જો તમે વજન ઝડપથી ગુમાવવા માંગતા હો, હૃદયની તંદુરસ્તી સુધારવા અને અન્ય લાભો મેળવવા માંગતા હો, તો તમારી આહારમાં લિચીનો સમાવેશ કરો – ટાઇમ્સ નાઉ

જો તમે વજન ઝડપથી ગુમાવવા માંગતા હો, હૃદયની તંદુરસ્તી સુધારવા અને અન્ય લાભો મેળવવા માંગતા હો, તો તમારી આહારમાં લિચીનો સમાવેશ કરો – ટાઇમ્સ નાઉ

જો તમે વજન ઝડપથી ગુમાવવા, હૃદયની તંદુરસ્તી સુધારવા અને અન્ય લાભો મેળવવા માંગતા હો, તો તમારી આહારમાં લિચીનો સમાવેશ કરો

જો તમે વજન ઓછું કરવા, હૃદયની તંદુરસ્તી સુધારવા અને અન્ય લાભો મેળવવા માંગતા હો, તો તમારા આહારમાં લિચીનો સમાવેશ કરો ફોટો ક્રેડિટ: ગેટ્ટી છબીઓ

નવી દિલ્હી: લિચી અથવા લૈચી એ ઉનાળાના ફળોમાંનો એક છે જેનો આંગોનો સમાવેશ થાય છે કે લોકો આખા વર્ષ માટે રાહ જોતા અને આનંદ માણતા હોય છે. આ લાલ ફળ તેના પોતાના સ્વાદની અનન્ય સ્વાદ અને સ્વાદ માટે એક સુંદર છે. જ્યારે ફળ ઉપલબ્ધ ન હોય, ત્યારે લોકો સ્વાદ મેળવવા માટે લીચી juices અને સીરપ પર આધાર રાખે છે. હવે તે ઉનાળાની મોસમ છે, લિચીસ વિપુલ પ્રમાણમાં ઉપલબ્ધ છે અને તેમાંથી શ્રેષ્ઠ આરોગ્ય લાભ મેળવવા માટે તેનો ઉપયોગ કરવો જ જોઇએ.

સમર ફળો તેના સ્વાદ, સ્વાદ અને સ્વાસ્થ્ય લાભો માટે સમગ્ર વિશ્વમાં લોકપ્રિય છે. જો તમે ભારતનાં ઉત્તરીય ભાગોમાં રહેતા હોવ તો તકો એ છે કે તમે તાજેતરમાં જ ફળ જોયું છે અને અહીં આરોગ્ય કારણો છે કે તમારે શા માટે તે તમારા આહારમાં શામેલ કરવું જોઈએ અને તમારા પરિવારને તે જ કરવા માટે પ્રોત્સાહિત કરવું જોઈએ.

વજનમાં ઘટાડો

જો તમે વજન ઘટાડવાનું આહાર ધરાવો છો અને તમારા આહારમાં નાસ્તાનો સમાવેશ કરવા માંગો છો, જે વજન ઓછું કરવામાં મદદ કરે છે અને સ્વાદિષ્ટ હોય છે, તો લીચી એ આ ઉનાળાના મોસમમાં સલામત શરત છે. લીચીમાં ખૂબ ઓછી કેલરી છે – 100 ગ્રામ દીઠ 66 કેલરી. લિચીમાં કોઈ સંતૃપ્ત ચરબી અથવા કોલેસ્ટેરોલ હોતું નથી અને તેમાં ફાઈબર, વિટામિન્સ અને એન્ટીઑકિસડન્ટ હોય છે જે વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. લિચી પણ આંતરડાના ચળવળને નિયમન દ્વારા પાચન સુધારવામાં મદદ કરે છે અને આમ ફૂગવાથી દૂર રહે છે. વજન ઘટાડવા પાચન એ ખૂબ મહત્વની ભૂમિકા ભજવે છે.

હૃદય આરોગ્ય પ્રોત્સાહન આપે છે

હૃદયને તંદુરસ્ત રાખવા લિચી એક મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે. જો તમે હૃદયની સમસ્યાઓને રોકવા માંગતા હો અથવા જો તમારી પાસે હોય તો તેને નિયંત્રિત કરવા માંગો છો, તો લિચી તમને પ્રક્રિયામાં મદદ કરી શકે છે. લીચી હૃદય ધબકારાને સામાન્ય બનાવવા અને સ્ટ્રોક અને કોરોનરી હૃદય બિમારીઓ સામે રક્ષણ આપે છે. લીચીમાં પોલીફિનોલ્સ અને એન્ટીઑકિસડન્ટ્સ હોય છે જે હૃદયની તંદુરસ્તીને સુધારે છે.

હાડકું આરોગ્ય સુધારે છે

મજબૂત હાડકાને સુધારવા અને જાળવવા માટે, શરીરને ઘણા ખનિજોની જરૂર છે. લિચી ફોસ્ફરસ, મેગ્નેશિયમ, કોપર, મેંગેનીઝ અને ઝીંકનો ઉત્તમ સ્ત્રોત છે. લીચીનો વપરાશ વધતા બાળકો માટે સારો છે કારણ કે તેઓને આ ખનીજની હાડકાંને મજબૂત કરવા માટે જરૂર છે.

ત્વચા આરોગ્ય સુધારે છે

લીચી, અન્ય ઘણા ફળોની જેમ, ચામડી માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. લીચીમાં વિટામીન સી હોય છે જે પ્રારંભિક વૃદ્ધાવસ્થાના સંકેતો ઘટાડે છે અને નુકસાનની ત્વચાને સાજા કરવામાં પણ મદદ કરે છે. લિચી પણ ત્વચાના તેલને પોષવામાં મદદ કરે છે જે ખીલના વિકાસને ઘટાડે છે. જો તમે નિયમિત ખીલથી પીડાતા હો, તો લીચીનો વપરાશ મદદ કરી શકે છે.

રોગપ્રતિકારક પ્રોત્સાહન આપે છે

લિચીસ વિટામિન સીમાં સમૃદ્ધ છે જે રોગપ્રતિકારક શક્તિને વધારવામાં અત્યંત ફાયદાકારક છે. વિટામિન સી એક મહાન એન્ટીઑકિસડન્ટ છે અને સફેદ રક્ત કોશિકાઓ ઉત્તેજીત કરવામાં મદદ કરે છે, જે શરીરના રોગપ્રતિકારક તંત્રનો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે.

ડિસક્લેમર: લેખમાં સૂચવેલ ટીપ્સ અને સૂચનો ફક્ત સામાન્ય માહિતી હેતુ માટે છે અને વ્યાવસાયિક તબીબી સલાહ તરીકે ગણવામાં આવવું જોઈએ નહીં. કોઈપણ ફિટનેસ પ્રોગ્રામ શરૂ કરતા પહેલા અથવા તમારા આહારમાં કોઈ ફેરફાર કરવા પહેલાં હંમેશા તમારા ડૉક્ટર અથવા ડાયેટિશિયનની સલાહ લો.

ભલામણ કરેલી વિડિઓઝ