એનવીડીયાના 'સુપર' જી.પી.યુ. એ.એમ.ડી. નવીની પર કેટલાક આરટીએક્સ સ્મેકડાઉન મૂકે છે – તપાસકર્તા

એનવીડીયાના 'સુપર' જી.પી.યુ. એ.એમ.ડી. નવીની પર કેટલાક આરટીએક્સ સ્મેકડાઉન મૂકે છે – તપાસકર્તા

Nvidia's 'Super' GPUs look set to lay some RTX smackdown on AMD's Navi

એનવિડીયાના સુપર આરટીએક્સ દેખાવ જૂન અથવા જુલાઇમાં જાહેર થવાની છે

પવિત્ર સુપર જીપીયુ CHIPMAN, એનવિડિયાનું પરેશાન કરતું ‘સુપર’ ગ્રાફિક્સ કાર્ડ લાઇન અપ લીક કરવામાં આવી છે WCCFTech અને તેના જેવા તેઓ પર બધા ડમ્પ કરવા માટે રચાયેલ કરી રહ્યાં જોવા એએમડી માતાનો નવી Radeon કાર્ડ .

જીએફફોર્સ આરટીએક્સ લાઇન ઉપરના તમામ કાર્ડ – RTX 2060, 2070, 2070, 2080, અને 2080 ટીઆઈ – દેખાવ પ્રદર્શન વિભાગમાં ભારે પ્રોત્સાહન મેળવવા માટે સેટ છે.

ડબ્લ્યુસીએફએફટીકે આંતરિક સ્રોતો દ્વારા તેને લગતી સામગ્રી પર યોગ્ય રીતે ભંગાણ કર્યું છે, પરંતુ સારમાં, સ્વ-સ્ટાઇલવાળા ‘સુપર’ ગ્રાફિક્સ ચીપ્સ કેવી રીતે સ્ટેક થાય છે તે અહીં છે.

જીએફફોર્સ આરટીએક્સ 2060 સુપર એ જ જી.પી.યુ. કોરનો ઉપયોગ કરશે જે વેનીલા આરટીએક્સ 2070 ની જેમ જ અનલૉક થશે, અને કાર્ડ 8 જીબીની વીડિયો રેમ અને 2,176 સ્યુડીએ કોર સાથે આવશે. વેનીલા આરટીએક્સ 2060 ની જેમ કિંમત સમાન બૉલપાર્કમાં હશે.

આરટીએક્સ 2070 સુપરને આરટીએક્સ 2080 પર અનલૉક લેવાય છે અને 2,560 સ્યુડીએ કોર સાથે આવે છે, જે તેની બિન-સુપર ભાઇ સમાન કિંમત માટે છે.

આરટીએક્સ 2070 ટીઆઈ સુપરને નવી કોર ચિપ સાથે લાઇન-અપમાં રજૂ કરવામાં આવી રહ્યું છે, જે તેને સ્પીડ-અપ આરટીએક્સ 2070 અને આરટીએક્સ 2080 સુપર વચ્ચે ક્યાંક મૂકવું જોઈએ. બાદમાં આરટીએક્સ 2080 ટીઆઈના કોર પર અનલૉક લેવાશે અને તેમાં 3,072 સીયુડીએ કોર હશે.

આ રેન્જની ટોપિંગ એ આરટીએક્સ 2080 ટીઆઈ સુપર છે, જે નવી આરટીએક્સ ફ્લેગશિપ હશે અને એક નવી ચિપ સાથે ભારે કિંમત ટેગ સાથે જોડાઈ જશે.

ડબલ્યુસીસીએફટેકની સત્તાવાર જાહેરાત તારીખ 21 જૂને છે, પરંતુ તે નોંધ્યું છે કે સિલિકોનમાં સેટ થઈ શકશે નહીં અને જુલાઈમાં નવા કાર્ડની જાહેરાત થઈ શકે છે. વધુમાં, કાર્ડનું નામકરણ સંમેલન બદલાઈ શકે છે, સુપર બીટ સિવાય જે દેખીતી રીતે વળગી રહેશે.

વેનીલા જીફોર્સ આરટીએક્સ કાર્ડ્સ માટે, તેઓ લગભગ ચોક્કસપણે કિંમતમાં ઘટાડો કરશે, કારણ કે સુપર કાર્ડ્સ તેમના જૂના સ્થાયી સાથીઓ પર સમાન પ્રારંભિક ભાવોની અપેક્ષા રાખે છે.

આ એડીડી પડકાર સામે સીધી હિલચાલ જેવી લાગે છે કે એનવીડીએ તેના રેડિઓન આરએક્સ 5700 અને આરએક્સ 5700 એક્સટી સાથે પોઝિશન્સ ધરાવે છે , જેમાં મધ્યથી હાઇ-એન્ડ પાવરહાઉસ હોવાના બધા હોલમાર્ક છે અને પીસીના ઉત્સાહીઓને આનંદદાયક લાગશે.

હાલની આરટીએક્સ લાઇનની કિંમત ઘટાડવાથી એનવીડિઆ દ્વારા મજબૂત કાઉન્ટર ચાલશે કારણ કે તેના કાર્ડ તકનીકી રીતે પ્રભાવશાળી છે, રે-ટ્રેસિંગ અને ડીપ લર્નિંગ સુપરર્સપ્લિંગ માટેના સપોર્ટ સાથે શું.

અને નીચી કિંમતના આરટીએક્સ કાર્ડ્સ તેમને પીસી ઉત્પાદકો દ્વારા વધુ તોડી શકે છે, જે જંગલીમાં વધુ રે ટ્રેસિંગ હાર્ડવેરનો અર્થ છે અને તેથી વિકાસકર્તાઓને તેમના રમતોમાં રે-ટ્રેસિંગ ઉમેરવાના પ્રયાસમાં વધુ તક મળશે.

આ બધી અટકળો ડબ્લ્યુસીએફએફટીએચ સાથે ચેટ કરેલા ઢીલા લૂપવાળા પ્રકારો પર આધારિત છે, પરંતુ તે પીસી ચાહકો માટે ગ્રાફિક્સ વિશ્વની આશાવાદી ચિત્ર રજૂ કરે છે; બજારમાં વધુ સ્પર્ધાત્મકતા વધુ નવીનતા અને ગ્રાફિક્સ કાર્ડ્સ પર કેટલાક ઉત્તમ સોદાઓ મેળવવાની તક સમાન છે. μ

વધુ વાંચન