોઈન્ટ વધશે.”

વ્યાપાર આંતરિક

31 મી મેના અહેવાલ

ઇન્ડસઇન્ડ બેંકે પણ એવી જ ભૂલ કરી હતી કે અન્ય ભારતીય બેંકો તેની સૌથી ખરાબ સમસ્યાઓને ઘટાડવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે.

યુબીએસ અનુસાર, ખરાબ શું છે, ત્યાં આશ્ચર્ય હોઈ શકે છે. યુબીએસે જણાવ્યું હતું કે, ઇન્ડસઇન્ડ માટે બાહ્ય જવાબદારીઓની ટકાવારી તરીકે રિટેલ ડિપોઝિટ અમારા કવરેજમાં બેન્કોમાં સૌથી નીચો છે, જે લગભગ 20% છે, જે આપણા દૃષ્ટિકોણમાં માળખાગત મુદ્દો છે અને ઘણી વાર ક્રેડિટ ગુણવત્તાની આશ્ચર્યમાં પરિણમે છે.

બસ, જ્યારે તેના સાથીદારોની સરખામણીમાં, બેંક પાસે એવા કોઈ પણ વધુ લોન માટે ઘણી ઓછી વ્યક્તિગત થાપણો છે જે આવતા દિવસોમાં ખીલશે.

કોઈ જોગવાઈ એ લોનને આવરી લેવા માટે એક બેંક દ્વારા એકઠી કરેલી રકમની રકમ છે જે અનિચ્છનીય છે. આ રકમ માત્ર આવી નથી

ખૂબ અંતમાં

કટોકટી ઉભી થઈ ત્યારથી બેંક લગભગ દર ત્રિમાસિક ગાળાના લક્ષ્યાંકની મર્યાદા બદલી રહ્યું છે. સ્વતંત્ર મૂડી બજારો હેમિન્દ્ર હઝારી કહે છે કે, “તેઓએ અમને (વિશ્લેષકો) એક દિવસથી જોગવાઈ વિશે જણાવ્યું હોત, અને અમને નજીવા નંબરો ન આપ્યાં હોત”. તેમણે સિંધ-સાઇડ એનાલિસ્ટ્સ બ્લાઇન્ડ ફેઇથ નામની બેંક પર એક અહેવાલ લખ્યો હતો જેમાં ઇન્ડસઇન્ડ બેન્કની જરૂર ન હતી બ્લાઇન્ડ ઇન્વેસ્ટર્સ.


આ પણ જુઓ

એક ભારતીય બેંક હજી પણ ખરાબને છુપાવવાની અને શ્રેષ્ઠ આશા રાખવાની સમાન ભૂલ કરી રહ્યું છે