રાણા કપૂરે યસ બેન્ક બોર્ડ – લાઇવમિંટ પર પાછા ફરવાનો ઇનકાર કર્યો

રાણા કપૂરે યસ બેન્ક બોર્ડ – લાઇવમિંટ પર પાછા ફરવાનો ઇનકાર કર્યો

મુંબઈ: યસ બેન્કના સ્થાપક રાણા કપૂરે ગુરુવારે ટ્વિટ કરી હતી કે તેઓ આ વર્ષે જાન્યુઆરીમાં સ્થગિત થયા બાદ બેન્કના બોર્ડમાં પાછા ફરવા માંગતા નથી. તેમણે નવા મેનેજિંગ ડિરેક્ટર અને ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ ઓફિસર રવિનીત ગિલ માટે તેમના સમર્થનને પુનરાવર્તન કર્યું અને ઉમેર્યું કે તેમણે બુધવારે યોજાયેલી બૅંકની વાર્ષિક સામાન્ય મીટિંગમાં બધા 19 ઠરાવોની તરફેણમાં મત આપ્યો હતો.

“કેટલાક મીડિયા રિપોર્ટ્સે સૂચવ્યું છે કે હું બોર્ડ પર પાછા ફરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છું, તેમ છતાં તે મારા અસંતુષ્ટ ઇનકાર હોવા છતાં. હું ફરી વાર કહું છું કે શ્રી રવિનીત ગિલની નેતૃત્વ અને બોર્ડ ઓફ ડિરેક્ટર હેઠળ મેનેજમેન્ટમાં મને સંપૂર્ણ આત્મવિશ્વાસ અને ખાતરી છે, “એમ કપૂરે પોતાના ટ્વીટમાં જણાવ્યું હતું.

આ સ્પષ્ટતા મીડિયા અહેવાલોએ સૂચવ્યું કે તે બેંકના બોર્ડમાં પાછા ફરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો અને વળતરની પણ માંગ કરી રહ્યો હતો.

કપૂરે ઉમેર્યું હતું કે, “બેંક ભારતીય વ્યાવસાયિક સાહસિકતાના સ્વરૂપ છે અને ચાલુ ‘હનુમાનિયન’ પ્રયાસો આ સંક્રાંતિ તબક્કામાંથી બહાર આવશે.”

છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં, યસબેંકે બે હાઇ પ્રોફાઇલ બોર્ડ સભ્યો – અજાકુ કુમાર અને મુકેશ સબરવાલ – જે કપૂરની નજીક હોવાનું જોયું હતું તે બહાર નીકળી ગયા હતા. કુમાર અને સબરવાલે બન્નેને પગલે નીચે આવતા કારણોસર અંગત આધાર દર્શાવ્યા હતા.