જાડાપણું છોકરાઓ વચ્ચે ડિપ્રેશન સાથે સંકળાયેલ છે, છોકરીઓ નહીં – ધ હેલ્થસાઇટ

જાડાપણું છોકરાઓ વચ્ચે ડિપ્રેશન સાથે સંકળાયેલ છે, છોકરીઓ નહીં – ધ હેલ્થસાઇટ

એક તાજેતરના અભ્યાસ સૂચવે છે કે બાળકો, અને ઉચ્ચ, નીચલા, અથવા સામાન્ય બોડી માસ ઇન્ડેક્સ ધરાવતા બાળકો અને કિશોરોમાં મેજર ડિપ્રેસિવ ડિસઓર્ડરની સંભવિતતા લિંગ મુજબ અલગ પડે છે. અભ્યાસના પરિણામો બાળપણ જાડાપણું જર્નલમાં પ્રકાશિત થયા હતા.

સેઈદ-અલી મોસ્તાફવી અને સંશોધકોની એક મોટી ટુકડીએ આ અધ્યયન સાથે સહલેખન કર્યું. તેમાં 25,000 થી વધુ યુવાનો માટે BMI પરિણામો અને છોકરીઓ અને છોકરાઓના પેટાજૂથોમાં ડિપ્રેશનના નિદાનની શક્યતાની તુલનામાં, તેમને ઓછા વજન, સામાન્ય વજન અને વધુ વજનના વર્ગોમાં વહેંચવામાં આવી.

“બાળકો અને કિશોરો વચ્ચે સ્થૂળતા અને ડિપ્રેશન વચ્ચેના સંબંધની પ્રકૃતિ વિશે સાહિત્યમાં અસંમત આવી છે. મોસ્તાફવી અને સાથીદારોએ મોટા ઇરાની વસ્તી આધારિત નમૂનાનું નિર્માણ કર્યું અને નિર્ધારિત કર્યું કે સ્થૂળતા, છોકરાઓ વચ્ચે ડિપ્રેશન સાથે સંબંધ ધરાવતી હતી, પરંતુ સંભવિત અપરાધીઓને નિયંત્રિત કર્યા પછી છોકરીઓ નહીં. બાળપણ જાડાપણુંના એડિટર-ઇન-ચીફ ટોમ બાર્નોવસ્કીએ જણાવ્યું હતું કે, મોટા નમૂનામાં તારણોમાં આત્મવિશ્વાસ વધે છે.

અભ્યાસ અનુસાર, ઓછા વજનવાળા છોકરાઓ અને વધારે વજનવાળી છોકરીઓને ડિપ્રેસનનું જોખમ વધ્યું છે.

આ અભ્યાસમાં જણાવાયું છે કે આ સંબંધને અન્ય દેશોમાં મૂલ્યાંકન કરવાની જરૂર છે કે જેના દ્વારા આ શોધ સંસ્કૃતિ દ્વારા બદલાય છે અને આ સંબંધને પ્રભાવિત કરતી સંસ્કૃતિ વિશે શું હોઈ શકે છે તેનું મૂલ્યાંકન કરે છે.

છોકરાઓ માટે વજન વ્યવસ્થાપન દરમિયાનગીરી તેમના સંભવિત ડિપ્રેશનની અપેક્ષા રાખી શકે છે.

પ્રકાશિત: 13 જૂન, 2019 10:47 છું સુધારાશે: જૂન 13, 2019 10:47 છું