“મને સત્ય બોલો”: પ્રિયંકા ગાંધી વાઢેરા કોંગ્રેસ મતદાન પરિણામો પર – એનડીટીવી ન્યૂઝ

“મને સત્ય બોલો”: પ્રિયંકા ગાંધી વાઢેરા કોંગ્રેસ મતદાન પરિણામો પર – એનડીટીવી ન્યૂઝ

પ્રિયંકા ગાંધી વાડ્રાએ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષપદ હેઠળ કામદારોને ચેતવણી આપી હતી કે તેઓ તેમની વિરુદ્ધ પગલાં લેશે

રાયબરેલી, ઉત્તર પ્રદેશ:

પ્રિયંકા ગાંધી વાઢેરાએ તેમની માતા સોનિયા ગાંધીના મતવિસ્તાર રાયબરેલીમાં બુધવારે કોંગ્રેસના કાર્યકર્તાઓમાં પછાડ્યા હતા, કારણ કે તેમને “બોલવા માટે કહેવામાં આવ્યું” હોવાથી, તેઓ પક્ષના માણસો વિશેના શબ્દોને વિજયની ખાતરી કરવા માટે પૂરતા પ્રમાણમાં ન કરી શકે તે અંગેના શબ્દો ઘટાડશે નહીં. “હું એવા લોકો વિશે જાણું છું જેઓ ચૂંટણીમાં પક્ષ માટે કામ કરતા નથી,” તેમણે જાહેર કર્યું.

પૂર્વીય યુપીના અધ્યક્ષ કૉંગ્રેસના મહાસચિવ પ્રિયંકા ગાંધી સોનિયા ગાંધી સાથે રાયબરેલીની આભાર માનવા માટે ગયા હતા, જે ગયા મહિને રાષ્ટ્રીય ચૂંટણીમાં કૉંગ્રેસે 80 બેઠક ઉત્તર પ્રદેશમાં જીત્યો હતો.

કોંગ્રેસના અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધીને તેમના પરિવારના બીજા ગઢ, અમીઠીમાં આંચકો પરાજય થયો હતો. મતદાન પહેલાં છેલ્લા થોડા દિવસોમાં પ્રિયંકા ગાંધીની તીવ્ર ઝુંબેશ હોવા છતાં રાહુલ ગાંધીએ 2004 થી સહેલાઈથી જીતી લીધેલા મતદારક્ષેત્રમાંથી ભાજપના સ્મૃતિ ઇરાનીને હારી ગયા હતા.

“હું અહીં કોઈ ભાષણ પહોંચાડવા માંગતો નહોતો પરંતુ મને બોલવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે, મને સત્ય બોલવા દો. સત્ય એ છે કે આ ચૂંટણી સોનિયા ગાંધી અને રાયબરેલીના લોકો દ્વારા જીતી લેવામાં આવી હતી,” ગુસ્સે કોંગ્રેસ નેતા

“જે લોકો પાર્ટી માટે કામ કરે છે તે તેમના હૃદયમાં તે જાણે છે અને જેઓ પાસે નથી તેઓ તે બધાને શોધી કાઢશે.”

પ્રિયંકા ગાંધી કોંગ્રેસના સૌથી ઉત્સાહી અભિયાનકારો પૈકીના એક હતા, રાબેરેલી અને અમેઠીમાં રેલીઓમાં બોલતા તેમજ વારાણસીના ગઢમાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને લઈને.

વડા પ્રધાન મોદી અને પક્ષના અધ્યક્ષ અમિત શાહની આગેવાની હેઠળ, ભાજપે 2019 ની લોકસભાની ચૂંટણીમાં આઉટસોઇઝ્ડ આદેશનો દાવો કર્યો હતો, તેણે પોતાની 303 બેઠકો જીતી હતી અને 352 એનડીએના સાથીઓ સાથે જીત મેળવી હતી. તુલનાત્મક રીતે, કોંગ્રેસે માત્ર 52 બેઠકો જીતી હતી અને 18 રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોમાંથી કાઢી નાખવામાં આવી હતી.

હારના માપદંડથી આશ્ચર્ય પામ્યા, રાહુલ ગાંધીએ તેમના પક્ષના ટોચના નિર્ણય-નિર્માણ જૂથ, કોંગ્રેસ કાર્યકારી સમિતિને કહ્યું કે તેઓ હવે તેના અધ્યક્ષ તરીકે ચાલુ રહેશે નહીં. અત્યાર સુધી, કોંગ્રેસ તેમના મનમાં ફેરફાર કરવા માટે તેમને સમજાવવામાં અસમર્થ રહી છે. અહેવાલો અનુસાર પક્ષ, આંતરરાષ્ટ્રિય વ્યવસ્થાના વિચાર પર ચર્ચા કરી રહ્યું છે.

ગઈકાલે, સોનિયા ગાંધીએ ભાજપ પર આક્રમણ કર્યું હતું, સત્તાને જાળવી રાખવા માટે સત્તાના પક્ષને “ગૌરવની મર્યાદાઓ પાર કરી” અને વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના કાર્યકાળમાં બીજા ક્રમે પહોંચાડવાનો આરોપ મૂક્યો હતો.

ગયા મહિને ચૂંટણી પરિણામો જાહેર થયા પછી તેમના પ્રથમ જાહેર સરનામાંમાં યુનાઈટેડ પ્રોગ્રેસિવ એલાયન્સ (યુપીએ) અધ્યક્ષે એવો પણ આક્ષેપ કર્યો હતો કે દેશની ચૂંટણીઓની પ્રક્રિયામાં “ઘણા પ્રકારના શંકા” ઉભરી આવ્યા છે.

સોનિયા ગાંધીએ ચૂંટણી પ્રક્રિયાની નિષ્પક્ષતા અંગે પ્રશ્નો ઉઠાવતા જણાવ્યું હતું કે, “મને લાગે છે કે આ સૌથી મોટી કમનસીબ છે કે સત્તા જાળવી રાખવા માટે ગૌરવની મર્યાદા પાર થઈ છે.”

ANI થી ઇનપુટ સાથે