ગૂગલ ફૉલ્સ 10 જુલાઇથી 'સરળતા' માટેના બિડમાં ગૂગલ ડ્રાઇવ પર લાંબા સમય સુધી સમન્વય કરશે નહીં – એનડીટીવી ન્યૂઝ

ગૂગલ ફૉલ્સ 10 જુલાઇથી 'સરળતા' માટેના બિડમાં ગૂગલ ડ્રાઇવ પર લાંબા સમય સુધી સમન્વય કરશે નહીં – એનડીટીવી ન્યૂઝ

Google Photos હવે આગલા મહિનાથી Google ડ્રાઇવ પર સમન્વયિત થશે નહીં. ગૂગલે ગૂગલ ફોટા અને ડ્રાઇવ વચ્ચે આપમેળે સમન્વય પૂરું પાડ્યા પછી નવા વિકાસનો સમય લાંબો સમય આવે છે. કંપની કહે છે કે આ ફેરફાર Google Photos અને ડ્રાઇવ પર સમન્વયિત ફોટા અને વિડિઓઝના આકસ્મિક કાઢી નાખવાને અટકાવવામાં અને બંને ઉત્પાદનોમાં એકંદર અનુભવ માટે સરળતા લાવવામાં સહાય કરવાનો છે. જો કે, તે ખાસ કરીને એવા વપરાશકર્તાઓ માટે કેટલીક અસુવિધા લાવશે કે જેઓ Google ડ્રાઇવમાંથી સીધા જ તેમની યાદોને ઍક્સેસ કરે છે અથવા સીધા જ Google Photos એપ્લિકેશન દ્વારા ડ્રાઇવ પર સંગ્રહિત તેમના મહત્વપૂર્ણ ફોટો અથવા વિડિઓ સામગ્રીને જુએ છે. નવી સવલત ખાસ કરીને જી સ્વીટ ગ્રાહકો સહિત તમામ અંતિમ વપરાશકારોને અસર કરે છે.

નવા ફેરફારના પરિણામે, Google ડ્રાઇવમાંથી તમારા નવા ફોટા અને વિડિઓઝ આપમેળે Google Photos માં બતાવવામાં આવશે નહીં. Google Photos માંના તમારા નવા ફોટા અને વિડિઓઝ, સમાન રીતે, Google ડ્રાઇવમાંના ફોટા ફોલ્ડરમાં ઉમેરવામાં આવશે નહીં. જો કે, તે નિર્દેશ કરવાનું મહત્વપૂર્ણ છે કે તમે Google ડ્રાઇવમાં કાઢી નાખેલા ફોટા અને વિડિઓઝને ફોટામાંથી દૂર કરવામાં આવશે નહીં અને તેનાથી વિપરીત. અપડેટ 10 જુલાઇથી શરૂ થશે.

ગૂગલ (Google) કહે છે કે ગૂગલે ફોટો અને ડ્રાઇવ વચ્ચે ઓટોમેટિક સિંક ઉમેરીને ગૂંચવણને ટાળવા માટેનો આ નવો નિર્ણય લીધો છે. ગૂગલ ડ્રાઇવ પ્રોડક્ટ મેનેજર ડેન શ્લોઝર અને ગૂગલ ફોટો પ્રોડક્ટ મેનેજર જેસન ગુપ્તા સંયુક્ત બ્લોગ પોસ્ટમાં લખે છે કે , “આ ફેરફારો સાથેનો અમારો ધ્યેય એ એવી કેટલીક સુવિધાઓને સરળ બનાવવી છે જે અમારા વપરાશકર્તાઓ માટે મૂંઝવણને કારણે છે, જે પ્રતિભાવ અને અમારા પોતાના સંશોધન પર આધારિત છે.”

અપડેટ તમારા અસ્તિત્વમાંના ફોટા અને વિડિઓઝને પ્રભાવિત કરશે નહીં કારણ કે તેઓ Google ડ્રાઇવ તેમજ ફોટા પર ઉપલબ્ધ થશે. તેનાથી વિપરીત, તમે Google ડ્રાઇવ પર અપલોડ કરો છો અથવા ફોટાઓમાં સ્ટોર કરો છો તે તમામ નવા ફોટા અને વિડિઓઝ બંને ઉત્પાદનોમાં ઉપલબ્ધ રહેશે નહીં.

તેવી જ રીતે, ગૂગલે “ડ્રાઇવમાંથી અપલોડ કરો” નામનો વિકલ્પ રજૂ કરી રહ્યો છે જે Google Photos માં તમે જે ફોટાઓ અને વિડિઓઝને આયાત કરવા માગો છો તે ફોટા અને વિડિઓઝને મેન્યુઅલી પસંદ કરવા માટે Google Photos માં ઉપલબ્ધ થશે. આ કિસ્સામાં આયાત કરેલી સામગ્રી, તેમ છતાં, બંને ઉત્પાદનોમાં અને તેમની વચ્ચે કોઈ લિંક વિના અલગથી ઉપલબ્ધ થશે. આનો અર્થ એ કે મૂળ ગુણવત્તા વિકલ્પમાં કૉપિ કરેલી આઇટમ્સ Google ડ્રાઇવ અને ફોટામાં તમારા અસ્તિત્વમાંના સ્ટોરેજ ક્વોટા તરફ ગણાશે.

Google Photos અને ડ્રાઇવ વચ્ચેના ફોટા અને વિડિઓઝને સમન્વયિત કરવા માટે હજી વર્કઆરાઉન્ડ જોઈએ તે વપરાશકર્તાઓ માટે, Windows અને MacOS પ્લેટફોર્મ્સ પર બેકઅપ અને સમન્વયન એપ્લિકેશન હજી પણ હશે. આ ઉચ્ચ અને મૂળ ગુણવત્તા બંને ઉત્પાદનોમાં સામગ્રી અપલોડ કરવાને સક્ષમ કરશે. એપ્લિકેશનની મૂળ ગુણવત્તામાં એપ્લિકેશનનો ઉપયોગ કરીને અપલોડ કરવામાં આવેલી આઇટમ્સ એકાઉન્ટ સ્ટોરેજ ક્વોટા તરફ ફક્ત એક જ વાર ગણાય છે. ઉપરાંત, જો તમે અપલોડ માટે ઉચ્ચ ગુણવત્તા વિકલ્પ પસંદ કરો છો, તો સ્ટોરેજ ક્વોટા પર કોઈ બોજ નહીં હોય.

આ ફેરફાર માત્ર નિયમિત ગ્રાહકોને જ નહીં પરંતુ જી સ્યૂટ વપરાશકર્તાઓને પણ અસર કરશે. “હાલમાં, જી સ્વીટ વપરાશકર્તાઓ ફોટાથી ડ્રાઇવને સમન્વયિત કરવાનું પસંદ કરી શકે છે. આનો અર્થ એ કે જ્યારે તેઓ ફોટા પર ફાઇલ અપલોડ કરે છે, ત્યારે તે આપમેળે ડ્રાઇવમાં Google Photos ફોલ્ડર પર અપલોડ થાય છે. એકવાર આ ફેરફારો પ્રભાવમાં આવશે, આ ફોલ્ડર અપડેટ્સ પ્રાપ્ત કરવાનું બંધ કરશે. તે દૂર જશે નહીં; તે ફક્ત ફોટાઓ સાથે સમન્વય કરવાનું બંધ કરશે, “ગૂગલે એક અલગ જી સ્યૂટ બ્લોગ પોસ્ટમાં સમજાવી .

નવીનતમ અપડેટ ચોક્કસપણે ફોટા અને વિડિઓઝ માટે તમે Google Photos ને વધુ સારું સ્થાન બનાવવાની સહાય કરશે જે તમે હંમેશાં સ્ટોર કરવા માંગો છો. તમને Google Photos અને ડ્રાઇવ વચ્ચેની સામગ્રીની મેન્યુઅલી કૉપિ અથવા ખસેડવાની ક્ષમતા પણ મળશે. વધારામાં, તે Google Photos અથવા ડ્રાઇવમાંથી અકસ્માતે કાઢી નાખવાથી તમારી મહત્વપૂર્ણ યાદોને બચાવે છે.

એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે, Google Photos અને ડ્રાઇવ વચ્ચેના સમન્વયનને દૂર કરવું તમારા ડ્રાઇવમાં Google Photos ને રાખવા માટે તમારા માટે મુશ્કેલ બનાવે છે. તે તમારા ડ્રાઇવ ફોલ્ડરને ફક્ત સમન્વયિત કરીને તમારા ફોટા એપ્લિકેશનમાં સંગ્રહિત બધા ફોટા અને વિડિઓઝને તમારા PC પર મૂકવાની પણ મંજૂરી આપશે.